Hướng dẩn up ROM Novo NV7 Adroid 4.2.2

minhthongvgt
13/3/2014 6:30Phản hồi: 16
Hướng dẩn up ROM Novo NV7 Adroid 4.2.2
Hướng dẩn UP ROM cho NOVO NV7
Androi 4.2.2 Jelly Bean
Chú ý hướng dẩn nầy chỉ dành cho các bạn vọc phá thôi!
Máy của ai còn bảo hành thì không nền làm
Vì đay là dùng ROM của JXD S6600. Không phải của NOVO NV7 nhé!

Máy NOVO NV7 (Vài hình ảnh về em nó!)

• CPU: ARM A13 1.0GHz (CPU này khá nóng và hơi bị hao BIN
  • GPU: Mali 400 (Cẩn thận khi tại game cho em nó. Vì có vài không tương thích với nó!)
  • RAM: 512MB
  • Hệ điều hành: Android 4.0.3 (Mặc dịnh là vậy)
  • Bộ nhớ trong: 8GB (Nhưng sử dụng được 4.3G thôi. Vì còn cho ROM nửa!)
  • Bộ nhớ ngoài: Micro SD card (lên đến 32GB) Chưa có thẻ 32G nên chưa biết.
  • Màn hình: 7 inch 16:9 TFT LCD cảm ứng đa điểm 800 X 480 ( Thật ra là chỉ có 3 điểm thôi)
  • Camera trước: 1.3 Megapixel (không có Camera sau)

Hướng dẩn:
Download Firmware: http://www.jxd.hk/download.asp?id=1184&selectclassid=020001 Pass inet
Download LiveSuit: http://up.4share.vn/f/4370737676717273/Livesuit 1.09 32bit.rar.file
Giải nén cả 2 file vừa đownload về vào ổ C:\androi (Cho dể làm thôi!)

sau đó vào thư mục: LiveSuit..... và chậy file: LiveSuitPack....exe
tiếp theo chậy file: LiveSuit.exe nếu nó có báo gì thì cứ chọn NO

Quảng cáo

Tiếp theo nhấn vào cái nút hình vuôn trên giao diện của: LiveSuit

Chỉ đến file FW mà ta download ở trên (nhớ là file phải giải nến ra thành File có dạng .img rồi nhé)
Sau đó tới phần quang trọng đay!

Tắt nguồn tablet đi (Đợi nó tắt khoảng 10S rồi làm tiếp nhé!)
Các bạn cấm 1 đàu cáp vào PC trước.
sau đố bạn giử 2 phím: Nguồn và phím volum+ đòng thời cấm cáp vào Tablet.
các bạn giử cho đến khi máy tablet khởi đọng rồi nó tắt một lần nửa Chưa được thả tay đâu nhé!
Giờ các bạn chú ý nhìn vao PC lắng tai nghe xem khi nào PC có tiếng: Từng từng la thả tay ra ngay

Quảng cáo

sau khi thả tay ra nhìn vao PC LiveSuit sẻ xuật hiện thông báo yêu cầu Format Device cứ YES là nó sẽ chậy trình nạp ROM

Khi nào Xong nó sẻ có 1 bang thông báo trên PC cho bạn!

Tablet sẻ tự đõng khởi đọng lại cho bạn!
---------------------------------------
Chúc các bạn thành công!

Chú Ý

Mình không chiệu trách nhiềm nếu máy có vẩn đề gì nhé! (Vì đay là ROM của máy khác!)
Mình đã làm rồi TEST rồi OK
Không có máy ảnh nền không có Hình!
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hướng dẩn root NOVO NV7 sau khi up ROM Android 4.2.2

xin lưu ý là các bạn phải kết nói Internet nhé!

