Hướng Dẫn up stock,root,unlock bootloader,up rom cook,và clock bootloder cho Nexus 7...

lamhoangphuc2005
26/8/2012 10:48Phản hồi: 505
505 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hahaha...😁

Khi máy treo thì cắm cáp với pc rồi khởi động recovery được.

Chúc vui và never flash lại stock ;)

Sent from my LG-P970 using Tinhte.vn
@smallgent bạn làm sao hay vậy?bạn dang xài rom gì stock hả?
nếu stock(goc) thì bạn làm theo bước này thử có bị treo kg nhé
Cài 3g của avnlevent,xong cài tiếp voice thử xem
có bị treo máy và phải up lại stock kg
Cái nguyên nhân bị treo bạn biết vì sao kg?
Thử đi rồi mình bàn tiếp nhé thank!
@langtubuon62 Làm theo mình advice ở trên đi...treo kiểu gì cũng vào recovery để restore được...mình hiện dùng Jr7 nhưng đã chiến hết các rom roài 😃
Có gì mà hay đâu chẳng qua bạn chưa biết ...mỉnh thì bị treo 1 lần và khi biết cách làm thế thì chẳng còn bao giờ treo nữa ;)

Ai cũng nói up Glazed bị sao đó...mình chẳng sao cả ....chắc là may 😃
Chủ toppic phải nghiên cứu cái vụ này chứ về rom stock hoài dễ die máy lắm.thank!
Rom gi the phuc. Nhin dep the. Co muot ma nhi Jr7 ko?

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
@sbobett Rom này là CM10 sài ok nhưng pin k trâu bằng jr đâu hjhj

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
Co link down ko phuc. Share cho minh voi

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
Mình vừa up CM10 pa grouper 2.15 cứ vào paranoid setting nó báo lỗi "rất tiếc . Cài đặt đã dừng lại" . Không biết fix lỗi thế nào. Ai giúp mình với
duyquang27
ĐẠI BÀNG
12 năm

Hãy luôn luôn để sẵn 1 bản rom trong máy, vì chả may máy ko thể boot đc vào hđh thì vẫn có thể vào recovery để flash lại ngay rom mà mình mong muốn mà ko cần về stock. Chả ai thừa thời gian mà về stock rồi lại lên cook, vừa tốn thời gian vừa hại máy...

Như mình thì vừa tạo sẵn 1 bản backup trong recovery, vừa tạo 1 bản backup = titanium. những lúc nghịch rom mới thì chỉ cần chạy titan là tất cả phần mềm, game mọi thứ đều như cũ. Lúc thích về rom cũ thì vào recovery chạy 1 phát là đâu lại hoàn đấy.

Trước khi flash rom này thì bạn hãy wipe tất cả mọi thứ nhé: Cache, Dalvik Cache, Factory Reset, System... Sau đó flash theo đúng trình tự: Paranoid ---> Gapps. Rom nào cũng vậy, wipe tất cả để quét sạch tàn dư của rom cũ. Tốn 2-3s còn hơn gặp lỗi lại phải tốn thêm mấy phút + thêm chút bực mình.
@duyquang27 Cái này @@langtubuon62 và @@lamhoangphuc2005 biết thừa roài 😃
Vấn đề là có khi vọc rom quá máy treo luôn mà không vào được recovery cơ. Vậy là chú duyqung27 chưa bị đến mức đó roài 😃. Khi nào bị con Android nằm ngửa máu me đỏ chói thì mới gọi là vọc hết code 😁 ...và khi đó vẫn vào recovery được, restore lại rom đã backup mới là ngầu 🆒
duyquang27
ĐẠI BÀNG
12 năm
@smallgent Tôi dùng toolkit của nexus 7 nó có chức năng đẩy vào recovery mà ko cần biết trong máy đã flash recovery hay chưa. Cái toolkit chạy trên môi trường dos ý. Chỉ cần vào đc bootloader là mọi việc lại đâu vào đấy hết. Còn ko biết trường hợp đỏ chói đồng chí là như thế nào, tôi đã vọc mọi thứ trên xda, từ rom cook đến kernel, từ oc cpu đến gpu, undervol các kiểu nhưng n7 của tôi chưa 1 lần nào là ko vào dc recovery cả.
@smallgent CÁI VẤN ĐỀ Ở ĐÂY KG NÓI ĐẾN ROM CUSTOM NHƯ MÌNH NÊU Ở TRÊN VÀO RECOVERY VẪN ĐƯỢC KG CẦN ĐẾN BACKUP,NHƯNG VẪN SỬA LỖI BỊ TREO ĐƯỢC MÌNH LÀ VỌC SỸ MÀ PHẢI TÌM RA NGUYÊN NHÂN CHỨ MỖI LẦN TREO LÀ MỖI LẦN BACKUP HOẶC UP ROM HẾT À?
Ví dụ như mình đang xài rom gốc muốn cài thêm voice thì phải chỉnh sửa file Framework nhưng khi up file vào máy thì máy bị treo,đây mới là nguyên nhân mình muốnn các bạn giải đáp và khắc phục thank!
cho mình hỏi sao khi unlock bootloader thành công thấy xuất hiện ổ khóa rồi, nhưng sao root thì lại ko được nó chạy bootloader rồi treo ko tự khởi động vào mà phải tự tắt nguồn khởi động lại. Mình đang dùng tool kit 1.5.3 chưa nâng cấp lên rom 4.1.1 mà vẫn dùng rom cũ 4.1.0. Đang cần root để nhận usb ai biết thì chỉ giúp với thanks.
conduoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
ban rom nao chay ngon nhat vay bac em chu yeu choi game thoi
duyquang27
ĐẠI BÀNG
12 năm
@conduoi Rom chỉ là 1 phần, cái quan trong là kernel. Dùng thử rom Glaze với kernel của Clemsyn xem. Tất cả đều có trên xda. Lên đó tìm nha. Có rất nhiều rom với kernel, thấy cái nào hợp thì dùng thôi chứ chả ai có thể nói đc cái nào là là tốt nhất.
conduoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duyquang27 em cai nhung o bi dung o cho khoi dong bac o cach nao khac phuc khong
em cai Glazed JellyBean|Version 1.1.2|Glazed Mods
duyquang27
ĐẠI BÀNG
12 năm
@conduoi Rom này sao nhiều ng up bị bootloops thế nhỉ. Bạn vào recovery, bạn wipe tất cả mọi thứ cho mình: Cache, Dalvik, Factory, System... Sau khi wipe xong tất cả thứ trên lúc đó bạn mới hãy install rom.
@conduoi Hướng dẫn nè bạn
conduoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
minh tai ca kernel ve cai ak bac ma bac oi cho em hoi may em cai 1 so ung dung no bi unfonately stop app la sao bac nhi co phai do loi rom ko bac
Mình thấy ROM SmoothROM khá mạnh, cũng như thời gian dùng pin lâu

