Hướng dẫn update Firmware cho LG GS290 Cookie Fresh...!!!

kienhuy885
26/2/2012 8:25Phản hồi: 280
280 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ĐKM thằng vinataxi, mày k xem đc thì kệ cm mày chứ, k tin thì biến đi, chui đầu vào đây xem làm j, kêu người ta chứng minh thì họ đã bỏ côg up clip lên cho mày xem rồi còn kêu fake vs ghép à. Chúng ông rỗi hơi làm những việc ấy quá nhỉ, chẳng qua thấy ng khc k xem đc mà mình xem đc nên tò mò vào ?cho biết, thế mà có những đứa trẻ trâu phán những câu thốn k chịu đc.
@shine194 Mày là thằng vô học ! Tụi tao kêu mày chứng minh chứ đâu kêu bác lhc_vt ! Vậy mày cũng làm cái clip giống bác lhc_vt đi thì mới chứng tỏ dt mày xem dc youtube ! 1k cái dt chĩ có mày nói xem dc youtube ! bác lhc_vt vẫn chưa lên tiếng gì về clip đó mà !
lhc_vt: ôi, e chả ham 😁, load 1 clip mà dài cổ, cứ 2,3s lại báo đang đệm, hình cũng kém, ns chung là xem cho bít chứ xem PC sướng hơn :D, mà sao hôm nọ thấy kêu k xem đc nữa mà, làm ntn thế, chỉ cho ng ta k lại tru lên là lừa đảo, fake, ghép nữa kìa!!!
Ok, ông up clip lên thì câm họng nhà mày lại. Vô học? Xl, chưa biết đứa nào vô học hơn đứa nào đâu. Chờ đấy!
các bác bình tĩnh đi...mình quay video rõ ràng rồi mà...tại lúc quay âm thanh tùm lum quá nên lấy bài hát của youtube chèn vào...bác không tin nữa thì thua.cũng như shine nói xem có lúc lag kinh, xấu hình...
mình xài v10c, sim 3g mobi(o biết phải cái này hk ^^!) còn lại y như mặc định...
@lhc_vt Clip mình cũng hỗn tạp k kém, để mộc cho tự nhiên =))))))))))). Công nhận một điều là No 700 quay clip nặng ds, có 2p mà 117Mb @@
hôm bữa hình bác shine post là coi ở chế độ dọc, mình coi ngang...clip chỉ chứng minh mình hk chém gió thôi...không có ý đấu đá gì...okk
Chả việc gì phải bình tĩnh với cái lũ khinh người vậy bác ạ, up Clip rồi đấy, h thì xem nó tru kiểu gì!!!!!!!!
Bonus thêm 2 tấm chụp con No 700 cho nó tâm phục khẩu phục
E cài FW V10c sao máy hay bị tắt nguồn vậy?😔
Mình hay bị treo nữa kìa 😔
Ở đây chẳng có phân biệt ai giàu nghèo đâu bạn shine194 à. Mình cũng chẳng biết con no 700 800 của bạn là cái gì. Ở topic này mình chỉ thảo luận và chỉ biết mỗi LG GS290, mình ko phải dân chơi, và thú thật tiền ko dư nhiều nên mới dùng GS290. Chứ bạn nói thử ở đây ai tự xưng mình giàu mà bạn nói người ta như vậy.
Còn bạn vinataxi ăn nói cũng tôn trọng người ta một chút. Người ta đưa ra bằng chứng thì ko hài lòng gì từ từ nhỏ nhẹ mà nói. Nói kiểu khiêu khích, phán người ta như đúng rồi ngay từ đầu ai mà ko tức.
Topic này mình tạo ra chỉ để chia sẻ những cái hay cho ai dùng GS290 thôi. Chứ ko phải nơi để cãi nhau, rồi tung ra những lời tục tỉu. Nói thẳng có học hay ko cũng chẳng quan trọng.. quan trọng xem ở đạo đức và cách ăn nói là chính. Khi các bạn chửi nhau như chốn ko người trên trang cộng đồng như vậy là tự đánh đồng mình như thế còn gì. Mong đừng biến topic mình thành cái chốn lá cải vì mình còn phải nhờ topic học hỏi thêm.

