Hướng dẫn vệ sinh quạt + hút gió Macbook - Macbook Pro 13-15-17

Nam Air
22/4/2012 16:7Phản hồi: 238
238 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chả có mày mà vc 😁
MBP tháo rất dễ dàng, chỉ cần chú ý đừng tiết kiệm mà ko mua đúng cái vít, dùng bút lông mềm làm vệ sinh chứ đừng dùng bàn chải đánh răng như bác chủ thớt.
olbaid
ĐẠI BÀNG
12 năm
thấy nguy hiểm quá. thôi ko dám liều mạng đâu.hix
cái macbook pro của mình (đời 2010) thì mấy con vít giữ quạt tản nhiệt nó là loại 6 khía chứ ko phải 4 khía thường, muốn tháo nó lại phải có 1 loại vít thích hợp.
giúp em con Asus A32-F80A với mấy anh.
Tháo ra 3 lần rồi mà không được, nó bị mắc ở trong khoảng thẳng dấu cách lên ý, em tìm mãi mà không bít con ốc của nó đâu cả.

Máy của em là hàng trung quoc nên em đoán là bon nó gắn trặt lun không có tháo đc.

Nếu ai đã tháo đc con này rồi thì bảo em với nha. Thanks
susano
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi chủ topic và mọi người là có thể mua cái Tuốc nơ vít để mở mấy con vít trên ở đâu ? loại nào tốt tốt chút, mình sợ mấy chú "hàng chuối " không chơi nổi với mấy con Vít apple đỏng đảnh.
@susano Bác nên chọn loại tuavit dễ dùng và chuẩn như anh em kỹ thuật hay sử dụng loại tuavit cán xanh bóng có bán giá 30-50k ở chợ Trời tùy dài ngắn, đầu rất nhọn và nhỏ nên vừa với ốc Macbook và không để lại vết!
@susano Ký hiệu của tuốc nơ vít mở MBP là PH00. Dài hay ngắn ko thành vấn đề.
Những cổng như hình dưới nếu các bạn không có đồ chuyên dụng mình khuyên các bạn nên dùng một chiếc đũa bằng tre vót một đầu cho dẹp đi (Giống như tua vít dẹp vậy) đừng dùng những đồ cứng(như tua-vít,dao, kéo...) để nạy nó lên hay hạn chế dùng tay, vì mình đã tháo rồi không may dùng lực mạnh quá là dễ sút mấy cái dây điện lắm. Chúc các bạn thành công.​
tauhudame
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi, máy dạo trước thấy quạt bắt đầu kêu cọc cọc nhưng cũng nhỏ thôi, 2 bữa nay có kêu lớn quá giống như muốn hư tới nơi, không biết máy mình còn trong bảo hành của apple thì có bảo hành được không, nếu bảo hành được thì làm ở đâu?
sparkling
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em vừa mở vệ sinh xong!
Lắp vào bật lên em nó kêu tè, tè, tè....
Hoảng hồn, phải chăng mình thiếu con vít nào!Mở ra xem đi xem lại
Hoá ra là lỏng ram! Phù! =))

Cảm ơn các bác làm em nhớ ra là phải vệ sinh con vợ cái cho nó thơm tho! 😁
<máy em cũng bẩn như máy bác! =))
không có máy để thử nhưng không ngờ mở máy dễ thế
kutimat1mi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chưa dám chơi,tháo ra lúc bán các bác í là hỏi "tháo ra lần nào chưa?" =))
kinxmen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hay wá, fải làm thử mới được! hehe...
mian của mac nhìn rối hơn mian của lap bình thường
Mr_nhat
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko có mac để mở 😆
moi ve sing xong. may em sao co 1 cai quat ah. hen j no nong kinh khung
chắc cơ chế tháo máy trên mac air củng vậy đúng ko chủ thớt, để mai mình quốc thử rồi đem lên đây cho a e bàn luận chơi
máy mình xác tay từ Sing về

Vẫn còn time bảo hành thì có mang ra hiệu , ng ta làm free ko nhỉ 😁
Bảo hành với vệ sinh đâu có dính dáng gì đến nhau. Mời anh em nào ly cafe là ok mà.
macbook bảo hành theo link kiện. Các bác cứ mái thoải đê mở ra lau sạch bóng cho em. Lỡ mà có thay HDD thì nó ko bảo hành HDD thôi. Macbook mở rất dễ chỉ cần để ý ngàm kết nối + vit là mở được. Gặp mấy con IBM mới khoai
Yên tâm đê
tinhte1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
đọc để có thêm kinh nghiệm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119