Bảng kết quả kiểm

Chi tiết ROM tại đây: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1899024
Cách úp ROM lẹ: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1902016
@killed
Bản này khá hay , cho phép lựa chọn cài Kenel trực tiếp cũng như google app , vài nhận xét là rất mượt khá nhanh , rất hợp với các bạn nào thích chơi game , và nghiền nát chiếc nx7 😁
@Bu0m Bên đó họ đang góp ý thêm cái BeastAudio hoặc DSP Manager vào đó
@killed ti up thử rom này coi ra sao 😃
cho mình hỏi Factory reset chi tiết là sao ạ ,cải thiện hiệu suất pin nhiều ko ạ, máy n7 của mình chưa root cũn g ngốn pin quá chỉ dc nửa ngày chạy flash web,thanks bạn

nó đưa n7 về lại lúc ban đầu chứ có liên quan gì đến pin đâu bạn?
gcon82
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình hỏi chút. mình dùng bản 4.1.1 đã Unlock xong rồi, bắt đầu Root nhưng cứ đến màn hình bootloader là dừng (bình thường theo hướng dẫn là tự động khởi động lại 2 lần). đến đây mình tắc rồi. bạn nào biết chỉ mình với
may bac lam on up dum e man hih khoa 5x5 voi. e cai man hih khoa ma tick nham vo j do jo o man hih khoa ko hien len hih vuog 5x5.hix
Nhiều người hỏi mình cách xem hd trên Nexus 7 qua wifi quá nên làm cái box này chứ không trả lời qua pm xỉn mất 😁

Tham khảo ở đây nhé http://www.tinhte.vn/threads/1553758/
Mình chỉ dùng nexus 7 để chơi game , nghe nhạc và xem phim thôi , nên mình không biết dùng rom nào tại mình lần đầu sử dụng android
Nghe nhiều bạn nói là cleanrom và Jr7
Nhờ bạn tư vấn giùm mình rom nào ít hao pin nhất và những ứng dụng tiết kiệm pin cho rom đó
Thanks
dunglambay: Mình xài Jr7 có hôm bận quá không đụng đến máy thì cả ngày mất 2% pin ...😃
mafiarock
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho mình hỏi máy mình sao bây h ấn nút nguồn là máy tự rs lại và cắm tai nghe thì k nghe đc tiếng??
@mafiarock Do ấn giắc tai nghe vào chưa hết thôi. Ấn mạnh thêm chút nữa là nó vào hết thì nghe được.
Lúc đầu mình cũng tưởng như vậy 😃
Mình dùng cái Recovery của ClockworkMod rồi, giao diện dễ nhìn hơn cái loại Recovery có nút bấm như hình ngoài: http://www.clockworkmod.com/rommanager
Từ khi cưới em nó về đến giờ vẫn chưa đụng chạm gì vào thân thể em nó cả, để cho thằng cu nghịch cài phá tùm lum. Hôm qua nghe nói nhà thiết kế Google mới có bộ bikini JB v4.1.2 dành cho em nó lên mua ngay về. Tối đến bế em nó lên chiếc giường Google Nexus 7 Toolkit v2.0 "ân ái" một thể từ unlock bootloader, factory reset, root, cài recovery, busy box ... rồi khoác lên mình em nó bộ bikini JB v4.1.2. Bây giờ đang rất SƯỚNG !
vinhpapa
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Dr.Love Bác này đến từ diễn đàn LX.US, haha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019