Hướng dẫn update Firmware cho LG GS290 Cookie Fresh...!!!

Thảo luận trong '[ĐTPT] Phần mềm' bắt đầu bởi kienhuy885, 26/2/12.

1. lhc_vt

lhc_vt Thành viên

v10c minh` coi am`am`. minh` dam? bao? la` co coi dc ma` @@

2. kienhuy885

kienhuy885 Thành viên

ok minh click vào hình coi cũng được. mà ko biết chất lượng so với format factory thì cái nào hơn nhỉ..

Cám ơn bạn

---------- Post added at 03:13 PM ---------- Previous post was at 03:07 PM ----------

Cụ thể bạn coi như thế nào ? Trước đây mình dùng bản v10c ko tài nào xem được, thử hết các bản mà cũng ko đc.

Đồng thời mình cũng mò hết các trang nước ngoài đều khẳng định con này ko xem được youtube, bấm vào xem nó cứ báo là not support...

Chuyện bạn nói xem được youtube hơi lạ thì phải.

3. vinataxi

vinataxi Thành viên

Bác cho mình xin cái fw 10L dc ko vì mình down ỡ 1 số web đều file .kdz ko up dc hoặc bác có thể chĩ mình úp lên 10L dc ko ....

4. Cookiefresh

Cookiefresh Thành viên

nếu cài các thông số như nhau thì sẽ như nhau :)) cứ thử thì biết :))

---------- Post added at 06:30 PM ---------- Previous post was at 06:28 PM ----------

xem đc youtube hả bạn. Có thể chỉ mình làm cách nào đc k.... nghịch tí =))

5. hungnttw

hungnttw Thành viên

Bạn có thể quay 1 đoạn video mà ban kết nối youtube online từ lg gs290 ko? m ko dám chắc về việc bạn có thể xem đc.

6. kienhuy885

kienhuy885 Thành viên

Hiện tại mình rất bận ko viết hướng dẫn đc, xin lỗi bạn, mà con firmware v10l này bạn phải hiểu tại sao nó ko có mặt ở các nước châu âu, vì nó chỉ dành riêng cho 1 nước (nước đó được cung cấp duy nhất, vẫn chưa có bản v10l cho các nước khác) Tuy nhiên nếu bạn có đuôi .kdz. Bạn vẫn có thể up được. Nhưng ko phải flash, mà up trực tiếp:

Đọc tham khảo bài này:
    Nguồn: www.vn-zoom.com

Trong khung version: điền V10L_00
    Khung model ghi là :GS290

Còn lại cứ theo hướng dẫn. Đợi nó chạy xong đt bạn sẽ tự reset và thành firmware v10l.

Have fun.

7. hungnttw

hungnttw Thành viên

File V10i của bạn có pass ko được, mình tìm đc link khác cho ai cần http://www.mediafire.com/?ftba10x2vtc4buk
    Tiện cho mình hỏi up flash với up trực tiếp khác nhau ở chỗ nào vào up cách nào là tốt nhất. Thank bạn.

8. kienhuy885

kienhuy885 Thành viên

Mình ko thấy được thông số của hình bạn up lên T.T Bạn up lại hình to tí hoặc đọc thông số chỉnh sửa video option cho mình với.

Thanks

@hungnttw: Mình cũng ko biết cách nào tốt hơn nhưng ... Up firmware trực tiếp thì điện thoại không bị mất dữ liệu. Flash thì điện thoại bị mất dữ liệu (phải sao lưu trước khi flash)

9. lhc_vt

lhc_vt Thành viên

mình thề là mình coi được! vào m.youtube.com trên dyệt web của lg á! nhưng up lên v10i không coi được nữa...~!~

10. hungnttw

hungnttw Thành viên

Hiện tại mình đang sử dụng v10c vừa up về, cbi up lai v10i xem thế nào, mình thử làm như bạn chỉ thấy nó ghi "không được hỗ trợ", cũng ko hiểu tại sao bạn coi được, vì máy này trên trang chủ LG một số người hỏi thì Support cũng nói là ko hỗ trợ xem youtube online @@

11. kienhuy885

kienhuy885 Thành viên

Con này theo tiêu chí xuất xưởng chì dành riêng cho nhu cầu mạng xã hội. Nếu cao siêu hơn như xem youtube thì con này ko hỗ trợ. Nếu vậy bạn thử up về bản v10c rồi chụp hình cho mọi người xem để còn học hỏi.