Trích từ bài viết của: pretty.boy70

Kingo Android ROOT

Theo như danh sách mà trang web của nhà phát hành cung cấp thì Kingo Android ROOT hỗ trợ lên tới 86 thiết bị cho đến thời điểm hiện tại, chưa kể các thiết bị khác nằm ngoài danh sách.
Sau khi tải về, bạn khởi động Kingo Android ROOT

Bây giờ bạn hãy tiến hành kết nối thiết bị Android với máy tính, và hãy chắc chắn rằng bạn đã cho phép thiết bị kết nối với máy tính thông qua cáp USB trong tùy chọn ‘USB debugging is enabled’. Sau khi kết nối xong, Kingo Android ROOT sẽ tiến hành nhận diện thiết bị và cài đặt driver tương ứng

Sau khi đã nhận diện xong, Kingo Android ROOT sẽ hiển thị một số thông tin về thiết bị Android đang kết nối. Bao gồm tình trạng phiên bản Android đã root chưa,.. cũng như một số thông tin về quá trình Root. Sau khi xem xét xong, nếu quyết định tiến hành, bạn nhấn ROOT để bắt đầu

Kingo Android ROOT sẽ tiến hành làm việc, bạn có thể theo dõi qua trình trên giao diện của phần mềm. Lưu ý rằng trong quá trình làm việc, bạn phải có kết nối mạng để phần mềm tải về các thứ cần thiết cho việc root thiết bị

Sau khi quá trình kết thúc, Kingo Android ROOT sẽ hiển thị thông báo trên màn hình. Bây giờ bạn hãy nhấn Finish để kết thúc quá trình

Nếu muốn phục hồi lại trạng thái Android gốc cho thiết bị, bạn hãy nhấn chọn Remove Root, hoặ thực hiện root lại lần nữa thì chọn Root Again.

Link Dropbox tốc độ cao:
Kingo Android Root
Kingo Android Root

Anh em chịu khó đăng kí giùm mình acc dropbox & tải về app dropbox vào máy pc hoặc smartphone theo đường link này nhé để mình được tặng thêm dung lượng upload apps & game hay cho anh em, thanks all!
Dropbox registration: https://db.tt/UK17zCNp

Dropbox.com

Dropbox helps you simplify your workflow. So you can spend more time in your flow.
dropbox.com

Dropbox link install:https://www.dropbox.com/install

Chúc anh em thành công!
Rom của JXD S6600, chạy dc ko bác
@huynhgiabao11 Cái ROM JXD S6600 ở phía trên bài viết của mình hoàng toàn chạy được!
Chỉ có điều là do Cấu hình của NV7 hơi yếu nên nó sẽ hơi lag đấy!
Chúc bác thành công!
@minhthongvgt Bác Tét chưa, lúc trước mình thử và e nó đã bị hư main 😁
@huynhgiabao11 Đã làm chuộc bạch rồi!
Nhưng up lên 4.2.2 thì hơi bị giật đó nha!
(Chắc tại máy mình gần đi rồi)
Mà bác làm sao hư cã Main vậy?
à bác còn cái mặt cảm ứng của nó không?
Cái của mình bị liện hết một đoạn màng hình phía trên rồi!
Tức là cầm nó nằm ngang áy!
bác cho e xin cai pass hic
cho xin cai pass đi huynh?dowload về rồi mà không có pass
đang cần cái pass gấp để làm cho khách
Bác có rom gốc con này không,e đang có con bị mất imei null
@cubincavalli không có! Rom góc: bên BKC không cho mình xin mà họ đổ qua đổ lại rồi đi!
Mà giờ máy mình bị die rồi! cảm ứng liệt một nửa màng hình rồi!
em làm như thế nhưng máy nó không báo...cũng không thấy nhận j cả mà chỉ thấy báo là đang sạc thôi...giúp e với ạ
minhthongvgt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phuc utc Em gọi 0949226814 a tra loi cho
minhthongvgt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Pass cac ban xem trong trang tai no co san day.
mình có con novo tab7 w2 bị treo logo làm mãi không được bạn giúp mình với
Em xin chào các pro ạ. Em muốn các pro tư vấn giúp em với. Em cũng dùng máy này và hôm trước vọc vạch thay font hệ thống cho em nó và giờ nó treo logo rồi. Vậy giờ em tải rom này về up cho em nó thì có được không ạ? Và bác chủ kiểm tra lại đường link trên giúp em với được không ạ, em vào nó báo lỗi 404 gì đó nên không tải được ạ. Rất mong các pro giúp đỡ.
Chủ thớt ơi 😔 Em đã tải cái LiveSuit về rồi, giải nén ok, nhưng cài đặt thì nó cứ yêu cầu install driver gì gì ý. Bấm ok thì nó lại bảo là add device fail. Chủ thớt hay các mem cứu em với :(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019