Hướng Dẫn Update iOS 4.3.3 Gốc Cho iPhone 4 ( Không Nâng Baseband )

hauvnn87
10/2/2011 3:46Phản hồi: 331
331 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hihi!
Đã làm theo bác và ok. Cám ơn bác nhiều nhé............
giữ lại bb 3.10.01 chờ tool. tiếp tục xài GV sim thui....
Up fw gốc ổn định hơn fw custom hả bác? Đang ở 4.1, chán nên mún có chút đổi mới ;-)
Tất nhiên FW gốc phải sạch sẽ và ổn định hơn custom chứ bạn 😃
tôi làm như hệt mà lại lên BB rồi đang ở 2.10.4 giờ thành.4.10.1 chán quá
Bạn có thể nói rõ bạn làm như thế nào ko ? Bạn có Star TSS Server dc ko và có dính lỗi 1013 ko ? Nếu bạn làm như những gì mình nói thì sẽ ko bị nâng baseband , trừ khi bạn ko Star TSS server 😃
Mình đã khởi động Star TSS Server nhưng không biết nó có chạy không. Mình làm nhưng không thấy báo lỗi 1013. nhưng bạn phải nói rõ là chú ý Star TSS Server nhé. Làm thế nào để biết làStar TSS Server đã chạy chưa.nên đã bị nâng BB. Đành phải sài Gavey sim thời gian lâu hơn thôi.
Bạn qua tab Log trên TU , nếu thấy báo TSS Accepting connections... thì dc .
thành viên mới đây mà, chắc là khởi động tss báo lỗi do dùng ip, ông ấy không để ý rồi
lên bb 4 thì dùng Geveysim thôi 😁
Lời đầu tiên cám ơn bác chủ thớt đã hướng dẫn mình đã làm thành công trên em IP 4 loock của mình vẫn giữ được bb 2.10.04 . Nhưng có 1 thắc mắc nhỏ có cao thủ nào giải đáp dùm là khi đến bước nó báo lỗi 1013 xong thì bị ăn cọng cáp+ dĩa mặc dù đã dùng "fixrecovery 43" cho mac nó có khởi động lại thiết bị nhưng vẫn dừng ở bước cáp+dĩa mặc dù chiến cả TinyUmb.. bản mới nhất để exit recovery nhưng cũng ko được (bởi vì lần này mình làm là lần thứ 2 trên em nó nhưng vẫn bị hiện tượng trên lần trước làm xong hí hửng đưa em MClean 1.8.3 vào cài đặt ngon lành gọi thử màn hình tối thui nhưng vẫn nghe và nói bình thường xong bật kiểu gì cũng không nên bấm hai nút power+home = safe mode tắt đi bật lại thì lại bình thường, gọi lại thì ăn chưởng tiếp ) loay hoay lấy luôn redsn0w r17c khật thì chạy bình thường "như mọi bước khi redsn0w " nhưng khi em nó khởi động lại có hình " cái cọc chọc bãi c.... trâu " to đùng xuất hiện nhưng đã có kinh nghiệm của lần trước là chạy lại redsn0w 1 lần nữa thì vào luôn springboad , mình kích hoạt bằng SIM nhà mạng . Nhưng chưa xong bởi vì kiểm tra ko có FACE Time và Hotpost đè em nó ra Redsn0w thêm lần nữa một nỗi vui mừng khôn tả điện nước đầy đủ, mặc dù nhà mạng nó chiến mất 29 cent cho sự kích hoạt facetime nhưng sóng sánh chỉ có 1 vạch chạy ulstran0w 1.2.3 căng vút luôn . Tất cả công đoạn trên mình làm bằng em Mac ghẻ mong các bác chém nhẹ cho nhé và ai biết chỉ dùm tịa sao phải redsn0w 3 lần như vậy . Cám ơn các bác đọc bài và cho xin sự góp ý .
Mình cũng k biết luôn , vì tất cả các công đoạn mình chỉ làm 1 lần là ok 😁
Minh đã làm giống các bước ở tren nhung retore bao lổi 21 ai có thể chỉ dùm mình được không. Mình retore bản 4.3.3 shift+update chay tss sv đc roi
Bạn tắt pm diệt virus đi, tắt itunes, đổi cổng USB, mở itunes và làm lại.
xin hỏi la khi retore thi để bình thường hay đưa về dfu? bạb trả lời dùm với. Thanks
Bạn có đọc rồi mà sao lại hỏi lại vây? Bạn ko cần đưa về DFU mode.
Nhưng lúc chạy fix recovery để thoát lỗi thì bạn phải đưa máy về DFU.
Hic. tai mình đã thử gỡ hết trình diệt vius,đổi cỗng usb.. vẫn ko shift+update được đều kẹt lỗi 21. Chỉ shift+retore được nhưng phai về DFU nên mới hỏi lại. Thông cảm.
Có thể do máy tính của bạn bị lỗi chứ mình vẫn restore bình thường ko cần updade !
theo mình nghĩ thì MOD nên stick lại topic này để những anh em newbie có thể theo dõi được topic này,
Cảm ơn bạn đã quan tâm , mình cũng đã PM cho mod nhưng chưa nhận dc hồi âm 😁
Mình xài máy W nhưng thấy top bạn hay thật, có điều ko biết FW mới hơn thì có apply đc hay ko thôi.

