Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn Up ROM WW cho máy Fonepad 7 CN (FE7010CG)

chube10old
26/8/2014 1:48Phản hồi: 42
Tình hình có 1 số bạn dùng bản xách tay bản dành cho thị trường CN nên ko có dịch vụ Google
Hôm nay mình xin hướng dẫn cách up ROM WW cho bản này để có thể dùng và update fw như bản WW
Bài viết của mình sẽ hướng dẫn 1 cách chi tiết nhất có thể nên mọi người sẽ đều dễ hiểu và làm được

Bước 1: Download FE7010CG Fastboot tool tại đây giải nén (ra desktop cho dễ tìm) được 1 thư mục tên là FonepadFastboot
Bước 2: Download cái này về giải nén ra được 2 file fastboot và boot image cho vào thư mục FonepadFastboot ở bước 1 - link
Bước 3: Chuẩn bị 1 cái thẻ nhớ dung lượng tối thiểu 2 gb, download file này về sau đó giải nén ra được 1 file, copy file vừa giải nén được vào thẻ nhớ sau đó đổi tên nó thành K012_sdupdate.zip - link

Bước 5: Download driver của máy về - link và giải nén vào cái thư mục ở Bước 1

Bước 6: Power Off máy, ấn và giữ đồng thời và lần lượt phím nguồn + Volume Up, đến khi màn hiện lên chữ ASUS thì bỏ tay ra sau đó nó tự động vào chế độ fastboot mode, tiếp theo tiến hành kết nối với máy tính và nó sẽ tự động nhận và cài driver, bạn kiên nhẫn đợi nó cài xong chừng 1-2 phút nhé, trong chế độ Fastboot mode này bạn để ý sẽ có dòng chữ CN_FONEPA

Bước 7: Trên máy tính bạn mở cái thư mục ở cái bước 1 , giữ phím shift + nhấn chuột phải vào phần trắng trong thư mục đó chọn Open Command window Here (win XP sẽ k có)
Bước 8: Nó hiện ra cái bảng màu đen các bạn gõ lần lượt các lệnh sau:
- gõ: fastboot flash fastboot fastboot.img (đợi chạy xong)
- gõ tiếp: fastboot flash boot boot.img (đợi chạy xong)
- gõ tiếp: fastboot flash splashscreen splashscreen.img

Bước 9: Bạn cắm thẻ nhớ đã chuẩn bị ở Bước 3 vào máy, sau đó trên màn hình của máy fonepad, chọn Reboot fast boot mode hay Reboot droidboot j đó mình ko nhớ rõ, đợi 1 lúc máy sẽ quay trở lại và bạn sẽ để ý cái dòng chữ CN_FONEPA đã chuyển sang thành WW_FONEPA

Bước 10: Dùng nút volume chọn xuống dòng SD UPDATE, sau đó máy sẽ hiện ra con Android quay ở bụng, đến khi nó chạy hết là xong, máy sẽ tự Reboot, lần đầu khởi động khá lâu tầm 2 phút nên kiên nhẫn nhé

*Lưu ý: nên sạc thiết lên trên 50% nhé
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đã up được rồi .Thanks chube10old thật, thật nhiều nhé!!!!!
@ngocliemmc ok ngon cho bác hehe
từ bước 1 - 9 thành công . Bước 10 vẫn như cũ 😔
anhtugsm
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kennydang202 Cùng chung số phận giống ban rùi 😕
@kennydang202 nhiều người làm đc rồi mà bác, chắc bác bị lăn quay ra à
anhtugsm
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thank chủ thớt em đã lam ok 😃 😃 😃
Mình đã làm được rồi , thanks chủ thớt .
thangdm36
ĐẠI BÀNG
10 năm

Thanks
My work in this tutorial fonepad 7 fe170cg
thank for information.....
vtp9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bản K00E CN qua 58 Trần Quang Khải nhé
Thanks bac em cung lam duoc cung giong zenfone duoc cai la biet Droi no dang o cn hay ww
các bác ơi sao em làm như vây sao đến fân úp sd update thì báo lỗi
@thanhviensang lỗi j bạn ơi
giúp em với ak
các bác ơi máy em úp rom ok rồi sao h tắt mở máy
anh em diễn đàn giúp em vs
up rom k012 xong h nó cứ tư đông tắt nguồn
phiên bản máy mình là CN version 10.32.1.28.2 nhưng mình đã up lên 10.32.1.31.2 và bây giờ mình làm theo hướng dẫn của bạn, nhưng tới bước cuối up qua sd card thì báo lỗi, còn 1 con ở phiên bản 10.32.1.28.2 thì mình làm theo cách này ok, bạn giúp mình với, con kia làm sao để up lên WW vậy
đã làm như bạn
và bước 10 là tạch
giờ không thể vào chế độ fastboot = nút volume + và nguồn nữa

làm sao bi giờ nhỉ

bản của mình là FE170cg 2g ram

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119