[Hướng dẫn WP] Dùng "Find My Phone" tìm điện thoại bị mất

Thảo luận trong '[WP] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi TDNC, 30/7/12. Trả lời: 211, Xem: 74405.

1. hodinhdang1006

hodinhdang1006 Thành viên

phải có thêm chức năng phá huỷ cái máy lun mới hay. chứ ở các nước lạc hậu hay cacs nc nghèo mà nhìu bọn cướp giật , ăn cắp. nó thấy cái chức nang xoá sạch data nó mừng thêm. đỡ mất công nó xoá. heee. các bác dug chém e nhá.

2. thanhhoangc

thanhhoangc Thành viên

Cái này hay nè nhưng android khi nào có :rolleyes:

3. hottt999

hottt999 Thành viên

Tốt nhất các bạn không nên lock lại! hoặc cài mã số đt. Vì khi bị mất hay bị giật, ngta ko vào được hay xài đc sẽ chạy lại phần mềm hoặc tắt,. Nên âm thầm theo giỏi thiết bị của mình rồi xác định xem nó ở đâu. Trên ios sau khi jb thì có phần mềm quay phim và chụp hình người đg sử dụng cũng như danh sách cuộc gọi nếu có thay sim khác rất hay, nhưng public lên thì cũng ko tiện lắm.

4. lacthuan

lacthuan Thành viên

thật ra thì bạn mua máy cũ thì bạn cũng reset lại rồi thay bằng địa chỉ email khác. nên chủ cũ không cách nào phá được máy bạn.

5. tndoubleh

tndoubleh BlackBerry - Đẳng cấp không Hoa mỹ

đưa máy mình trị cho, cho bạn báo hết và locate đấy, mà mất phone ráng chịu :))

6. phuongvic84

phuongvic84 Thành viên

Và giúp đỡ cho mẹ bạn nữa khi bố đi với bạn bè lảm tăng 2 tăng 3 hay mấy bác nào muốn biết bạn gái đi đâu thì set cái này
    Hii <giỡn bác cho vui thôi >

7. nuhoangtyuet

nuhoangtyuet Thành viên

ở Việt nam mà rơi đt thì coi như vĩnh biệt 1 đi không trở lại, cứ ở đấy mà tìm .... kết quả là goodbye mobile

8. Bình Trần Thanh

Bình Trần Thanh Thành viên

Ôi nguy hiểm quá! Vào đó mà xóa Live Account kìa!

9. kuti0_o

kuti0_o Thành viên

WP cài Gmap song dùng latitude cũng dc mà >.< mình cài cho con người iu...để kiểm tra nàng có nói dối mình mỗi khi đi chơi ko bắt bật Gmap và chia sẻ vị trí hì

10. xenlong

xenlong Dự bị

Sao máy mình HD7 không sử dụng được nhỉ, login vào trang windowphone.com tới phần sử dụng chức năng Find My Phone thì nó thông báo là không tìm được, vui lòng thử lại sau.

11. vitxiem02

vitxiem02 Thành viên

Hà hà, đúng là em HD2 thọ quá lâu rồi, giờ thuộc hàng lão rồi :D

12. mr.sown

mr.sown Thành viên

mình lại nhớ đến cái thời dùng Windows moblie, phải cài eyes on thief nhưng cũng ko an toàn được như thế này

13. hnith_dj

hnith_dj Thành viên

chòy cái này dt HTC có sẵn từ đời htc desire rồi, chơi chán rồi bây h wp mới có, tính năng y chang chẳng nổi bật hơn cái j

14. giacay

giacay Thành viên

GPS thì vẫn phải mở wifi, 3G bạn ạ

15. hoanggiabao

hoanggiabao Thành viên

tính năng này liệu có ai trong đây từng bị mất máy tìm lại được máy chưa?
    có thực sự hữu ích hay tụi lấy cắp điện thoại sẽ đem ra tiệm điện thoại cài lại máy?

16. campn.dng

campn.dng Thành viên

Ý bạn muốn sài GPS là phải mở Wifi or 3G à....làm gì có chuyện đó...GPS hoạt động qua sóng vệ tinh, chứ ko hoạt động qua trạm BTS của nhà mạng. Nên nó đc sài khi đi rừng chứ bộ...

17. giacay

giacay Thành viên

bạn đã dùng WP chưa? Nokia Drive cũng có chức năng bắt GPS offline bạn nhé. Còn cái này đố bạn ko bật wifi, 3G mà vào web nó định vị được đấy

18. nguyenan75

nguyenan75 Thành viên

Í trời ơi, máy 1 nơi mà nó báo 1 chỗ. Tìm ra tui chết liền...Đang ở chỗ cái vòng đỏ mà nó báo ở điểm đen kia, hic 2 điểm cách nhau cả cây số. Chắc sai số cho phép bán kính là 1km quá.

19. lyaduong

lyaduong Thành viên

minh nghi bai viet cua ban co ich day,ban dua no qua ben muc android cho moi nguoi tham khao di,co the giup ich duoc nhiu nguoi do,tks

20. lyaduong

lyaduong Thành viên

kieu nay chac chap nhan mat may qua,chu mat cong di tim lam gi