Hướng dẫn vượt lỗi (-1) khi restore firmware

Trangxjtjt
9/2/2013 22:25Phản hồi: 101
Trước khi đem máy ra tiệm vì nghĩ bị phần cứng, Mình xin hướng dẫn các bạn vượt lỗi (-1) trong quá trình Restore Firmware.

Mình dùng ví dụ trường hợp: Iphone 4 world restore lên firmware 6.1.2 bị dính lỗi (-1) và Treo cáp đĩa.
- Hôm nay ngồi nghịch cái Iphone 4 World. Restore lên 6.1.2 bị lỗi (-1) và ăn cáp đĩa.
Đã tìm đủ cách để vượt lỗi nhưng đã potay.
- Lên GG search thì cũng ra thêm mấy cách nữa : kick out bằng tiny và iReb hoặc Redsn0w, cắt host, tháo pin vệ sinh, đổi pin khác, tải firmware mới, đổi máy tính khác , restore về firmware xxxx v.v.v .....nhưng đều không được
- Và theo mình thấy mấy cách đó cũng hên xui, tại sao hên xui mình sẽ giải thích sau đây : Lỗi (-1) là lỗi baseband không tương thích với firmware máy, trong quá trình nâng baseband đã bị lỗi. Chính vì vậy mình cần có 1 firmware custom không nâng baseband của máy để Restore lại.

- Nếu ai có lưu SHSH 6.1.2 thì dùng ifaith Build 1 firmware custom 6.1.2 không nâng baseband cho máy sau đó dùng Tiny, ireb, Itunes, (và cắt host) để restore

- Nếu ai ko có lưu SHSH 6.1.2 thì dùng ifaith để Dump SHSH của 6.1.2build 1 bản firmware custom 6.1 ko nâng baseband cho máy.
- Hoặc dùng sn0wbreeze 2.9.11 (ko cần shsh) để builb 1 bản firmware custom 6.1 ko nâng baseband cho máy (nên dùng cách này). sau đó dùng Tiny, ireb, Itunes, (và cắt host) để restore.
----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
iFaith 1.5.4 : Tải ở đây
Sn0wbreeze 2.9.11 : Tải ở đây
Nhớ chọn mục này để ko nâng baseband.

Tiny Umbrella : Tải ở đây
iReb : Tải ở đây

Chúc các bạn thành công, có gì thắc mắc cứ hỏi
HAPPY NEW YEAR!!
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

love.foreve
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chip a4 hả, tưởng có a5,a6 nữa 😁
tương thích A4 trở về trước.
Mình cũng bị con ip5. Nhưng đưa về DFU rồi chọn RESTORE đợi itunes tự tải FW thì vượt đc lỗi này. Ko SHIFT + RESTORE nha.
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@escape124 cách này ok nhưng chờ đầu lâu bác ạ 😆 Chưa có cách nào hay hơn cho bọn A6 này nhỉ 😃 trước em bị nhưng chuyển ko chạy trên Mac cho sang Win chạy thì ko bị ^^
namng
CAO CẤP
11 năm
Con iPhone 4s mình cũng bị lỗi (-1), làm đủ mọi trò không được đang định vác ra cho các bác thợ mổ bụng nên ngồi check serial lại thì hoá ra vẫn còn trong bảo hành, mừng quá gửi gấp sang Sing nó đổi cho luôn cái mới hehe, may vãi.
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@namng bác ơi gửi sang sing cụ thể gửi thế nào và chi phí ra sao hả bác ? bác bày cho em mới 😔
Các bạn cho mình hỏi là ip4 5.1.1 lên 6.1 rồi về lại 5.1.1 được không ? Cám ơn các bạn
torque
ĐẠI BÀNG
11 năm
@heomap167 Lên được và về được. Nhưng máy phai có shsh 5.1.1. Ip4 lock hay w.
Ocean's
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trước tiên cảm ơn bác vì e dùng cách này đã vào được màn hình setup 😁
Ocean's
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhưng lại gặp lỗi là không thể kích hoạt được máy, vậy giờ làm sao hả bác!
@Ocean's Máy bác lock hay world???
Nếu world bác dùng sim + wifi + cắm vào Itunes có wifi
Cũng vẫn không thể active được
@anhquanmobile rétore lại lần nữa nhé bạn
Cái này thì đã biết rùi, tưởng Bác 6V tìm ra cách khắc phục ko bị lỗi -1 khi RT gốc chứ!
Nhưng cũng là bài viết hay đó!
hnay e gặp TH này , up từ babnr 4.3.5 lên 6.1 thì dính lõi 3194 cho đến khi đem ra hàng thì dính lỗi -1 . Họ bảo sửa mất hơn 1 m . Máy hiện vẫn dính Cáp Dĩa , bác bầy cách cho e đc k ạ. Dùng Snowbreeze là ổn ạ
@kuog94 Tự xử các cách trc đi!!! Mình cũng bị 2 lần -1 nhưng mình để cáp đĩa shift restore thì noa chạy ok! Còn 1 lý do nữa là kết nối mạng ko ổn định!!
Các lý do khác bị lỗi -1 thì mình ko rõ!!
@kuog94 "Dùng Snowbreeze là ổn ạ" chính xác bác
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@kuog94 thử làm theo cách của bác ấy xem 😃 restore 1 bản custom.
ptk8588
TÍCH CỰC
10 năm
@hoaniphone15 Xác nhận là có thể do kết nối mạng ko ổn định cũng có thể gây ra lỗi -1, mình restore FW gốc 😁
Mình cũng từng bị lỗi như vậy là đầy những lỗi như là 3194, 1602... và sau đây là cách vượt lỗi của mình: dùng Redsn0w select firmware rồi restore bằng Redsn0w là tất cả mọi thứ đều OK, không thấy báo thêm lỗi gì nữa. Mình xin đóng góp đê các bạn tham khả.
Ha ha ha em dùng cách này và đã thành công.
Sướng thế ko biết đc. Làm ko biết bao nhiêu lần với bao nhiêu cách mất ăn mất ngủ gần tuần mà vẫn dính con -1. Thank bác rất nhiều ^^
@LoveAutumn bác còn nhớ cách sửa lỗi -1 không, chủ thớt hướng dẫn không cụ thể nên em làm không được
xlem
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em thấy cứ đổi máy tính hoặc reset máy thay cổng usb đưa máy về dfu rồi shift + restore là xong 😁
Lỗi -1 này là do khi restore firmware gốc không thể nâng bb (ip4 bb 4.12.5) kể cả up lên từ restore của Redsn0w. Như mình đây sau khi cài cho 3 con IP 4 lên 6.1.2 thì thấy rằng 2 IP4 có xuất xứ từ Hồng công, singapore khi up fw gốc đều lỗi -1 còn dùng fw tự làm ko nâng bb thì OK ngay, còn 1 con Ip4 xuất xứ từ Pháp thì up phát nào ăn phát đấy không hề có lỗi nào (có thể gọi là lỗi xuất xứ, nhận định này chưa chính xác). Kiểu này thợ cũng bó tay
xlem
ĐẠI BÀNG
11 năm
@con_bo_vang em dính cả KH nè 😁 đôi khi apple nó ghét asia haha :D nhưng mà reset máy tính rồi clear lockdown thay cổng usb, sau đó em restore fw custom có đính shsh của fw cũ hơn ( VD lên 612 dính -1, rs trong DFU fw custom 6.0.1 đính shsh để vượt -1 ) sau đó vào lại DFU, Shift + restore fw 6.1.2 gốc, thế là chạy phà phà :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019