Hướng dẫn update sony ericson Arco so-02c lên Ics 4.0 world Lt18i.

Thảo luận trong 'Điện thoại Nhật bản' bắt đầu bởi fan_ryu, 29/9/12.

1. fan_ryu

fan_ryu Thành viên

Hiện nay So-02C chưa có phiên bản chính thức lên ICS 4.0. Nhưng mình có thể hướng dẫn các bạn update chiếc So-02c lên ICS 4.0.3 phiên bản arc s Lt18i .
    Xin lưu ý, đọc kỹ hướng dẫn trước khi tiến hành làm, mình đã thử thành công trên 2 máy. Mình không chịu trách nhiềm về các sự cố xảy ra trong quá trình up room.

1-Chuẩn bị
    PC Companion
    Generic Nordic ICS Xperia arc S firmware (LT18_4.1.A.0.562_NCB.ftf)
    FlashTool 0.7.0.0
    update.zip
    SO-02C_4.0.1.C.1.9_docomo.ftf
    Máy Xperia acro So-02c
    Cáp USB

2-Tiến hành

+Cài đặt Pc Companion
    + Giải nén Flashtoot 0.7.0.0, chạy file để cài đặt FlashTool-0.6.9.1-windows.exe . Giải nén tiếp file update.zip, chép đè toàn bộ dữ liệu mới giải nén ra vào thư mục cài đặt của flashtool, thông thường ở đường dẫn C:\Flashtool
    +Copy 2 file LT18_4.1.A.0.562_NCB.ftf vàSO-02C_4.0.1.C.1.9_docomo.ftf vào thứ mục C:\Flashtool\firmwares
    +Trong C:\Flashtool chạy file flashtool.exe (win 32) hoặc flashtool64.exe (win 64) .

Flashtool sẽ xác nhận phiên bản đã được update lên ver 0.7.0.0

Bấm Flash (biểu tượng tia sét), chọn Flashmode

Chọn LT18i 4.1.A.0.562 GenericNCB .Tích chọn 3 mục :wipe user data, wipe cache, no final verification check như trong hình. Bấm ok.

Bảng thông báo hiện ra

Bạn tắt nguồn so-02c đi, chờ khoảng 10s. Giữ chặt nút back. Rồi bắt đầu cắm cáp. Quá trình Flash sẽ bắt đầu tiến hành thì bạn không giữ nút back nữa, flashtool chạy cho tới khi thông báo hiện ra như hình dưới

Rút cáp ra khỏi so-02c, nhưng không bật máy lên đâu nhé.
    Tiếp tục chọn Flash như lúc đầu, rồi chọn SO-02C 4.0.1.C.1.9 Docomo .Tích chọn 2 mục Exclude system, Exclude Kenel như hình dưới

Bấm ok, rồi lại tiếp tục làm như bước trên cho tới khi quá trình Flash kết thúc.
    Rút cáp ra, bật máy lên, hồi hộp vào chờ đợi, khá lâu đó nhé, đừng hoảng hốt. Và đây là kết quả ^^

So-02c đã chạy Ics 4.0 của Lt18i

Lưu ý: Một số tính năng sẽ không dùng được nhưng không vấn đề lắm
    +Hồng ngoại
    +SEG (xem tivi tại Nhật)
    +Felica (tại Nhật nốt)

Nhìn chung đây là sự nâng cấp rất đáng giá, Ram được giải phóng khá nhiều, vô tư mà cài đặt.

Nguồn: www.phongcachnhat.vn
    :

hungcao87 thích nội dung này.
  2. boysanh9x

boysanh9x Thành viên

sorry mình ko hiểu về androi nhiều ! có thể unlock để dùng sim ở vn bằng soft được ko bạn nhỉ ?

3. huong04x3c

huong04x3c Thành viên

Hoan toàn có thể, mấy máy sony là ok hết, mở xong thành máy quốc tế luôn.

4. boysanh9x

boysanh9x Thành viên

bạn có thể cho mình link hay bài viết hướng dẫn ko ? thanks u

5. huong04x3c

huong04x3c Thành viên

Cái này bạn đem qua mấy tiệm JPM họ làm cho. Mình cũng chỉ là nhờ họ làm giùm mà. Tất cả các dòng máy sony vủa docomo đều ok.

Sent from my LT26w using Tinhte.vn

6. fan_ryu

fan_ryu Thành viên

Unlock sony phải dùng thiết bị để unlock, không làm thủ công phần mềm được đâu bạn

7. mjnzjp

mjnzjp Thành viên

bài viết vừa nãy còn mà bây giờ đã mất rồi..hjc

8. fan_ryu

fan_ryu Thành viên

đã sửa lại ảnh rồi đó bạn

9. HDuongmap

HDuongmap Dự bị

Sony ARC Docomo bên bác có phải unlock bằng cách này không? sau khi unlock có khả năng bị khóa lại không nếu update bằng OTA.

