[Hướng dẫn WP] Dùng "Find My Phone" tìm điện thoại bị mất

TDNC
30/7/2012 4:31Phản hồi: 218
218 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

simbacon
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn tác giả viết bài, nhưng mình thấy chức năng WP ( Dòng Lumia) này lâu rồi mà, viết sớm trước vải tháng thì PR giúp WP được rồi. Trong Lumia WP này cũng có cái hay nữa là: khi bạn cắm điện thoại ( no internet) vào computer(có internet) mở Zune lên thì điện thoại bạn sẽ được kết nối và xài net binh thường
kể cả có biết đc mà có đứa đang cầm thì đến lấy cũng chẳng đc, đã rơi mất thì phải chịu thôi
quangna
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chết mịa, các bác tinhte post thế này thì ối anh em bị xách tai từ quán bia và nhà ... về mất. Phụ nữ giờ cũng hightech lắm :-ss
vvm69
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quangna Vậy thì đặt pass cho laptop, bả đâu mở laptop được đâu mà tìm ra vị trí.
bblagi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Người nhặt được không có ý trả lại thì dù có tìm ra cũng chẳng làm gì.
Người nhặt được mà muốn trả lại, sẽ liên lạc để trả lại điện thoại, nhận lại nụ cười và niềm vui, dù là No1201
0936557770
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhưng cái này phải bật định vị suốt ngày ạ, vì có biết khi nào mình bị mất đâu 😃 như thế thì tốn pin lắm
Papa mình dùng window phone nhưng không biết nghịch nhiều 😁 tạo tài khoản cho bố thế là từ nay ở nhà yêu tâm "làm mọi chuyện" và có thể biết lúc nào bố xắp về để cảnh giác :D
mr dinh
TÍCH CỰC
12 năm
@FVS bác làm chuyện gì ở nhà mà nhìn có vẻ mờ ám thế?
@mr dinh Điện ảnh chút thôi mà bác 😁
@FVS Và giúp đỡ cho mẹ bạn nữa khi bố đi với bạn bè lảm tăng 2 tăng 3 hay mấy bác nào muốn biết bạn gái đi đâu thì set cái này
Hii <giỡn bác cho vui thôi >
"lock máy nè, hehe." nhìn láo gê 😆 th` nào thấy câu này chắc cug~ đập vỡ máy 😃)
Cái chức năng Erase là giúp cho người trộm, cướp được hoặc nhặt được đỡ mất công phải làm nhỉ
cái này mà mấy anh hacker anh ấy tìm ra lỗ hổng thì vui đây. sẽ ra sao nếu điện thoại của mình thỉnh thoảng lại bị xoá hết dữ liệu, reo lên khi đang xxx, hoặc là lock luôn thì còn tệ nữa.
N.E.M
CAO CẤP
12 năm
1. Định vị tại việt nam chưa chuẩn, thường là cách xa vài cây tới mười mấy cây, nếu mở thêm wifi hay 3G thì mới chuẩn lại đc, nhưng đã mất thì thằng nào mở mạng cho mà chuẩn.
2. Giả sử có định vị đc chính xác vị trí cũng chả làm gì đc với mấy anh công an cùi mía ở phường 😕
knd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hướng dẫn này thiếu bước "Set up Find My Phone" trên trang web. Như mình thấy hiện giờ trang web này không có mục Việt Nam để chọn trong danh sách các nước. Mà nếu thiếu bước này thì không Ring, Lock hay Erase được.
mrphan
TÍCH CỰC
12 năm
Cái này thì có mà vợ chồng gặp nhau trong nhà nghỉ suốt mất. 😆
@mrphan mua cho con vợ 1 cái roài môi lần nó đi đâu thì mở bản đồ lên xem là bik ngay nó đang ở chổ nào , lúc ấy có chối đằng trời hhehhe
nó nhặt được nó tắt máy hoặc ngắt kết nối dữ liệu có mà tìm trời
Mr-AAA
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái chức năng này có tính trang trí là chủ yếu thôi, vì tắt tính năng này quá đơn giản, không cần password hay xác nhận email gì cả. Nếu mất máy thì khả năng làm được việc của nó là khoá hay xoá dữ liệu thôi (cái này còn phụ thuộc vào find my phone còn mở hay tắt nữa). Đừng mong "find my phone" tìm lại "your phone". 😁
ng ta trang bị tính năng hữu ích để bảo vệ thông tin cá nhân, tìm kiếm máy (1% cơ may cũng là 1%) mà mấy bố hết chê rồi phán đủ thứ, wải
macpro87
TÍCH CỰC
12 năm
trên ios có từ đời nào,nhưng phải nói lại là mình chẳng bao giờ dùng,vì có cũng như không ( ít nhất là ở VN mình ^^)
Quét vân tay, tìm điện thoại. Mất thì mất, có mà tìm được. Vớ vẩn quá ở VN ai dùng. Nghịch thôi
@tranvantrongdf1 E nghe nói dịch vụ find my phone của iPhone dựa vào con chíp gắn trên điện thoại nên dù kiểu gì bác cũng tìm ra. reset lại máy, đổi account... không thể reset lại con chip vốn gắn với đăng ký của người dùng hợp pháp đầu tiên (mua máy cũng phải đổi cái này thì máy mới hợp pháp với người dùng tiếp theo).
Yên tâm đi.
@vnstockguru nếu mà nó tắt location services thì tìm = niềm tin 😃
@luke valentine Chỉ ai dùng iphone mới biết thôi. Bị mất, doạ ngay vài tiếng. cái thằng nhặt được nó chả sợ tè ra quần ấy à. Nó sẽ mang trả.
Còn ai đã có iphone rồi, nó không nhặt đâu.
@vnstockguru cũng k hẳn bác ah, nếu iphone xài tiếng việt thì quá dễ, cài đặt>dịch vụ định vị > tắt
còn dọa kiểu như bác nói phải có wifi hay 3g thì mới dc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019