Hướng Dẫn Update iOS 4.3.3 Gốc Cho iPhone 4 ( Không Nâng Baseband )

hauvnn87
10/2/2011 3:46Phản hồi: 331
331 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vivannam
TÍCH CỰC
13 năm
fixrecovery 43 chưa xài được nha các bác mình làm rồi ko được
Sao hôm nay mình dùng Tiny 4.33.00 không lấy được SHSH 4.3.3 được nữa nhỉ. TU báo "Cydia does not have your SHSH 4.3.3. There is no Way to get it. Just too late", mà 4.3.3 hiện là current firmware mà. Có ai bị giống mình không nhỉ. Mà con IP của mình JB từ 15-03 vậy mà gần 2 tháng rồi trạng thái của CYDIA vẫn là "this devide is in the pending TSS queue". Dạo này CYDIA bị quá tải nhiều, nên chắc không thèm chuyển cho mình hay sao ấy, hic
Vì trên cydia chưa có SHSH của 4.3.3 nên bạn chưa lấy dc , bạn phải lấy trực tiếp từ Apple , bạn wa tab Advanced rồi ko chọn cái Request SHSH from Cydia , Apply Changes là lấy dc SHSH nhé .
@ vivannam : mình vẫn làm ok mà bạn .
BB9530
TÍCH CỰC
13 năm
bác cho em hỏi một câu hoi chuối là: Có thể upgrade FW từ 4.0 lên 4.3.3 cho IP 3GS lock, BB 5.13.04 mà vẫn giữ nguyên BB 5.13.04 bằng cách này để unlock được ko hả bác....

Thanks bác nhé
Cách này chỉ có thể áp dụng cho iPhone 4 , 3GS bạn có thề dùng custom FW ko nâng baseband !
bantraibk
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chuyển DFU bằng tay cũng không được, nhưng cài lại itune thì lại được, pó tay, may mà cuối cùng cũng xong, hok biết là bị gì nữa😔
Vậy cuối cùng là lên 4.3.3 thành công rồi phải ko bạn ? Chúc mừng 😃
bantraibk
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cuối cùng cũng được, thanks bạn😁.
liều mạng tét nào :-ssssssssssssss
😆 cũng liều phát nào
ủa kì vậy ta sao mình update thì bị lỗi 3194 còn restore bị lỗi rồi check thấy vẫn 4.3.2 :| 2 lần rồi vẫn thế
Cái này là do bạn chưa lưu SHSH nên bị lỗi hoặc chưa sửa file host !
oh thì ra chạy fixrecovery43 phát là thấy 4.3.3 :d ngon. chuột bạch verify phát cách này làm đc 😆
ngon rồi sóng gió cũng đủ vạch :p
Chúc mừng bạn nhé , mọi người cứ làm đi , ko sao đâu , từ 4.1 trở lên dùng cách này ok hết 😃 . Miễn là bạn Start được TSS Server là ok hết .
ủa mà sao mình chỉ restore được nhì không thể shift + update đc 😔 74.208.10.249 gs.apple.com
#127.0.0.1 gs.apple.com
Hình như ko update dc bạn ah , vì phải thông qua TinyUmbrella mà , bạn backup rồi restore thì sẽ ko mất dữ liệu cũng như settings thôi !
Ghins
ĐẠI BÀNG
13 năm
chọn shift+update chạy ào ào và up lun cả FW lẫn BB như update bình thường....huhu Ôm lun con GeveySim gòi....😔(
Máy mình đang xài FW 4.1, giờ mình mún restore lại 4.1 lun thì có cần phải làm mấy bước này hok vậy hay chỉ cần download FW 4.1 về PC rồi vào itunes chọn Shift+Restore là đc? Mong mấy bác giúp đỡ ạh! Thanks
lincohn
ĐẠI BÀNG
13 năm
hix iphone 4 mình nâng cấp lên FW 4.3.3 như bạn nói thì sau khi làm thi nó có báo lỗi 1013.Mình chạy fix recovery43 thì k dc,nó báo expired jì đó.xong mình dùng iReb để vào DFU.sau khi chạy iReb xong thi iphone của mình vẩn còn kẹt cáp(có hình cáp usb với logo itunes) với lại 1 cái slide kéo Emergency.Bây h mình k bít phải làm sao nữa.Giúp mình với 😔( :((
dangem
ĐẠI BÀNG
13 năm
vậy bạb đưa vào itunes là lên lại mà. có cáp đĩa thêm cái kéo ngang là thích rồi

