Hướng dẫn Up rom cho HTC Sensation XE cho các máy Hboot 1.27 và S-on

capcom
22/4/2012 1:27Phản hồi: 228
228 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

jaycee
TÍCH CỰC
12 năm
hic hok ai vô đây nữa thì phải
video tren xda removed, khong lam duoc nua bro oi
đánh dấu. thank all
sau 2 ngày gian nan, cuối cùng đã hiểu hơn về htc xe,
up rom thành công, có sense 4.0 dùng 😃
hyeu21
TÍCH CỰC
12 năm
mình đang up room ordroid 8.7.0 ko biết có bị lỗi wifi ko hả a e?
máy mình vẫn s on
ko có wifi nên chưa test đc hjx hjx
@hyeu21 nếu s-on thì không lỗi wifi được nhé bạn. vì nó không đổi được kenel khi up rom
hyeu21
TÍCH CỰC
12 năm
@lehaikt1991 nghĩa là wifi vẫn ngon hả bác
?? iu thế 😁
bác cho em hỏi
em mới up room phát đầu tiên, đã làm xong bước 2 rồi " B2. Tiến hành: lưu ý là luôn kết nối cap điện thoại với máy tính nhé..."

mà lần sau muốn up room khác thì có cần làm lại bước này ko ạ? có cần chú ý gì ko ạ?
hi em gà mong bác chiếu cố hi
@hyeu21 tình hình là vẫn phải làm thế nhé bạn. vì đã s-off đâu.
hơi mất công tĩ
hyeu21
TÍCH CỰC
12 năm
@lehaikt1991 lần sau up room khác là phải làm từ bước 2 bác nhỉ?
rom ordroid này ko bị lỗi wifi khi vẫn s on hả bác?
hihi sướng roài. rom này mượt thất
vickyII
TÍCH CỰC
12 năm
Các bạn cho mình hỏi. Theo cách của bác chủ thì mới root và cài recover đc, còn vẫn chưa s-off đc đúng không? Vậy thì up các bản Rom có vấn đề gì không? Và nếu không thích thì có thể up lại rom gốc đc không? Mới tìm hiểu vọc vạch nên chưa hiểu mog các bác chỉ giúp

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tinhte.vn
hyeu21
TÍCH CỰC
12 năm
các a e cho mình hỏi
mình đã backup 1 bản room gốc ics của máy rùi.
giờ phòng khi máy bị làm sao thì mình restore lại.
mình đang up rom cook ordroid mà muốn restore lại room gốc mình đã backup trên thẻ nhớ có đc ko?
có cần chý ý gì ko ạ ( vd wide data...)
huydak76
ĐẠI BÀNG
12 năm
có áp dụng cho HTC Sensetion được không hả mấy bác.
mình ở h
n này
rất ok, thank bác chủ thớt, đã up rom Rom Virtuous Inquisition v4.0.2 😃
vickyII
TÍCH CỰC
12 năm
@duc12k Máy bác cũng đang s-on à? S-on up thì có vấn đề gì không? H bản Rom nào muợt và tiết kiệm pin vậy?

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tinhte.vn
cũng chưa biết pin thế nào nhưng rom Virtuous nhìn đẹp 😃
vô tình đi ngang topic này thấy anh em hơi bị boăn khoăn trong vấn đề s-on và s-off nên mình có chút chia sẻ.
Thứ nhất là nếu bạn đang ở baseband của ginger bread, đã hack root và cài recovery thì dĩ nhiên là có thể up được rom cook nhưng phải là rom cook của ginger bread nha. Các bạn mà up rom cook của ICS là không lên được đâu
thứ 2: muốn chạy các bản rom cook ICS thì anh em phải up lên bản ICS 'zin' trước. Sau đó unlock bootloader từ htcdev, cài bản EXT recovery vào, muốn up rom thì dùng chức năng smart flash của EXT recovery để flash sẽ ít lỗi hơn. Nếu vẫn bị lỗi wifi thì vào bootloader để flash lại boot.img zin của ICS là xong
thứ 3: việc s-off chỉ nhằm mục đích chỉnh sửa ecid của chúng ta thành super ecid: 11111111, giúp chúng ta flash các bản rom khác nhà mạng thui chứ không nhất thiết phải s-off mới up được custom rom
chúc anh em thực hiện thành công ^ ^
cẩn thận nha bạn. Sensation tmobile hình như không up dc rom của con sen thường đâu >'<
mình vừa mua 1 em xách tay ( của 1 thằng lượm dc của khách du lịch là người Nga ) HTC seasion XE. mình đã khôi phục cài đặt gốc. máy nhận dc tất cả các sim, (sóng yếu ), wifi tốt. chỉ 1 việc ko tốt, là khi minh vào 1 ứng dụng như setting rùi mình quay ra desktop thì nó loadding khoảng 5s mới ra desktop dc. như vậy là bị gì. có khắc phục dc ko? nghe 1 số ae nói cần ROM gì gì đó, nhưng mình ko hiểu nó là gì! mong dc giúp đỡ. tks all!
àh, đang chạy anroi 4.0.3 và sense 3.6. mong, mong sớm giúp đỡ!
bác chủ thớt cho hõi, mình có con SS XE như thế anỳ:
thông tin em nó nè :
***Locked***
PYRAMID PUT SHIP S-ON RL
HBOOT-1.27.0000
eMMC-boot
JAN 13 2012, 17:33:34
làm theo hướng dẫn của bác o phần 1 và phầ 2 sữa lỗi wifi ok chứ!
tanhungyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tnhtyn trước tiên bạn phái unlock máy đã nhé
sã, ngừ ta làm xong rùi, mà giờ mới pm tra lời, dù sao cũng tks bạn đã quan tâm!
nh0x_love00
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tnhtyn thế bạn có sửa lỗi wifi đc k vậy.... up rom nào nếu bị lỗi đc khi s-on hả

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio using Tinhte.vn
@nh0x_love00 máy mình wifi đâu có sao đâu àm sửa, mình unlock => recovery=> root cái gì superuse ấy, xong là bình thuờng. có thêm cái superuser dùng như crydia của iphone, mình ko có uprom vì ko bik làm. cũng ko có s-off.
neukoyeuem
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tnhtyn không biết bạn up rom gì chứ bạn thử máy vẫn s-on mà up rom có sence4.0 xem sẽ biết ngay nhé , cái này mình đã có 1 bài nói khá chi tiết , nếu bạn nào băn khoăn có thể tìn đọc lại nhé
tanhungyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
hê, còn máy mình thì chưa unlock dc😕
tanhungyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhân tiện post luôn,bác nào pro giúp mình với
thông tin máy:
***Locked***
PYRAMID PUT SHIP S-ON RL
HBOOT-1.27.0000
eMMC-boot
JAN 13 2012, 17:33:34
đã vào trang HtcDev để unlock máy và đến dòng comand :"fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin" thì nó báo:
sending'unlocktoken' (0KB)... okay 0.151s
writing 'unlocktoken'...Failed (remote :unlock token check failed)
finished.total time :0.157s
như vậy bị lỗi ở đâu nhỉ??
Bác nào rành giúp mình với
giaotuancse
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tanhungyen Bạn để chế độ Only Charge và USB Debug thử coi rối unlock lại thử coi
giaotuancse
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bài này dùng cho Sen XL hboot 1.28 dc k bạn? :s
cac ban giup minh cach chay lai phan mem cho con htc sen xe cua minh voi, no toan bi treo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019