Hướng dẫn Up rom cho HTC Sensation XE cho các máy Hboot 1.27 và S-on

capcom
22/4/2012 1:27Phản hồi: 228
228 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tạm thời mình phải chờ sense 5 ấy hoàn chỉnh rồi mình sẽ dùng. vì bản rom ấy chí có vài sai sót như camera , sdcard là chưa tốt. còn lài khá ok .
bokinhvangl
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn nên xài ROM Vipers 3.1.3 android 4.1.1 sense 4+, chạy rất ổn định, tăng âm lượng cho loa với xLOUD, còn bạn muốn lên sense 5 thì flash file "Inspiration_SENSE 5 MOD[Stock].zip" nhé.
@bokinhvangl vipers 3.1.3 đảm bảo mọi tính tăng cần và đủ như rom ship ko bạn. ý mình là những tính năng cơ bản nhất có thể như camera, âm nhạc, usb-sdcsrd, sóng sim và wifi tất cả tốt và ổn định hết chứ.
còn sense 5 thì cài cái rom sense 5 của vietdat rồi sau đó flash them Inspiration_SENSE 5 MOD[Stock].zip hả bạn?
tks bạn nhé!
bokinhvangl
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không thiếu 1 cái gì hết bạn, đầy đủ hết, bạn nhớ backup trc khi up rom, khi up rom vípers 3.1.3 xong giao diện sense la 4+ muốn lên 5 bạn flash thêm file như trên nhé
bokinhvangl
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hình của Vipers 3.1.3:

hình như beats audio ko hoạt động ( mà cũng ko cần vì đâu có tai nghe beats)
Mình tìm dc link này, cái link này thì mình tải cái full là đủ hay tải thêm mấy cái lụn vụn nữa vậy bạn
bokinhvangl
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bokinhvangl mình cũng đang down ngya cái link bạn gửi. có tải thêm file
LINK - Kernel 1.0.2 with fixed lowmem values.
(boot.img ) để fix lỗi low memory ko bạn ?
bokinhvangl
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình ko tải file này
@bokinhvangl tks bạn. Mình đã tải xong rồi. nhưng dt còn có 24% chắc tối mới up dc. có gì mình report trợ giúp sau nhé!
woa, rom này dùng thật tuyệt quá. tuy nhiên thì mình tìm haòi mà ko thấy ứng dụng chuểyn danh bạ từ điện thoại cũ sang điện thoại này ( vidu: chuyển danh bạ từ dt A -> DT HTC sen xe này qua "bờ lua tút")
cái nữa là 1 số cài đặt thay đổi trong venom tweaks rất hay mà toàn tiếng anh nên khó quá, chỉ hiểu sơ sơ thật tiếc ghê, mình biết la no thay đổi ab61t cứ tùy chọn hểin thì nào mình muôn, nhưng tiếng anh kém quá thật sự tiếc. ko bik1 có ai viết bài train qua tiếng việt mục này ko nhĩ?!
Bạn nào giúp mình khâu thay đổi cái vòng tròn ngoài màn hình khóa mặc định của HTC với.
mình muốn thay cái hình tron đó = logo của MU có dc ko vậy, làm bằng cách nào, mong các bác giúp đỡ!
hungtv2002
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác nào cho xin link down tool recover manager với à.....thanks..........
hungtv2002
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác ơi, cho xin lại link bộ tool với, link mediafire hỏng roài...thanks bác....bác cho gấp gấp jùm nha...lần đầu up rom mà kg pít j....hỏng te tua roẩgooảrô
Chào các ae ..mình là thành viên mới ...mới tậu đc em htc sen ex ..nhưng trình độ đang còn gà lắm ...mong ae giúp đỡ ...cảm ơn nhiều.
***Locked***
PYRAMID PUT SHIP S-Off RL
HBOOT-1.27.0000
radio-11.21.3504.13_2
open adsp_v02.6.2226.00.0104
eMMC-boot
JAN 13 2012, 17:33:34
thong tin may minh lại nhu the nay
bokinhvangl
ĐẠI BÀNG
10 năm
copy file rom vào thẻ nhớ, vào recovery update từ thẻ nhớ nhé.
anh ơi cho em xin lại link cái tool ,link kia die zui ạh
hboot minh dang o 1.27 da root cai recovery 4ẽxt, có bạn nào chỉ mình cài rom cook với ah.
bokinhvangl
ĐẠI BÀNG
10 năm
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2531054
Tải bản rom này về và làm theo hướng dẫn nhé 2 bạn, rom này rất chuẩn.
Thân chào.
Vậy là con XE của mềnh nó đi rồi - bỏ rơi mềnh hjx
link bộ tool die rồi thớt ơi....! hịc...mấy mình up rom đang bị lỗi wifi xin các bác có linh nghiệm chỉ dáo..!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019