Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn Up ROM Galaxy Note LTE E160L phiên bản V 4.1.2 ( một bản ROM tuyệt vời )

VuThang
2/3/2013 1:17Phản hồi: 316
316 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình k sử dụng Multi-View được, đã bật đa cửa sổ, vẩn có thanh công cụ bên cạnh nhưng kéo ra app thứ 2 thì nó full màng hình lun.. có ai bị và biết cách khắc phục k, giúp mình với
Thớt ơi cho e hỏi cái. E tải Alphalt 8 về chơi thì lúc vào loading để bắt đầu đua toàn bị bật ra ngoài. Có phải là do ROM k hay do gì hả thớt. 😔
Akatss
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao máy em camera kém thế nhỉ ?! Nhìn kĩ sẽ thấy có sọc sọc màu xanh, đỏ... Nhìn không trong gì hết, cứ đục đục sao ấy! 😔
Là do máy hay do rom thế ạ? Có ai bị như thế giống em không? Cách khắc phục ?!
Kính camera bị xước dùi bác đem da tiệm thay kính hoăặc tháo kính camera đi
Coi kỹ lại số hiệu bản tạo kìa! Bản đó chưa ROOT được, desktop thì liên quan gì ở đây?
mình uprom của McQueen tu recovery thì báo lỗi "E:signuature verificaiton failed". là lỗi gì nhỉ, khắc phục thế nào đây ?😔
Co aj con wan tam toi topic nua ko !?
Bia ha noi
ĐẠI BÀNG
10 năm
có bản demo 4,4 cho note 1 ko các bác nhể ???
Mình up rom bây giờ bị lỗi cảm ứng chỉ cảm ứng được bằng bút, ai biết cách sửa chỉ mình với T T
dr.ducthinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
đang tính mua note mà thất lỗi tè le thế này thấy cũng ghê ghê 😕
hôm bữa up nhầm rom giờ up lại ngon rồi 😃
dr.ducthinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái s-pen các bác dùng thấy tiện nhiều ko ạ?
@dr.ducthinh Ờ thì để vẽ vời ghi chép. Nó cũng như các bút cảm ứng khác thôi. Chẳng qua công nghệ nó cao hơn. Độ chính xác so với mấy cái loại bút cảm ứng đầu to bằng ngón tay cái thì khỏi phải bàn, nó có thể nhận biết được cả lực nhấn để biết nét to hay nhỏ, nhận dạng được bao nhiêu loại thì em không biết 😁. Màn cảm ứng của bút cũng là loại khác được tích hợp chứ không phải màn cảm ứng bình thường. Bởi thế các máy cảm ứng khác không thể sử dụng được S pen. Nói chung công nghệ cảm ứng do wacom tích hợp, miễn chê. Bác cứ google wacom, để biết về công nghệ cảm ứng của họ nhé. Với lại cũng tùy nhu cầu bác muốn làm gì thì mới nói đc chứ ;). Nói chung với em chỉ có 1 từ là Ngon ^^!
P/s: Phải nói em chọn con note 1 là bởi cái bút của nó đó ^^!
dr.ducthinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Phạm Minh Thắng em cũng khoái cái bút lắm, mà hôm bữa ra tiệm thử thì thấy ko được nhạy cho lắm. e xài chủ yếu để ghi chép ạ! sau 1 thời gian xài chắc cũng quen phải ko bác?
@dr.ducthinh Ừ nó cũng hơi delay một tý thôi, khoảng mấy chục tích tắc gì đó ^^!. Nếu có tiền muốn ngon bạn lên note 2 hay 3 xem. Chắc đắt hơn, tốt hơn. Mình chưa có xiền lên chưa đc thử ^^!
help với các bác, máy luôn bị treo ở màn hình galaxy note 😔(
Mạc dù e đã làm theo hướng dẫn của bác Vu Thang :((
bác vu thang có cách nào fix hiển thị cột sóng chỉ e vs . e cài mà ko cop radio vào thẻ nhớ nên giờ nó ko có hiển thị cột sóng . thank bác !
Up xong reboot nó báo: application internler đã dừng lại. 2 lần đều vậy. Hoang mang lắm rồi các bác ạ. :v
sao mình cài recovery xong ấn 3 nut volume +/- vs Power lại không lên dc nhỉ
@thaisonhayate đã tìm được nguyên nhân, a dow file này về, k để ý nên link thớt đưa là 160 chứ không phải 160l
http://www.fshare.vn/file/CV8YQG8T86/
@chauphong113 Thanks mình làm dc rồi

Gửi từ LG-F180L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
máy minhf cứ dừng tầm 60% pin là nó tiwj khởi động lại khi . khởi dộng xong là về 0% pin luon. rồi khi sạc mất có 40p để sạc. thực sự mình test thấy nó báo 0% pin nhưng thực sự pin vẫn còn phải cắm sạc mới kích mở màn hình được. có ai bị như mình ko. hay pin hỏng
máy e ở phía dưới quả pin thì để là 160s, nhưng trong máy thì lại để là 160l, e làm tới bước 2 thì không vào được chế độ Wipe factory, nó lên chữ samsung rồi im ru luôn, không biết bị lỗi ở phần nào, có ai gặp tình trạng đó chưa
Em đã cài và sừ dụng room này thì thấy giao diện đẹp, nhưng có 1 lỗi hay gặp phải là cứ dùng khoảng 5 - 7 ngày là máy dính vào tình trạng khởi động lại máy. Khởi động lại liên tục, cứ vào đến màn hình chính là khởi động lại. Bác nào có cách khắc phục chỉ giúp em với.
hopvan82
ĐẠI BÀNG
9 năm
ix máy của bạn đến 90% là bị lỗi chíp nhớ mmc 😔
đi sửa cũng mất kha khá tiền đó bạn ạ !!
sời lôi bản recovery đó. up về bản 4.0.4 qua odin có sãn recovery rồi quay lại up bản này lại ok rồi
ban huong dan ki cho minh di may minh cung bi y nhu vay cho dum link dơnload

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019