Hướng dẫn Update Firmware Nokia S60v3, S60v5 bằng Phoenix 2010

caoquy8x
13/4/2010 6:54Phản hồi: 723
723 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

e dùng E71 RM 346 code 0560655 mà ở FW 410 e k thấy có code này thì e có phải đổi k ạ
mjnh load trên navirim tìm đươc mà? ban thử lại xem/ mjnh cug mói tu up cho con ê63 cua minh /ok😃😃😃😃😃😃
up up bác nào biết chỉ e với ạ. Em đang cần 😔
mình thấy code này rồi nhưng màu GREY mà máy mình màu đỏ thì có dc k bạn
ko sao đau ban ah? cai GREY hay red là màu qui đinh theme sau khi up xong thôi,bạn chj cần tìm đúng code cua máy la ok/////⭕️o⭕️o⭕️o⭕️o:eek:

e cài phoenix nó hiện ra thế này là sao ạ 😔
bạn remove bản phoenix đó đi rồi download rồi cài lại xem thế nào nha.
( bạn chỉ giúp tớ cách chụp lỗi rồi gửi hjnh với ....?
mình đã remove cài lại rồi vẫn thế 😔 bạn có cái dowload nào khác k send mình với mình dow lại xem sao
đầu tiên bạn chụp hình thì ấn nút Print Screen - Sys Rq trên bàn phím, rồi bạn vào start programs vào tiếp accessories vào tiếp pain rồi ấn Ctrl V là nó hiện ra rồi bạn save vào là dc. Bạn lập 1 acc ở upanh.com rồi up ảnh lên đó song bạn lấy dòng link có cái IMG ở đầu post vào đây là dc
ai giúp mình với :((
cho mình hỏi tý là sau khi
Update Firmware

thì mình sẽ có những cái lợi gì ạ, máy chạy hanh hơn hay nhiều chức năng gì mới hơn , hay có gì hơn FW cũ ạ .....
up lên máy chạy ổn hơn bạn ah, bản sau sẽ fix lỗi cho nhưg ban trước,
Masher
ĐẠI BÀNG
14 năm
View attachment 266187 đến đây thì e chả biết làm thế nào nữa,pro nào giúp e vs,k thấy phonix nhan firmware như chỉ dẫn
anh cao quý trục trặc

giúp em với chọn fimware update nó bảo neither dp1.0 nor dp2.0 was found for the product,or the product cannot be identified làm sao đây anh giúp em với cảm ơn anh nhiều nghen.
sao code n95-8g của mình ko có vậy, và mình tính đổi code lại để up Fw có được ko mà sao Fw này chỉ có 6 file ko như trong bài nói là 10 file vậy. anh em ai biết chỉ dùm với
anh em nào biết chỉ dùm mình với, làm nhu trên mình nói có ok ko vậy
ai giúp mình về hiện tượng của mình với 😔(
cho mình hỏi một chút, cái này có up cho ss innov8 được ko vì em nó cũng dùng sym như nokia
bạn ơi mình nâng cấp con e71 lên 410.21.010 máy bắt nhập mật khẩu thẻ nhớ.cứu mình với.thank nhiều nhiều
máy bắt nhập mật khẩu là do lúc chưa nâng ver bạn đã cài mật khẩu cho thẻ. giờ chỉ có cách là nhớ mật khẩu, còn không thì pm mình mình sẽ giúp format free 😁.
lilshiny
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn disable chương trình quét virus đi, xong rùi cài lại phoenix là ok, mình cũng vừa dính xong, tại avg nó tưởng virus 😃

---------- Post added at 12:38 PM ---------- Previous post was at 12:36 PM ----------

lỗi này do cậu down fw thiếu file, down lại fw là ok
cái đường dan 3 cai sao em làm thử là nó cứ bao DP 01 và Pd02 không tìm thấy .làm đử mọi cách rồi mà không được. ngu luôn

đây nó ra thế này khi đang cài ấn ok thì là đến finish luôn vào phoenix thì lại ra như cái hình lúc trc mình đăng lên
Chủ topic hỏi 1 tí tại sao khi mình scan thì Phoenix nhận được thiết bị của mình rồi, phần San là ổn rồi nhận đầy đủ là RM-645 rồi nhưng sang đến phần Flashing thì lại không nhận được Product Code nhỉ? Mình đang cần hack C5-00
liberty1986
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cho mình hỏi cái này với. Trước đây máy mình chưa Up FW thì vẫn dùng Bluetooth được. Mình đã Up mấy lần rồi 410 giờ là 500 nhưng không để ý lỗi không bật được Bluetooth có từ bao giờ? Mình đã Up lại thử nhưng vẫn bị lỗi này. Bro nào bị lỗi này không? Giúp mình cách khắc phục với. Và nếu không có cách gì thì đi bảo hành có cần Up lại bản FW cũ không? Hay cứ để FW mới này cũng bảo hành được? Các Bro cho mình ý kiến nhé! Thanks!
- Nếu đã chạy lại FW mà không hết thì có lẽ máy bạn bị lỗi phần cứng rồi. Nên mang đi bảo hành đi care nếu máy còn bảo hành.
- Máy bạn up lên FW mới nhất vẫn được bảo hành bình thường theo chế độ bảo hành của hãng. Khi sửa máy họ đều sẽ up lên FW mới nhất cho bạn nữa nên bạn yên tâm.
liberty1986
ĐẠI BÀNG
14 năm
ừ. Mình cũng đang đi bảo hành rồi. không biết có lâu không?
Nhanh thì 1 tuần, lâu lâu thì nửa tháng :devil:
CaoQuy ơi cho mình hỏi, nếu mình update bằng PCSuite thì có được không hả bạn
caoquy8x
TÍCH CỰC
14 năm
Update bằng PC Suite bình thường nhé bạn 😃
tưởng cái này hack phone được, mình đang cần hack phone an toàn. còn update firmware thì sử dụng nokia update 3.0 cũng làm tốt rồi đâu càn phải làm bằng cái này đâu. nhưng phải công nhận làm offline đỡ hồi hộp hơn, không lo rớt mạng hay các vấn đề lặt vặt khác. thanks bạn nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019