không tiền khổ lắm người ơi, có tiền nhiều mệt lắm người ơi
lincohn
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình mở itunes lên thì nó báo vầy
bây h phải làm sao hả bạn có nẹn dùng Redsn0w 0.9.6rc15 để JB típ k ?😔
Đúng rồi bạn , nếu có sim nhà mạng thì bỏ vào active , ko thì dùng redsn0w , đã có bản mới nhất 0.96rc16 rồi đó .

---------- Post added at 07:23 AM ---------- Previous post was at 07:22 AM ----------

Vẫn phải có SHSH của 4.1 mới dc nhé bạn và nhớ Start TSS Server trên TinyUmbrella
lincohn
ĐẠI BÀNG
13 năm
ok để mình thử JB bang redsnow xem,mình đợi câu trả lời này của bạn thôi 😃.hôm wa h thức trắng đêm rồi.
Cứ làm ko sao cả , rồi unlock bằng ultrasn0w 1.2.3 là sóng gió vi vu .
lincohn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã JB dc sóng gió vi vu. Mình đang 3G post bài này đây.cảm ơn bạn nhìu lắm. Hì hục cả đêm up Fw custom 4.3.3 của pwange mà k dc. Jo thì xong goi hix
lincohn
ĐẠI BÀNG
13 năm
hix cho mình hỏi là sao bây h nếu mình xài gavey sim thì sóng gió ok,mà mới làm lại cái sim hồi trc cắt nhỏ wá h làm lại thì nhét vào thì k lấy lên sóng.lên dc có 1 nấc sóng ah.Mình có cần phải làm ji nữa k bạn.Mình thấy có bài hướng dẫn Hacktivate nữa.Nếu làm theo sẽ k cần dùng gavey sim nữa hả bạn ? BB mình la 4.10.01 Thanks
Cái này k phải do sim mà do FW bị lỗi sóng khi dùng với gevey sim và 4.3.3 , bạn lên cydia cài ultrasn0w , khởi động lại máy là ok !
lincohn
ĐẠI BÀNG
13 năm
ý mình là bây h mình k mún xài gavey sim nữa.Mình đã đi làm lại mới cái sim 15k rùi,nhét vào(k ghép với gavey nhé) thì thấy lên dc 1 nấc sóng,k co logo mạng,giống như là nó chưa nhận.mình làm thử Hackative theo topic này: http://www.tinhte.vn/ios-thay-doi-nang-cap-firmware-163/huong-dan-tang-toc-va-giam-hao-pin-cho-ios-4-x-fw-custom-ios-4-3-3-a-445965/ mà vẫn chưa dc.tại máy mình là máy lock, thằng softbank thì nhiều cái SIMID wá k bít chọn cái nào cả hu hu
Tất nhiên rồi bạn , cái này chỉ là ko nâng baseband , mà baseband của bạn là 4.10.01 thì phải dùng gevey sim chứ ko dùng thì làm sao nghe gọi dc . Máy của bạn phải dùng gevey nhé ! Cách của mình chỉ giúp máy lock lên 4.3.3 mà vẫn giữ baseband 1.59 để unlock thôi . Chứ k phải unlock baseband 4.10.01 .
😔 có bác nào ở hà nội có sim att bán em phát :(( hay simm all in one cũng đc :( . mà sao máy của mình tìm mãi link để lưu file fw itunes mà không thấy nhì :(
Ko hiểu ý bạn lắm , còn về Sim AT&T thì bạn ra mấy cửa hàng chuyên về iPhone chắc chắn sẽ có thôi !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019