---> chắc cũng có lí do nào đấy.

Ngoài lề tí: hình như bạn đổi tên acc? Đổi kiểu j share mình nhé.
bạn PM cho admin dituha , nói rõ lý do cần đổi , nếu hợp lý anh ấy sẽ đổi cho bạn .
Nếu có lên FW mới mình sẽ cập nhật cho ace .
sonbca
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cách này có làm được với iOS 5 không nhỉ?
Mình cũng chưa thử nhưng theo như thông báo trên trang chủ Tiny Umbrella thì không được . Nhưng để lát nữa rảnh sẽ làm thử với cái máy Global xem sao !
bạn ơi cho mình hỏi là sao khi mình xài tinyumbrella-5.00.00_2.exe để lưu SHSH nó hiện ra bản này không biết tại sao luôn

Mình xài bản tinyumbrella-4.33.00.exe . Thì vẫn bình thường . ​
Cái này bạn qua Tab Advanced , bỏ chọn cái Request SHSH from Cydia -> Apply Changes là xong !
Thanks bạn mình đã khắc phục được 2 lỗi . Nhưng không biết cái này là lỗi gì
Mình thấy cái biểu tượng ! màu đỏ . Không biết là sao
Bạn chưa Start TSS server đó bạn , bạn phải nhấn Start TSS Server thì mới tiến hành restore , ko thì sẽ bị nâng baseband !
Mò mẫm cả nửa ngày trời ,( cứ Shiift+ update mãi ko được ) sau xem kỹ lại up một phát từ 4.1 lên luôn 4.3.3 ngon lành . Cám ơn bạn nhiều , khỏi phải ra tiệm . New mờ .
Mấy cái này phải đọc kỹ , làm sai 1 bước là tiêu ngay , nâng baseband là phải dùng sim ghép dài dài !
Không năng bb thì bị lỗi một cột sóng sau khi chạy untrasn0w mất lỗi có sóng nhưng cục pin cũng nhanh hết ác. Sau khi nâng bb lên dung sim ghép thì cục pin dỡ hơn đôi chút. Có phải bb ko khớp với version fw nên bị hao pin không anh em
Bạn update lên ultrasn0w 1.2.3 là sẽ fix lỗi cột sóng nhé !
Hôm wa giờ bị lỗi 1 cột sóng ( đang xài beeline ) giờ làm theo bạn sóng lại căng đầy , kỳ ghê . hi hi . Cám ơn bạn lần nữa . Hôm nào có IOS 5 chính thức chỉ nhau lên nhé .
sau khi nâng lên 4.3.3 kết nối vào itunes phần lúc trước là " update " nay là :" check for update " và ......, Itunes will automatically check for update again on 6/17/2011 . Như vậy đến lúc đó mình phải làm gì bạn nhỉ ? có gì nguy hiểm không vậy ? Giúp mình với nhé .
Đâu có gì đâu bạn , chỉ là thông báo đến ngày hôm đó Apple có thể sẽ phát hành FW mới , cụ thể có lẽ là iOS 5.0 beta 2 . Hôm đó nếu có thì sẽ thông báo cho mình biết , còn muốn update k là việc của mình . iTunes trên máy ai cũng thông báo như vậy bạn à .
waving
ĐẠI BÀNG
13 năm
có con ip4 bị ăn táo, up như trên khi đển recovery mode và DFU mode toàn bị lỗi 1601, 1604, 1600... nên đển DFU đặc biệt up thì báo lỗi 1013 nhưng năm ở DFU mode luôn, không thể nào thoát ra được, đã dùng redsn0w, greenpois0n và đã up lại nhưng vẫn kẹt DFU, không biết xử thế nào nữa !
Bạn up lên 4.3.3 hả ? Dùng Fix Recovery để thoát nhé bạn !
Bạn up fw nào? Mỗi fw có cách sử lý khác nhau. Nếu 4.3.3 thì theo chủ topic bạn dùng Fix Recovery là được mà. Nhiều bạn đã làm thành công đó
xoa host khởi động lại pc
chỉ để 1 usb nối vói PC
tăt virus các loai
dùng itunes <10.3 đưa IP về cọng cáp up 4.3.3
nếu bị lỗi 16....
tắt itunes up lại 4.3.3
lỗi 10...
chạy luôn redsnow...rc16
cần thì Y!
tôt nhất dùng win XP

Xu hướng

Bài mới