[Hướng dẫn WP] Chuyển danh bạ từ máy cũ sang máy mới, hoặc tải xuống từ Google

TDNC
18/4/2012 6:50Phản hồi: 115
115 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có cách nào import từ file CSV hay V-Card ko bạn... WP nó ko nhận được bluetooth của DT cũ của mình...
matdang81
ĐẠI BÀNG
12 năm
@P.T bạn dùng Gmail load danh bạ CSV lên contact rồi syn về máy điện thoại như hướng dẫn trên thôi.
nhưng trên gmail còn có những contact của email nữa... đưa vào thì rối lắm... nên muốn đăng ký mới bên hotmail
duyhcmuaf
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình có vấn đề này các bạn chỉ giúp với:

1. Mình dùng Lumia 710 khi syn danh bạ vào tài khoản windown live (WDL) thì trong WDL chỉ nhận đc 100 contacts. Các bạn có thể giúp mình làm sao để syn đc nhiều hơn ko vì danh bạ mình nhiều hơn 100 số.

2. Sau khi sử dụng 1 thời gian, mình có lưu thêm nhiều contact mới vào máy (Window Live). Mình muốn đồng bộ lại danh bạ, cụ thể là từ điện thoại vào PC thì làm cách nào??? (nhờ các bạn chỉ cụ thể các bước)😔

Có bạn hướng dẫn là cài thêm tài khoản Gmail vào điện thoại sau đó syn danh bạ từ điện thoại và Gmail sau đó từ Gmail xuất ra PC. Nhưng mình đã cài thêm tài khoản Gmail vào đthoại và vào setting -> email & account -> chạm giữ vào TK Gmail vừa tạo -> syn. Nhưng kết quả là cũng ko được, trong tài khoản Gmail ko có contact nào cả....:oops:

Rất mong các bạn giúp mình!!!!! Thanks các pan.😃
@duyhcmuaf - Thử đăng ký mới WL với location VN & IP thuộc VN xem còn bị 100 contacts ko?
- Nếu muốn sync với gmail thì import contact vào gmail trước, sau đó sync. tắt cái sync với WL đi, chỉ để sync với Gmail thôi, sau này thêm contact mới cũng thế...
duyhcmuaf
ĐẠI BÀNG
12 năm
@P.T Thanks pạn nhưng mình có thắc mắc là:
- Mình đc biết là nếu dk WDL tại VN có 1 số hạn chế j đó nên cũng ngại, có cách nào khác ko nhỉ??

- Bạn hiều nhầm ý mình rồi. Contact là ở trong điện thoại và mình muốn từ đthoại sync vào Gmail.
@duyhcmuaf - chưa thử, nhưng thấy mọi người xài bình thường. Chỉ có setup location của WP thì ko chọn VN thôi.
- chưa thử luôn 😁
Chào bạn,

Bạn giúp mình cái này với. Chả là mình cứ loay hoay cài đặt account Gmail vào con Lumia 900 mãi mà không được. Mình lưu toàn bộ contacts trên Gmail. Máy cứ báo là Google account info is not correct, dù mình đã nhập nhiều lần. Mình thử dùng laptop đăng nhập vào Gmail bằng chính username và password đó thì vẫn vào bình thường. Vậy là sao hả bạn?

Cảm ơn bạn.
lam sao minh lay lai dc cai ma pin vay ba kon chi gium vs
rockicon
ĐẠI BÀNG
12 năm
có cách nào chép danh bạ từ máy vào lại sim không các bạn?
Có cách nào chuyển danh bạ từ Blackberry 8800 ( Rom 4.5) sang Nokia Lumina 610 không hả các bạn? Mình đang mày mò mà chưa được
Bạn ơi cho mình hỏi: điện thoại cũ của mình là Nokia N73, khi mình transfer contact, vẫn nhận được bluetooth, nhưng sau đó khi thì lại báo là unable to complete ỏ not supported. Vậy là sao? Còn cách nào khác để mình chuyển danh bạ từ N73 qua WP không? WP của mình là Lumia 610. Cám ơn các bạn.
Nokia Lumia 610 không nhận diện được em HTC Wildfire của em nên không chuyển danh bạ từ máy cũ sang được. Nó báo là không hỗ trợ mới đau :mad:
Các bác nào bị lỗi khi đồng bộ danh bạ từ gmail hoặc hotmail vào WP thì danh bạ trong WP chỉ có tên nhưng bị mất số điện thoại ko ạ. E dùng Lumina 920
Đã biết cách sủa. Bác vào phần Contact trên Gmail or Hotmail edit lại kiểu số địẹn thoại từ "Other" -> Mobile roài syns lại là được
Hic. Các bạn giúp mình với, tình hình là mình mới mua con lumina n710. Muốn chuyển danh bạ từ cái E63 cũ sang mà mỗi lần kết nối bluetooth xong thì nó báo là "unable to complete the connection to the phone, or the connected phone is not supported. Please try connecting again, or choose a different phone". Thanks các bác nhiều!!!
Các bác cho e hỏi thêm một vấn đề nữa về Lumina n710 là e muốn download các app trên market place nhưng cứ khi vào đến khi nhấn "instlall" thì xuất hiện một cửa sổ mới dòng cuối cùng gồm "accept" và "cancel" nhưng phần "accept" không sáng, không thể tiếp tục cài đặt được?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019