[Hướng dẫn WP] Dùng "Find My Phone" tìm điện thoại bị mất

TDNC
30/7/2012 4:31Phản hồi: 218
218 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Cái này hoạt động dựa trên SIM hay dựa trên gì vậy nhỉ? Không thấy bác chủ nói rõ lắm.... Mà chắc là hoạt động dựa trên SIM
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
@vnstockguru Oài, mình dùng HTC HD2 có thấy cái vụ này đâu, mình dùng NQ Mobile Security để chống mất cắp chứ đâu có cái vụ chống mất cắp qua tài khoản Live gì đâu
Kể cả em Blackberry Bold 9900 của mình cũng thế mà 😃
@vitxiem02 SP đời cao nó gắn con chip định vị với chủ tài khoản đăng ký đầu tiên nên bác có hardset lại thì không thể xoá bỏ tài khoản đã đăng ký như iOS với Apple hay Winphone với MS. Nhiều người bán máy nhưng rồi lại claim mất máy nhờ chiêu này và lấy lại được máy đã bán (ở nước ngoài).
HD2 dùng của bác thọ khá lâu rồi còn gì.
e chưa xài qua BB chưa rõ.
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
@vnstockguru Hà hà, đúng là em HD2 thọ quá lâu rồi, giờ thuộc hàng lão rồi 😁
@vitxiem02 Trên máy bạn ơi.dựa vào tài khoản windown live lúc đăng nhập ban đầu của máy . chỉ có cài lại máy thì mới thay đc cái này thôi.
khác find my iphone mỗi chữ i.
Nếu người lượm được tắt location hoặc để chế độ battery saver thì cũng bó tay. Mới test xong, anh em thử lại coi.
callboyjare
ĐẠI BÀNG
12 năm
đăng ký tk live kiểu j vậy mấy bạn?
anhnm
TÍCH CỰC
12 năm
mình tìm mà ko thấy, đã bật đủ thứ. tài khoản Live mình đăng ký là ở USA ko biết có ảnh hưởng gì ko?
Khổ nỗi các bác nhặt được điện thoại lại toàn dân công nghệ 😁.
Trộm nó tắt nguồn tháo sim thì có trời mới tìm được
Tất cả đều trở thành vô nghĩa hết nếu thằng nhặt được nó reset lại máy.Vì vậy các bác có của phải biết giữ ko bọn xấu nó lấy là mất tăm luôn ,ko lên tin tưởng những phần mềm kiểu này.
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
@Dominhphuonganh có thể hard reset bằng phím cứng được, nhưng mà phải biết cách, wp chưa thông dụng nên là chưa nhiều người biết, chứ vào tay mình chắc xong 😁
Phần mềm icaught pro trên IOS có chức năng cấm tắt nguồn khi máy đang ở chế độ khoá. Nếu WP có thêm chức năng này nữa thì đáng để dùng lắm đấy các bạn ạ (dĩ nhiên máy không dùng pin rời nhé 😁). Còn máy pin liền khi đưa ra thợ yêu cầu tháo dùm hoặc tiệm cầm đồ khi mua lại cũng sẽ bị từ chối hoặc bị chủ tiệm nó chém cả mớ tiền đấy kaka 😃
hehe..hay nhỉ, giống cái phần mềm NQ Mobile security cho Android.
có khi dùng để dò xem người iu đang ở đâu cũng hay...;)
thường thường là tắt nguồn, ko biết khi nào nó bật lại mà find với chả phone
@luke valentine Rồi sẽ có chức năng cấm tắt máy khi đt đang bị khoá bạn à. Mà điện thoại pin liền khối như Nô Lumia thì người bình thường cũng khó mà tắt máy được nhanh đấy bồ à.
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
12 năm
tưởng là trong system của android có thì nghịch tý thôi mấy huynh
Mấy cái app thì thui, ko chơi đâu. Mất thì vẫn mất ý mà, chỉ tổ nặng máy thui😁
@zinzinzu Tưởng là bạn có ý khác, vậy thì ok:D
Dùng wp lâu bây giờ mới biết
datpro12345
ĐẠI BÀNG
12 năm
em đã bật 3g + wifi mà lên làm như bài toàn bị:sorry , we could'n find your phone. Try again later. Chán ai fix em với
123445666
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhỡ mất tài khoản live thì đứa khác xác định đc vtri' với reset máy mình thì cũng hay phết nhỉ
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
hay ớ...cần thiết rất nhiều
Em chả cần reset từ xa.Chỉ cần có chức năng kich nổ từ xa là ok roj,cho chjt mẹ thằng ăn trộm.Nhưng có ai lại cho chất nổ vào smartphone??
@Dong999pro nếu có cái chức năng nổ như bác nói thì bác coi chừng ko khéo dt bác để trong túi hay đang trong lúc xx mà bị thằng nào hắc tài khoản live của bác là nó cho nổ banh xác bác ra khog chừng
cái này cg xài lâu rồi. khổ nỗi lúc nào cg phải có kết nối internet, mà đt bật data lên liên tục thì pin chắc đc từ 1/2 cho đến 1 ngày mất 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019