Hướng dẫn uprom và root cho Lenovo K900

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi vuhai6, 10/7/13. Trả lời: 474, Xem: 67453.

1. thung_banh

thung_banh Thành viên

Tại mình thấy nó stick trên topic Lenovo K900 :rolleyes: , sr:p
    jnq1234 thích nội dung này.
  2. linhnd

linhnd Thành viên

Bản 708 ăn pin dã man quá các bác ơi.
  3. jnq1234

jnq1234 Thành viên

Quay lại 603 đi thôi !!!

Đã test các bản với cường độ công việc như nhau, thời gian như sau:
    Dùng Chorme đọc báo trung bình 5 lần/giờ + Face + Viber + 3G online liên tục:
    - 603: sáng 8h rút sạc, chiều 17h30 còn 8% pin (nguyên bản + dùng Lenovo Power tối ưu + tắt các ứng dụng Wake-up)
    - 622: Sáng 8h rút sạc, chiều 15h30 còn 5% pin (Greenifity + CPU Tuner giới hạn CPU)
    - 708: Sáng 8h rút sạc, chiều 14h còn 10% pin (Greenifity + CPU Tuner giới hạn CPU)
    ==> Bản 603 theo mình là ổn định hơn

Tương tự tạm hài lòng với pin em này vì đã từng sử dụng qua Sky A860 (Pin 3000Mah) thì 14h chiều còn khoảng 10%, Sky A870 thì đến 13h đã tắt ngúm
  4. NamHBTV1

NamHBTV1 Dự bị

mình dùng K900 được 2 tuần. Room 603 của FPT. thấy tuần đầu tiên ưng lắm. Nhưng đến tuần 2 thì thấy máy tự tắt và đột nhiên khởi động lại khi để trong túi quần. Xong rồi chơi Game Đơ Tự reset lại máy. cứng hết cả màn hình cảm ứng.
    Có ai bắt bệnh em nó hộ mình với. Khó chịu quá
  5. TanyTran

TanyTran Thành viên

Reset Factory !
  6. jnq1234

jnq1234 Thành viên

Không thấy bị lỗi này...đã sài gần 2 tháng !!! Hì
    Tungnguyen2410 thích nội dung này.
  7. linhnd

linhnd Thành viên

Bác chỉ em chỗ nào disable ứng dụng với. Em mò mãi không được!
  8. laikingxx

laikingxx Thành viên

Sent from my Lenovo P770 using Tinhte.vn
    Em chưa hiểu về cái glonass ấy lắm ạ :v
  9. DungHD.Developer

DungHD.Developer Thành viên

Con này có hàng hôm 05-07, đến hôm nay còn chưa được 1 tháng nữa là 2 tháng. :v
    Máy của mình dùng vẫn ngon lành, không thấy có lỗi gì. Đã qua mấy bản ROM khác nhau, và giờ dừng lại ở 0620. B-)
  10. caconvn

caconvn Thành viên

Mình đã chuyển từ 0708 xuống 0620 và đã ko bị khó chịu với lỗi contactmanager nữa, pin cũng sử dụng lâu hơn. nhưng sau khi sdfuseupdate thì mình ko vào superuser và sử dụng qua 1 ngày, sau đó ko còn thấy superuser trong máy nữa, lên store down về cài vào thì ko thực hiện được bước "9 - Tiếp theo chuyển qua tab info -> nhấn vào dòng su binary và chọn cho nó update", vì superuser báo lỗi "There was an error installing Superuser.....". Có ae nào biết bị sao ko, mình cần root máy mà ko muốn làm lại từ đầu ... Thanks bros.
  11. jnq1234

jnq1234 Thành viên

Hi bạn thì có từ 5/7, riêng mình đã có từ trước đó 1 tháng rùi (bên Intel đặt tặng trước)

Vẫn đang để ROM gốc 603, không root, để 1 thời gian xem sao vì 603 bao gồm luôn cả CPU tuner và Lenovo Power (kiêm Greenifity) nên để đó luôn theo dõi tiếp

Hiện giờ còn 10% pin và chính xác đã sử dụng 1 ngày 7 giờ 19 phút, tí up cái hình cho bác nào lăn tăn vậy
    tangvanthang thích nội dung này.
  12. linhnd

linhnd Thành viên

Mình dùng 603 root. Để thử 1-2 ngày xem pin thế nào.
  13. jnq1234

jnq1234 Thành viên

603 root sao đó bác, em đang kiếm cách nà
  14. linhnd

linhnd Thành viên

I'm here for help you, and yes I bought K900

Here is the international .inb file to flash.
    Part One: How flash international version:
    1. create SDFUSE folder in the / of sdcard.
    2. insert inb file there
    3. go to fastboot mode (Vol+ + Power) and choose sdfuseupdate
    4. done.
    you'll get official international 47 rom (ROW region). It has google apps, it has play store.
    INB file is here:
    https://mega.co.nz/#F!xNdywAJA!AFbE_HikuoFODLpoc1j7Yg

Part Two:
    I made HEX research and separated files from INB files. You'll not find those files in the internet, I didn't find it. So, I decided to research .inb
    For debug, you can find them here:
    https://mega.co.nz/#F!1YE1xDxC!IflBj13Im1549nu0feBvnw

Part Three:
    I made root in the international 47 ROM.
    how to?
    1. download this system.img.gz:
    2. go to fastboot mode (make sure you flashed 47 INB file already).
    3. install manufacturing tool, all tools can be found here. https://mega.co.nz/#F!0UlDnLLR!IuQdqFqT-oIXtvRlQNtLBw Find fastboot in the program files folder, you'll need this fastboot.exe tool for intel phone.
    4. use cmd,
    fastboot erase system
    fastboot flash system system.img.gz

by using those commands you re-flash system.img.gz that I made, it includes root (su library) and superuser. Superuser doesn't respond when need to allow or reject root, so you need to go and manually allow root rights in superuser for any application.

system img rooted: https://mega.co.nz/#F!MZ0SXRIT!R1ZAawbEjKcRm3ZXFJ0siA

Root was made by me, you'll not find this info in other sites. I write this info on xda first time.

Enjoy!
    do not brick your phones, I'm not responsible if something you do wrong, but I tested and it works fine at my K900.
  15. linhnd

linhnd Thành viên

Theo cách này đi bác!
  16. jnq1234

jnq1234 Thành viên

Hình như cách đó vẫn lấy System của 620 flash vào chứ không phải 603 (620 của Rus ROM, sau đó mới tối ưu và thành bản 603) --> Để rảnh em tải làm thử xem, ROM của bác còn mấy cái App của Lenovo hok
  17. jnq1234

jnq1234 Thành viên

Pin của em chiều nay nà

18. linhnd

linhnd Thành viên

Root kiểu đó còn nguyên các phần mềm lenovo. Không xoá data system. Đại khái là con nguyên vẹn như trước lúc root chỉ thêm đúng cái superuser. Phần About vẫn logo Lenovo và bản 603. Em dùng bắt buộc phải root bác ạ, vì phần chat heads facebook bị lỗi font. Không có root thì không sửa được!
  19. oOMinOo

oOMinOo Thành viên

Bác tonytuyenbg ở đâu về thớt p770 có người gặp nhé! :D. Bao giờ lên đời k900 nhớ để lại cho e con p780 nhá! :rolleyes:

Sent from my Lenovo P770 using Tinhte.vn
  20. jnq1234

jnq1234 Thành viên

Em cũng đang tính root mà vẫn giữ nguyên bản 603 nè, vì font của máy bị lỗi chữ "ỡ" với "õ"