Hướng dẫn vệ sinh quạt + hút gió Macbook - Macbook Pro 13-15-17

Nam Air
22/4/2012 16:7Phản hồi: 238
238 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rất hữu ích. Đánh dấu. Khi nào máy nóng quá thì vệ sinh máy theo chỉ dẫn xem sao. Cám ơn.
mạo hiểm quá, tay ai khéo chứ tay mình vụng về làm là dễ để e nó ra đi lắm.
chicoptm
TÍCH CỰC
12 năm
hương dẫn rất hay, nhưng mà nhợn thật đấy...
hcoi !
TÍCH CỰC
12 năm
Thank pác chủ !
Đây cũng là 01 cách để biết dc những gì đã, đang và vẫn xảy ra trong mọi tình huống khi ace vệ sinh máy !
Qua đó rút ra dc các vấn đề.....mai mốt lỡ gặp phải bọn Lý Thông, cũng có cái mà ứng phó !
Thời buổi này.....NHIỄU NHƯƠNG lắm !
asterix
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái loại máy laptop khác này 😃

Dành cho Macbook này bác ;)
Ocean's
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn tinh vi quá
Ồ hay quá, đợi máy e hết bh, e lột mấy con tem dán ở mấy con ốc ra rồi bung máy thử. Mà khó hiểu là mấy dòng máy khác ở đế có lỗ thoát thì còn có bụi. Chứ macbook dưới đế đâu có lỗ j đâu, cái miếng nhôm bọc kín bưng mà, sao bụi vào đc ta :|..
@kotexgiao khe thoát nhiệt được cất kỹ . khi mở ra thì bản lề bẽ lên ->lòi khe thoát nhiệt. khi đậy xuống đem cất thì bản lề gập che khe thoát nhiệt lại .
chú ý phút 5.01-phút 5.18
@kotexgiao Không khí có bụi bạn ah, mà KK thì len lỏi mọi ngóc ngách, ko tin bạn lau dọn nhà sạch sẽ rồi khóa chặt cửa lại, chìu về vẫn 1 đống bụi
h7ngvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kotexgiao Quạt gió 1 mặt thổi không khí từ trong ra ngoài thì cũng phải hút không khí từ ngoài vào trong để cho mát chứ. Làm sao thiếu bụi được
máy mình mới mua chắc chưa đến nỗi. nhưng cũng phải lưu vào ngày này năm sau sẽ tháo =)=)
asterix
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chiến đi bạn ;))
tháo xong lắp lại quạt đie luôn 😁
Đánh dấu, hôm nào moi ra vệ sinh cho mát mẻ em nó.
cám ơn bác chủ topic!
malepro
ĐẠI BÀNG
12 năm
oh cũng hay dấy nhung k0 có máy để chơi kaka:rolleyes:
Toàn mấy bác nhát chết, tháo ra lau cái quạt mà cũng sợ hỏng 😆
Dân công nghệ mà chưa dám tháo laptop ra bao giờ thì buồn lắm
Bạn có một bài rất tốt tuy nhiên thì xin góp ý là bạn không nên dùng dẻ ướt (nước) ma nếu có thì dùng cồn công nghiệp (khoảng 40% hay ít hơn) và dùng loại hút bụi ( nhưng không để quá gần vì sẽ làm biến dạng, gây méo các cánh quạt, khung,...). Vệ sinh sạch sẽ giàn tản nhiệt là rất cần thiết ( nên làm 1 năm 1 lần ở điều kiện sử dụng bình thường), và vệ sinh làm sạch bo mạch cũng cần thiết, kiểm tra hệ thống tản nhiệt cho CPU, GPU, Chipset, cũng cần thiết sau khoảng 1 năm sử dụng. Các máy khác thì cócâus trúc khác và cách tháo lắp rất quan trọng, vì dễ làm hỏng các kết cấu cơ khí nên cần tham khảo trên internet, các hướng dẫn của nhà sản xuất. Rất hay nếu các bạn thêm những đời máy khác nữa. Chúc thành công!
tháo ra rồi bây giờ lạc ấy con ốc rồi, kiếm hoài chả gặp hix😕
Phùng Sang
ĐẠI BÀNG
12 năm
hehe tranh thủ mấy ngày lễ 30-4 vệ sinh máy thui,
bác ơi thử máy trc khi lắp lại là bật máy lên dùng thử rồi mới lắp quạt vào ah ?
hiep-654321
ĐẠI BÀNG
12 năm
con macbook pro của mình đời 2010 chắc cũng bụi lắm đây phải vệ sinh thôi. thanks chủ thớt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019