@hungnttw: Cám ơn bạn đã share link mediafire cho mọi người. Lúc mình down ở trang azsharing vẫn chưa có pass . Có thể người đó ko muốn share cho người lạ nên để pass. Firmware của người đó cũng chỉ là hàng tải về và gán mác cho mình. Mình up link của bạn lên #1 nhé.

12. Cookiefresh

Cookiefresh Thành viên

hjx, mình fix lại rồi đấy, lộn tùng phèo hết cả lên =,= nh mà cũng xem đc hình. Thông cảm kinh nghiệm post trên diễn đàn của mình hơi tệ :cool:. Chú ý là chất lượng của output video là tùy theo chất lượng của input video đấy nhá :D

13. hungnttw

hungnttw Thành viên

Share là chủ yếu mà bạn :D, mình cũng tìm trên mạng thui. Vừa up lên V10i, vẫn bị tình trạng: vào mục tin nhắn viết xong vào phần người nhận, chọn hình kính lúp để vào danh bạ tìm người gửi, viết tên để tìm rất là lag, ko hiểu máy mình làm sao, ngoài đó ra thì mọi thứ đều ok.

14. hungnttw

hungnttw Thành viên

Hiện tại mình đã có file V10l.bin với dung lượng khoảng 265Mb. Ai muốn thử mình sẽ up lên mediafire :)... giờ muộn rùi đi ngủ thui.

15. hungnttw

hungnttw Thành viên

Up test luôn cho máu, Giống như chủ topic nói có thay đổi về thành phần ứng dụng, menu có thêm Yandex... chỉ thêm một điều là các ứng dụng này viết chữ Nga chứ ko phải Hàn hay Campuchia gì đó.
    Ngoài đó ra thì cảm ứng khá mượt, lỗi danh bạ khi viết tin nhắn ở 10i ko còn (có lẽ chỉ máy mình bị lỗi đó), chuyển qua lại màn hình khá trơn tru... nói chung là dùng ổn nếu ko để ý đến mấy cái ứng dụng tiếng Nga.
    Tìm thấy bản 10k rùi, nhưng chưa down và test được :)

16. hungnttw

hungnttw Thành viên

Có V20b, đang chuẩn bị làm chuột bạch cho mọi người @@

---------- Post added at 10:09 AM ---------- Previous post was at 10:01 AM ----------

bản 20b này hình như có tương đối lâu rồi nhưng ít được nói đến

17. hungnttw

hungnttw Thành viên

Đã test, phiên bản 20b khá giống 10i, thành phần game tương tự, ngoài màn hình chính có thêm biểu tượng màu đỏ hình tượng kiểu như hoa hướng dương ý @@, ko biết tả sao. Cảm ứng mượt, chưa thấy lỗi nào :)

---------- Post added at 10:20 AM ---------- Previous post was at 10:19 AM ----------

http://www.4shared.com/rar/ULj6LO9-/GS290AT-00-V20b-EUR-XXX-JUN-11.html link bản 20b cho ai thích vọc vạch như mình :D

18. vinataxi

vinataxi Thành viên

úp cho mình bãn 10L.bin đi bạn , hình như đang bị loạn FW mỗi người tìm dc 1 FW mới giờ ko xài cái nào là tốt luôn

Nhưng theo mình biết thì bãn 20b là dành cho các máy bên Đức

19. hungnttw

hungnttw Thành viên

Có thể, nhưng mình thấy bản 20b ko có quá nhiều điều chỉnh dành cho nước sở tại như bản 10l, tích hợp rất nhiều ứng dụng tiếng Nga có thể dành cho Nga hoặc một số nước dùng tiếng Nga. Bạn cứ sử dụng FW nào bạn cảm thấy ổn, mình chỉ up test rồi post lên cho mọi ng biết ý kiến cá nhân thôi. Riêng mình thấy bản 20b này khá mượt, nên đang dừng lại tại bản 20b chờ FW mới để test. Sẽ post bản 10l cho bạn :)

20. hungnttw

hungnttw Thành viên

http://www.mediafire.com/?u8j40xbtsjkpb37
    http://www.mediafire.com/?mjdzfp5mdfxvmig
    Đây là link V10l, mình nén ở chế độ cao nhất nên còn hơn 100Mb, giải nén ra sẽ khoảng 265Mb. Tất cả FW mình post lên đây mình đều đã test nên các bạn có thể yên tâm up. Bạn kienhuy885 có thể cho mấy link FW mình post lên trên đầu cho mọi ng thoải mái lựa chọn ^^...