Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HƯỚNG DẪN ÚP VÀ CỨU GALAXY( M190S) HOPPIN TOÀN TÂP

nguyenkhuongpk
22/1/2013 2:30Phản hồi: 46
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mỗi tin 160 kí tự, nhắn nhiều tin trong 1 tin thoải mái. nhớ là phải add số và dùng go sms pro nhé. Trình nhắn tin mặc định vẫn là 80 kí tự thôi.
@vanchung1110i tks ban nha. de m thu xem. cai nay la dung rom goc van ok ha ???
co bac nao co link driver cho m190s ko cho e voi,link die het ca roi
Ý bạn là driver samsung driver usb đấy hả? Link chủ thớt vẫn sống mà?
http://drivers.softpedia.com/get/MOBILES/Samsung/SAMSUNG-USB-Driver-for-Mobile-Phones-15150.shtml
@vanchung1110i m cái driver ay rồi nhung m190s van ko nhận driver na
bạn co link driver nao khak nữa ko cho m với
thanks ban
k có topic nào tt ae dùng m190s nhỉ. bác chủ thớt pót tiếp bài đi .... 😔
Bác ơi, cái vụ 4.1 cho hoppin là thật á :O, em tìm bao lâu nay :O
Bác viết bài đến phần quan trọng nhất là chia sẻ Rom thì lại dừng mà lại muốn mọi người quan tâm nữa, nếu bác share Rom cho mọi người thì bài viết mới được quan tâm và cảm ơn nhiều chứ!
Hix. bác up nốt đoạn hướng dẫn up tiếng việt cho ôn này đi. em đang cần lắm
lên nữa đi bạn vì 1 cộng đồng TT và 1 sân chới ném gạch ảo ,1 người vì mọi người,mà mọi người đéo like vì 1 người:p
cái file pit ko download được nữa bác ơi. cho e xin lại cái lik đi bác
@bichphuongmudien pm yahoo asmart_rin mình gui file Pit cho
cẩn thận con này dễ chết bộ nhớ trong lắm
Bác thớt này kiêu vãi
Nếu có ý tốt up lên đi a.e cảm ơn...like
Đằng này cứ phần 1 phần 2 làm này làm nỏ..
Bác phải đưa room lên rồi a.e test thử ko làm đc ở chỗ nào rồi lỗi gì mới hỏi đc chứ?
Chịu bác.....
kunhi826
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn có thể up lại các link trong bài hướng dẫn của bạn không. Mình rất cần để cứu em Hoppin của "gấu mẹ" nhà mình rồi. Yahoo: kunhi_kfc. Thanks bạn nhiều nhé
bb_9650
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cám ơn chủ thớt nhiều, rất mong chủ thớt post phần tiếp theo để em được vọc vạch em này. Đã like chủ thớt ;)
cagivamito
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thật sự rất thất vọng với chủ theart. Vì sao vì ae trên tinhte luôn vì nhau, hỗ trợ, chia sẻ, vậy mà chủ theart làm ra vẻ cao ngạo đợi ae thanks mới post tiếp. Xin lỗi chủ theart chứ muốn nhận lại thì phải cho đi chứ làm như cái kiểu chủ theart là mình chẳng thik, mặc dù ban đầu mình cũng cố update thông tin hằng ngày nhằm mang lại vẻ hoàn thiện cho con SS Hoppin của mình. Nói thật là cũng làm biếng, muốn có người up các thông tin rồi làm theo, nhưng đọc những dòng cmt của các ae khác mà mình rất tức giận cho cái thái độ cao ngạo của chủ theart.
Còn các ae khác đang mong chờ bản rom 4.1 cho Hoppin thì cũng đừng mong chờ nữa. Lý do:
1- Hiện nay quá nhiều điệu thoại sử dụng nền tảng android và quá nhiều hãng sản xuất ra mắt các mẫu điện thoại mới nên những mẫu điện thoại cũ bị NSX lãng quên là điều bình thường.
2- Các mẫu điện thoại cũ (như con hoppin) thường cấu hình không đủ để có thể nâng cấp lên hệ điều hành android mới do yêu cầu của phần cứng.
Tuy nhiên không vì những lý do như vậy mà ae tinhte nói chung và ae đang xài Sámung Hoppin nói riêng chấp nhận điều này. Vì thế mình đã bỏ công tìm kiếm và đạt được kết quả. Bro nvd3 đã tìm tòi và hướng dẫn up rom ICS bản 4.0.4 cho SS Hoppin và mình đã làm thử thấy rất okie. Đây là bài của bạn ấy:
http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-up-rom-tieng-viet-root-fix-tin-nhan-rom-ics-4-0-4-cho-samsung-galaxy-hoppin-m190s.2153625/
Thay mặt các ae đang còn dùng SS Hoppin cám ơn bro nvd3
up
Lên dc 4.1 không vậy bạn
Bạn hướng dẫn nốt cho anh em thử coi
Mình cũng đang dùng con này, dùngb 2.3 chán quá
Lên dc 4.1 không vậy bạn
Bạn hướng dẫn nốt cho anh em thử coi
Mình cũng đang dùng con này, dùngb 2.3 chán quá
Bác ơi, em cắm Cáp Lúc máy mở, thì vẫn nhận Bình Thường. sao Tắt máy đi, Ấn Home cả nút nguồn, rồi gắn cắp vào, máy báo lỗi USB nhể, đã cài Driver rồi ạ,,
link trên cùng hư rùi bác fix rùm em cái

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019