10. huuhn06

huuhn06 Thành viên

Sửa lần cuối: 23/12/13
  11. fan_ryu

fan_ryu Thành viên

Arc vẫn unlock bằng cách đó bạn ạ, không update qua OTA được

12. NgThang92

NgThang92 Thành viên

Bác cho em hỏi up rom này có phải unlock bootloader không? và nếu máy đã unlock chạy bình thường rồi khi up rom xong có bị lock lại không? Em tính up hộ bà chị mà hơi gà mờ dòng máy này :|

13. fan_ryu

fan_ryu Thành viên

Các máy này ở VN khi unlock thì đã mở bootloader rồi bạn ạ. Không bị lock lại.

NgThang92 thích nội dung này.
  14. hungcao87

hungcao87 Thành viên

ko down được flashtool có update bạn à? co link khác ko

15. fan_ryu

fan_ryu Thành viên

hungcao87 thích nội dung này.
  16. hungcao87

hungcao87 Thành viên

May quá được rồi :(

17. kienchc1986

kienchc1986 Thành viên

bác fan_ryu ah.sao con so-02c của e up lên 4.0.3 như của bác rồi,dùng ngon lành lắm, pin trâu, nhưng lại gặp vấn đề là ko xem đc video full HD,chỉ xem đc HD thôi,thế nha,cho e xin lời khuyên vàng ngọc của bác

18. fan_ryu

fan_ryu Thành viên

Bạn cài phần mềm Mxplayer hoặc Rockplayer xem thử có được không

19. kienchc1986

kienchc1986 Thành viên

pro ơi,tình hình cả 2 phần mềm đều ko ổn,xem video full HD bi giật tung mồm,ah ca vụ sóng wifi nữa,chập chờn lúc có lúc không,pro giúp e với

20. kienchc1986

kienchc1986 Thành viên

mình không biết đã có ai viết bài nay chưa,nhưng hnay mình xin mạn phép hướng dẫn 1 bài "up rom 4.0.4 chinh thuc cho sony SO-02C(docomo).mình cũng ko dài dòng nữa,bắt đầu thôi:
    download:
    PC Companion
    Arc S :http://www.mediafire.com/?i4okjadojrrffuy
    Arc :http://www.mediafire.com/?accl11kh7md2f
    FlashTool 0.7.0.0
    update.zip
    SO-02C_4.0.1.C.1.9_docomo.ftf
    Máy Xperia acro So-02c
    cap USB
    +Cài đặt Pc Companion
    + Giải nén Flashtoot 0.7.0.0, chạy file để cài đặt FlashTool-0.6.9.1-windows.exe . Giải nén tiếp file update.zip, chép đè toàn bộ dữ liệu mới giải nén ra vào thư mục cài đặt của flashtool, thông thường ở đường dẫn C:\Flashtool
    +Copy 2 file LT18i_4.1.B.0.431_(1254-2184) vàSO-02C_4.0.1.C.1.9_docomo.ftf vào thứ mục C:\Flashtool\firmwares
    +Trong C:\Flashtool chạy file flashtool.exe (win 32) hoặc flashtool64.exe (win 64) .

Flashtool sẽ xác nhận phiên bản đã được update lên ver 0.7.0.0

Bấm Flash (biểu tượng tia sét), chọn Flashmode
    2.Bật flashtool lên cài đặt theo trình tự yk như lúc cài ICS 4.0.3
    Flash bước 1: Chọn đúng fw cho máy bạn muốn up ở ô bên trái (Arc S, Neo V, Ray). Khung bên phải chọn Wipe cache + Exclude system (bấm giữ phím back cắm đt vào cho đến khi thấy đèn xanh lá)
    Flash bước 2(đừng vội bật đt):Chọn đúng fw ở ô bên trái. Khung bên phải chọn Exclude Baseband + Exclue kernel

Flash bước 3: Chọn đúng fw ở ô bên trái. Khung bên phải chọn Wipe user data + Exclude system + Exclude Baseband + Exclude Kerner
    Lại ngồi đợi,luc nao xong thi lam tiep buoc cuoi cung nay nua:
    Rút cáp ra khỏi so-02c, nhưng không bật máy lên đâu nhé.
    Tiếp tục chọn Flash như lúc đầu, rồi chọn SO-02C 4.0.1.C.1.9 Docomo .Tích chọn 2 mục Exclude system, Exclude Kenel như hình dưới

Bấm ok, rồi lại tiếp tục làm như bước trên cho tới khi quá trình Flash kết thúc.
    Rút cáp ra, tháo máy,tháo pin,10s roi lắp vào,bật nguồn, hồi hộp vào chờ đợi, khá lâu đó nhé, đừng hoảng hốt. xin chúc mừng
    lưu ý:2 bản rom 4.0.4 của arc và arcs đều xài đc cho SO-02C,mình đã làm thử hết,co j ko hiểu cứ alo cho minh,nhớ đọc kỹ hướng dẫn nha.mình tên Kiên(01666282810)

ruado80 thích nội dung này.