Note: Vậy tóm lại muốn xem youtube phải có điều kiện gì. Nếu chỉ có mình 2 bạn xem được thì đưa lên nhưng lại ko biết tại sao xem đc thì cũng chẳng được lợi gì.
Làm 1 vài ví dụ nho nhỏ:
- Đây nà. 2 bạn xem được youtube nhưng trình xem của nó lại là trình xem video mặc định của máy. Vậy 99% là khi click xem video thì máy tự động encoding để chuyển về đuôi phim mặc định mà máy xem được.
- Còn bạn kia chỉ xem được mỗi 1 clip là do máy ko tự encoding được và có thể là clip đó gốc người ta up lên là mp4 hay 3gp nên có thể dễ dàng xem đc.
@kienhuy885 Mình k nói về khía cạnh giàu hay nghèo, ở đây k có sự tôn trọng người khác khi người ta bỏ công sức lên up clip chỉ với mục đích chứng minh cho mấy bác mà kêu fake với ghép, chẳng khác gì nói mình với bác kia là lừa đảo, thử hỏi ai rảnh mà đi lừa đảo mấy cái thứ ấy, thấy mấy bác xem k được nên chứng minh cho mấy bác vậy thôi, thế mà... >"<
Mình cũng đâu có giàu :p, con Nokia 700 kia là mượn để quay clip, tại Vinataxi k tin mình chụp ảnh bằng con đó nên up lên 😁
Nói chung, về điện thoại mình k rành lắm, KH cần thông tin gì về máy nói rõ ràng cụ thể ra mình sẽ trả lời :D. CÒn về việc máy xem clip trên YTB, mình đã test lại và thấy có một số xem được và một số k xem được nên khả năng thứ 2 có thể xảy ra.
Mình thử xem YTB trên con No 700 và thấy cách xem khá giống với GS290, nó cũng chuyển về trình xem video mặc định của máy nên khá thấy mâu thuẩn @@
@kienhuy885 mình tôn trọng KH nên mình ko gây nữa ! nhưng rõ ràng rất nhiều dt GS290 ko xem dc youtube ( rất nhiều người ko tin dc GS290 xem dc Youtube ) ! nói tóm lại bạn Shine thích thì cứ nói tiếp còn ko thì ok delete xem như ko có gì !
@shine194 Bạn xem lại cái, làm gì có "mấy bác" nói video của bạn fake. Mình bận rộn làm suốt ngày, lâu lâu mới online.

Bạn cookieFresh nói đúng đấy. Xem được hay không cũng vậy. Không bằng xem trên máy tính. Các smartphone hiện nay xem video cũng giật lên giật xuống huống chi đt ko có HDH 😔

