Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn uprom và root cho Lenovo K900

vuhai6
10/7/2013 7:24Phản hồi: 494
Hướng dẫn uprom và root cho Lenovo K900

Lenovo đã bắt đầu bán K900 ở Việt Nam, mình định dùng mặc định một thời gian xem thế nào rồi mới root máy, tuy nhiên cảm giác dùng Android mà không root nó cứ gò bó và khó chịu quá nên sau khi dùng vài ngày thì quyết định root ngay rồi làm gì thì làm. Như trong bài viết Tìm hiểu về root Android mình có đề cập là root máy chỉ đơn giản là chiếm quyền điều khiển OS mà thôi, nó không ảnh hưởng nhiều đến máy, chỉ khi nào bạn bắt đầu vọc sâu vào hệ thống hay sử dụng phần mềm can thiệp thì nó mới bắt đầu có tác dụng. Nói tóm lại là giờ đi tìm cách root chiếc Lenovo K900 này.

Lenovo K900 sử dụng BXL hoàn toàn mới Intel Atom Z2580 siêu phân luồng, nếu nói về rom cook thì hiện tại gần như không có. Hiện có 2 topic có thể tham khảo để root K900 mà bạn có thể xem qua ở dưới đây:
  1. XDA: Lenovo K900 [Discussion, Views, Google app support, root method, everything]
  2. lenovo-forums.ru (tiếng Nga) (bài trên tinhte)
Bản thân mình chọn file root trong link thứ 2, tuy nhiên không làm như họ hướng dẫn, vì hướng dẫn trong này nói chúng ta cần cài khá nhiều thứ trên máy tính rồi mới bắt đầu root. Vì thế mình chỉ lấy file của họ và thực hiện như dưới đây:

Các bước Root Lenovo K900

1 - tải về file rom full_root.ra​r (nhấn vào đây để tải). Rom này được cung cấp trong link thứ 2 như nói ở phần trên. Đây là bản rom 130620, đã được root sẵn.

2 - Giải nén ra được một thư mục tên là xxx_full_root, bạn đổi tên nó thành sdfuse.

3 - Cắm K900 vào máy tính và chọn chế độ mount thành USB, chép thư mục sdfuse vào usb k900 này.

4 - Ngắt kết nối K900 với máy tính và tắt máy đi (Nhấn giữ Power chọn Power off)

5 - Chuyển K900 về chế độ fastboot mode bằng cách nhấn giữ phím Power và phím Tăng Volume cùng lúc. Nhấn đến khi nào màn hình fastboot mode hiện ra thì thôi.

6 - Chọn vào sdfuseupdate - máy sẽ tự động quét file trong thư mục sdfuse và tự động update rom.

7 - Sau khi máy đã báo success thì bạn có thể chọn vào reboot và đợi máy khởi động lên. Sau đó tìm trong appdraw sẽ thấy superuser.

8 - Lúc mới đầu thì superuser chưa dùng được và bạn cần vào settings của superuser -> Security -> Automatic response, đánh dấu chọn vào Allow.

Quảng cáo

9 - Tiếp theo chuyển qua tab info -> nhấn vào dòng su binary và chọn cho nó update.

10 - Done. Chúc bạn thành công 😃
494 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

K900 có vẻ dễ root nhỉ 😁

Không cần phải unlockbootloader :D Tuy nhiên phải cài ROM mới:D
hay đó, bác làm bài đánh giá về em này đi 😃
Hướng dẫn này đơn giản, ai cũng làm đc, kkeer cả ng mới chưa root máy bao giờ. Mod có khác. Tks!!
Mình lấy con này rồi. FpT Trường chinh nói mình là người lấy sớm nhất.
Lúc đầu chạy rất chán, cứ giật giật lag lag. Bực ghê. Hôm nay factory reset thấy ổn hơn. Màu màn hình thấy tái tái. Hay do mình xài Samsung quen roi.
Còn hàng tặng A390 thì rất tuyệt. Với giá tiền đó thì rất ok.
Tuy nhiên khoản chụp ảnh Lenovo kém quá. Mình cài máy ảnh gốc của Android 4.2 mà cũng không được đẹp
Hôm nay cài launcher Apex thấy chạy khá mượt

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
jnq1234
TÍCH CỰC
11 năm
@tanvietbt83 HÌnh như bạn chưa thử hết tính năng thì phải...chụp ảnh so với SAMSUNG LÀ HƠN 1 trời 1 vực đó....đẹp hơn
có vẻ như dòng chip intel rất dể root thì phải và được root từ rất sớm.đại loại như fonepad
tiết một điều room cook sẽ không có cho những em này.độc!
hóng các bác đánh giá 😁
handukims
TÍCH CỰC
11 năm
e còn chưa được nhìn mặt em nó..
babe_in_car
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nào root hộ mình con Acer A500 cái
antondat
TÍCH CỰC
11 năm
Dùng cáp OTG có thể đọc usb gắn ngoài thoải mái nhé
@antondat bác dùng con LG đấy thấy thế nào? chụp ảnh có tệ lắm không? trả lời em sớm tí
stockplayer
ĐẠI BÀNG
11 năm
root rồi, hiệu/hậu quả the nào? 😁
Con này pin ổn ko nhỉ vuhai6
Đang quan tâm.
civil1711
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huuhiep175 1 ngày thỏa mái bạn ah
chúng mừng ai xài nó nhé 😆
Talawhat
TÍCH CỰC
11 năm
Sao mà đơn giản thế. Nghe chừng mới ra nên ít rom cook nhỉ?
Dự là rất rất ít chuột bạch.
Thể theo nguyện vọng của các bác, nhưng các bác lại lười ko tạo topic nên mình đã tạo giùm. Ai mà muốn vận động không mua hàng tàu, bài trừ hàng tàu thì qua đây nhé: Tẩy chay hàng tàu, yêu cầu không mua điện thoại tàu!

Topic này là nói về root k900, mọi điều không liên quan vui lòng qua topic kia 😃 cảm ơn và chúc vui vẻ!
jnq1234
TÍCH CỰC
11 năm
@Thiết Kế Website Miễn Phí Hô hào hàng tàu....mà tránh được đâu. Nói về công nghệ chắc 10 năm nữa vn mới phát triển được như TQ
@vuhai6 Đúng rồi,topic nào ở tinhte này có dính tí đến hàng tầu là lại toàn thấy những comment kiểu giống hệt như vậy,ngập tràn các comment như vậy ở bất cứ đâu,đọc nhiều quá phát mệt,chẳng thấy liên quan gì đến con đt đó ả,con nào cũng như con nào đều là 2 chữ tẩy chay cả,không cần biết nó như thế nào,các bác tẩy chay hàng tàu vào kia tha hồ mà kêu gọi hò hét😃
jnq1234
TÍCH CỰC
11 năm
@mylovemu88 Vậy tẩy chay luôn iPhone, tẩy chay luôn xe máy, tẩy chay luôn máy tính...ka ka !!!
trung900
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vuhai6

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019