Hướng dẫn UPROM cơ bản cho Blackberry

denbien
25/2/2009 13:20Phản hồi: 473
473 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

up thế có mất sms trong máy k nhỉ?
arcwin
CAO CẤP
15 năm
thanks chủ topic em thấy bài này rất thiết thực đã là hướng dẫn thì mem mới hay mem cũ đọc cũng phải hiểu chứ. Có mấy bài trước làm hơi sơ sài nhiều người mới không biết được. Thằng nào nó ngứa miệng cứ chê bài của bác chủ topic ý nhỉ.
Các bác ơi cho em hỏi ngu tí. Em đang dung 8700v. BDM 4.7 khi kết nối nó báo Update versions, trong đó có
BB System software 4.5
BB Core application 4.5
...v...v v..v
đấy có phải là tự động up rom không ạ ! em chưa up rom bao giờ, lại thấy mình ngu ngu nên phiền các bác giải đáp.
denbien
TÍCH CỰC
15 năm
Uh mình thấy mấy bác cài BDM phiên bản 4.7 hay nói là có tình trạng Up Rom ngược trở lại,cách tốt nhất bạn cài BDM từ 4.3 đến 4.6 cho lành 😁
đánh dấu
bài viết có ích, rất dễ hiểu ^^
Cám ơn bạn đã up bài cho mọi ng` cung tham khảo
khoaman90
ĐẠI BÀNG
15 năm
cho hỏi là sau khi unlock cần up rom lại( hiện tại máy bị trắng màn hình chỉ có hiện vài chữ, mà các pác chỉ unclok kiu ko sao, up ROM bình thuờng), nhưng khi cho chay bản rom mà các anh chỉ dẫn thi khi Mở BDM ko thấy chữ UPDATE dâu.Có ai bít thì chỉ em với.
Rain
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình thấy rất hữu ích, sao các bạn là chê bai vậy? Mình là người mới, rất cần những bài như thế này, tìm các bài "cao siêu" quá khó tiếp thu. Núi cao còn có núi cao hơn. Các bạn có chắc là không có gì không biết không đấy ;))
E mới dùng bb8320 rom 4.5.0.110, định up lên bản 4.5.0.124. Khi chạy Desktop Manager 4.7 & file Loader.exe thì báo lỗi:

Mong mọi người chỉ giáo....
E mới dùng bb8320 rom 4.5.0.110, định up lên bản 4.5.0.124. Khi chạy Desktop Manager 4.7 & file Loader.exe thì báo lỗi:
The applicaition has failed to start because PAPI.dll was not found. Re-installing the applicaition may fix this problem
The applicaition has failed to start because PAPI.dll was not found. Re-installing the applicaition may fix this problem
Tiếp theo đó nó hiện lên 1 cái bảng báo lỗi:
Runtime Error !
R6002
floating point not loaded
hix, mọi người rủ lòng từ bi giúp đỡ e với. E cài bản Desktop Manager nào cũng bị lỗi này cả. Không có cách nào khắc phục được cả....
denbien
TÍCH CỰC
15 năm
Bạn thử cài bản BDM 4.6 theo cách mình hướng dẫn xem,BDM 4.7 hay có tình trạng Up Rom ngược trở lại lắm,bạn thử down BDM 4.6 ở đầu bài mình rồi thử chạy xem có bị lỗi không,thường mấy bản trước ít khi bị lỗi lắm.Nếu vẫn bị lỗi thì bạn thử xem có phần mềm nào xung đột với chương trình không,theo mình nghĩ là mấy chương trình diệt virus ấy,hồi trước mình cũng ko cài được,rồi xóa mấy cài chương trình diệt virus là được ngay.Thân 😃
😁 vừa up xong thấy báo sucsecful roài đang ngồi chờ thanks chủ topic 😃
ohmygod
ĐẠI BÀNG
15 năm
Up nhiều lần rồi nhưng đôi khi cũng hơi lo nên cứ sợ mất dữ liệu nên trước khi úp em cũng thường đọc lại xem có bác nào chỉ chiêu nào mới không để học hỏi. Up lên để anh em mới dùng bb có được hướng dẫn chi tiết.
Cảm ơn bạn nhiều!
Cần khuyến khích những bài viết hướng dẫn cụ thể và chi tiết vì thế mới gây cho người đọc dễ hiểu và không lúng túng khi mới tiếp xúc.
Mình cũng bị vậy, các Bác chỉ cách cứu Em BB8800 Vodafone giúp Mình với ....!
up gặp lỗi này thì phải làm thế nào các anh
Unable to reconnect to the device during a multi-stage load operation.
hình như cái bản BDM 4.7 up hơi khác bác ạ. em load về dúng thấy khác khác so với hướng dẫn của bác. không biết có sai bước gì không nữa.
denbien
TÍCH CỰC
15 năm
Đúng rồi bản đó khác so với bản của mình là 4.3,bạn nên cài bản từ 4.3 đến 4.6 cho lành,bản 4.7 hay uprom ngược trở lại lắm.Thân 😃
zkenzinz
ĐẠI BÀNG
15 năm
em đang dùng BDM 4.7 đoc ở đây thấy bác denbien nói bản này hay uprom ngươc trở lại nên em load bản 4.6 của bác về cài nhưng khi chạy BDM 4.6 no báo " a newer version of the desktop sofware is currently installed uninstall the newer version before attempting to install this version " là sao bác
may cua em sang ngu giay chet roi... huuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu dung la hang doly
gabb8100
TÍCH CỰC
15 năm
Đang định up rom mà ko bít thế nào. có khi nào nó chít lun ko hả các bác ! của em là dolly !
raptor
TÍCH CỰC
15 năm
Up được không sao đâu. Tranh thủ up không đến lúc lại hối hận vì dùng smart phone mà không upgrade OS............
Trước tiên là thanks bác chủ thớt có bài viết dễ hiểu.
Sau là cho hỏi 8700 dolly (mua bên BachKhoa comuter sáng nay) có up được không ?
Xin cám ơn
flashx
ĐẠI BÀNG
15 năm
Dolly hay Dolar cũng up được hết bạn à, sợ gì.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019