Chuyện phân biệt giàu nghèo bác khởi xướng ở page 7 ấy, 2 bác nhường nhịn em cái, ăn nói nhỏ nhẹ từ từ thôi.
@kienhuy885 Mình ko bàn tới nữa còn shinne thích nói gì thì cứ đễ bác ấy nói !
ôi zào, đc hay k thì xem trên máy tính cho chân thực 😆
Ok thôi. Coi như k có j. Huề nhá bác vinataxi, ai cũng có lỗi 😁
Nhân tiện đây cho mình hỏi tại sao mình cà UC Brower 8.2 xài 1 thời jan thì báo bộ nhớ đầy mặc dù bộ nhớ mình dư nhìu lắm
@shine194 Cài trên thẻ hay trên máy ? Nếu trên máy thì bạn nên xóa cài lại trên thẻ nha & nhớ xóa lịch sữ web , lịch sữ down ( nếu có ) ! khi down thì nên chọn lưu trên thẻ nha !
Thử hết rồi bác ạ, mà theo ý kiến cá nhân e thấy xài UC Brower nó ổn định và nhanh hơn Opera chứ nhây.
chuẩn rồi bác à...hehe...mình kết thằng ucweb đáo để luôn...khỏi phải bấm '' back'' cứ thế mà slide ngược lại =]]
kingsdeath1
ĐẠI BÀNG
12 năm
má ơi bản v20b bị lỗi báo thức,nó không chịu báo thức,chỉnh 10 lần báo được 1 lần😕
Cứ xài v10c cho nó lành, LG h quan tâm tới mấy con SP mà k ra FW mới cho mấy e này nhỉ. Kết hàng LG vì nó luôn ra đt giá bình dân mà tính năng cực ổn so với mấy em cùng giá
Mình đã dùng sim 3G của mobifone thì đã xem dc youtube tốc độ load ko đứng nhưng khi bõ sim 3G vietnamobile thì xem ko dc ! Vậy mình chắc chắn rằng máy LG GS290 xem dc youtube & phụ thuộc vào nhà mạng !
@vinataxi Mình sim thường vẫn xem được nè nhưng đợi nó load lâu lắm, coi trên PC cho sướng
@shine194 Mình xem 1 clip nhạc 5P ko thấy bị dừng !
Ùm đã test thêm sim Vietnamobile & Beeline ! Ko xem dc ! ^^
mình cũng xem được youtube nà. Kết luận là mình dùng v10c , có 1 điểm chung là ai dùng sim mobifone đều xem đc youtube cả
ghimmist
ĐẠI BÀNG
12 năm
muốn xem mà ko thuộc vào nhà mạng thì cài Flash vào. mà cho mình xin file CUST theme gốc của Gs290 với , mình đổi widget trên mạng nhưng giờ thấy cái nào cũng chán , nen6 mún way về cái cũ , nhưng lỡ xóa mất file CUTS gốc rùi , ai có giúp với
@ghimmist Flash ở đâu có thế bạn. Có rồi hãy nói nhé.

Còn về vụ themes thì đã có sẵn trong forum rồi. Nếu thật sự muốn có search khoảng 5-10' là ra. Thay vì hỏi mất thời gian, cũng làm mất thời gian người tìm giúp bạn.

Cái bạn cài ko phải widget, mà là hack themes, tức là gán themes. Con này vốn ko cài themes đc. Nên hack theme chỉ được cái vỏ, ko xài được.

Theo bạn mô tả thì chỉ cần cài lại firmware là xong, khỏi phải kiếm file CUST gì cho mệt. Nhiều bạn bảo dùng v10c tốt nhưng chẳng lẽ bạn dùng đt cả ngày chỉ chơi game ? Theo mình firmware về sau vẫn tốt hơn chứ. Cảm ứng mượt mà hơn nhiều, so sánh cảm ứng của GS290 vs các máy cảm ứng tầm 3tr trở lên thấy chán, cài firmware mới vào thấy đỡ hơn nhiều.

Nếu bạn mua đt 2tr chỉ để chơi game thì mình khuyên bạn dùng các dòng như nokia cho rồi. Tiêu chí dùng đt của mình vẫn là nhạy, nhanh,... ko cà rề như firmware v10c. vào cái gì cũng giựt giựt...
Con này dù xem được youtube vẫn ko bằng các đt hỗ trợ youtube chính cống.
ghimmist
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kienhuy885 VCL ! 4rum cũng có mà bạn ! ko thì search google " cách cài Flash LG gs290 " có flash coi youtube sao ko dc ...
@ghimmist Bạn nói chuyện thật sự mình ko hiểu bạn có dùng GS290 hay không. Cài flash mà trên mạng đồn đại tức là cài firmware theo kiểu flash điện thoại chứ ko phải cài adobe flash giống trên máy tính theo cách bạn hiểu.

Và khẳng định con này ko hỗ trợ flash, nên nếu cài được bạn sao ko đưa lên luôn hay đưa thẳng link mà bảo mọi người search google. Mình dùng đt tìm hiểu kỹ lắm bạn à. Cái gì có nói có cái gì ko nói ko!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019