[Hướng dẫn WP] Sử dụng Zune để đồng bộ Music, Picture, Videos từ máy tính

Giang Mango
5/5/2012 4:40Phản hồi: 193
193 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mấy bác ơi cho e hỏi. e up lên win8 bản consumer preview trên laptop nhưng sau đó ko thể nào sử dụng đc ZUNE...con HD7 của e bây h rất khổ tâm. ko đồng bộ đc hình, nhạc, phim cho nó @@...có cách nào ko mấy bác?
hay
Sao tài khoản zune của e nó không hiện tên mà chi hiện số ?
Tuy ban đầu còn lạ lẫm, nhưng vs tính hay mày mò, tự bản thân đã khám phá ra những điều này trc khi đọc bài viết. Anyway, Tinhte thực sự cần những ng tâm huyết như chủ topic
khanh2810
ĐẠI BÀNG
12 năm
ồ quán Mỳ Quảng ở Đà Nẵng thì phải
Bạn có thể backup được tất cả mọi thứ, dùng phần mềm WPV App data backup nhé

Đấy là quán Đà Nẵng Trần bạn ạ 😁 thấy quán đó trên mạng có người khen nên lần vào Đà Nẵng mình và nhóc người yêu vào ăn sáng, ai dè cả 2 đứa đều đau bụng 😕 😕 😕
Đúng là dùng winphone mình thấy là chạy mượt nhất, ko bị treo như các hệ điều hành khác. Nhưng có 1 điểm mà winphone nản nhất đó là ko thể syn danh bạ hay ghi chú hay lịch ra outlook trên máy tính. Tại sao winphone và win sài trên máy tính là cùng 1 nhà mà lại ko thể làm được như các dòng khác hoặc như windowmobile trước đây ? 😔 Điểm trừ này khá nặng cho winphone.
Mình xài thấy dễ lắm! Giờ biết giấu hình ảnh trong các thư mục hình ảnh luôn! Đề phòng người yêu mượn đt. Video thì đang nghiên cứu cách giấu? Xài WM thì dễ rồi.
@Tran Quyen Ủa giấu hình ảnh bằng các phần mềm thì đơn giản rồi, còn giấu ngay trong các thư mục hình ảnh kiểu gì hả bạn? 😁
@HoangGiang731989 Mình tạo nhiều thư mục lồng vào nhau rồi đồng bộ qua Zune . Y như là mê cung vậy đó. Ủa mà ứng dụng nào giấu đc hình ảnh trên WP vậy bạn? Mình đang xài 7.5 nên cài ứng dụng trên Marketplace thôi! Nếu giấu đc phim nữa thì tốt quá! Mình xài WM 6.5 thì biết gần hết rồi. WP thì còn ngu ngơ lắm! Mìng cũng đang thắc mắc ko biết làm sao? Mỗi lần kết nối đt với máy tính qua Zune , máy phim đồng bộ trước đó mất hết. ( Đồng bộ phim xong là mình gỡ bỏ mấy thư mục phim đó luôn ) . Kết nối lại thì đt mình cũng mất phim luôn! Khác hẳn hình ảnh, hình ảnh thì ko mất. :eek:
Cái này có trên market không bác , máy mình không jb đc nên chỉ cài đc qua market thôi 😔

Cám ơn bác , cái này đúng cái mình cần . Nó cho phép đăng nhập vào acc windows live của mình và liệt kê đc những ứng dụng mình đã cài .
Tiếc mỗi cái là nó không cho cài 1 lượt tất mà cài từng cái một , nhưng thế cũng tốt hơn là tìm lại từng cái 😃
@nova_ck Phải jb thì mới backup được bạn ạ, đây là app lập trình viên VN mình viết và không có trên market. Bạn dùng máy nào mà giờ chưa jb được vậy?
@HoangGiang731989
Mình dùng HTC Trophy EU ,Bootloader: 5.12.2250.1,ko có Security Unlocked , có hỏi qua một số bác trên đây thì cách duy nhất là phải hạ bootloader bằng goldcard , mà mình ko có thời gian để chế dây cáp nên không làm được 😔
Nhưng mà nhu cầu của mình cũng không nhiều nên dùng vẫn thoải mái , quan trọng là độ mượt và ổn định hơn hẳn cái galaxy s+
@nova_ck Nếu bạn muốn hạ boot thì qua bên mình làm cũng được, 30' là xong, nếu nhu cầu không cần thiết thì đúng là không cần jb 😃 những chức năng cơ bản của nó cũng rất tốt rồi
pirates30
TÍCH CỰC
12 năm
kéo thả cũng nhanh lắm mà :s sao mà hướng dẫn loằng ngoằng thế kia :S
Lucion
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái zune này ghét nhất ở chỗ sync ảnh vào không sort by name được mà nó tự động sort theo date, nên sync truyện tranh vào đọc nhiều khi ảo kinh dị
sao minh dua vao lai ko dc nhi?moi bua dua vao ngon lanh ma.hjx
help me
vào đâu để kiểm tra xem cấu hình máy tính xủa mình có tương thích với zune hả các bác?rồi vào đâu để xem biết là máy mình có bản cập nhật FW mới rồi làm sao để nâng cấp,em tìm trên gôgle mà chưa ra,bác nào rành chỉ mình với!?
HTC Mozart cóp Video đuôi FLV không nhận , không hiểu sao , hàng mango ms mua ddc 5 tháng 😔
@Whytherain1102 Hic, video đuôi FLV thì làm sao mà copy được hả bạn, bạn convert sang đuôi Mp4 nhé
bắt buộc phải conce ạ
@Whytherain1102 Uh, bắt buộc phải thế, bạn tham khảo hướng dẫn convert ở đây nhé: http://www.tinhte.vn/threads/1241616/
Bạn ơi mình xài lumina 710. Mình sync nhạc vào thành công nhưng sao ko sync dc folder video nhỉ. Máy báo folder rỗng là sao. Hay lumina ko chạy dc .mkv nhỉ 😕
@vagabond113vn Không sync được folder video bạn ạ 😃
ndlinhql
TÍCH CỰC
12 năm
Các bạn đừng taok đường dẫn cho zune tới folde chứa ảnh hoặc nhạc dễ lỗi lắm , bạn muốn cứ kéo thả nó vào collection là được lúc đó Zune tự conver lại theo đúng chuẩn
@ndlinhql có lỗi gì đâu bạn?
Mình chỉ sync từng film ở thẻ quickplay dc thui. chứ tab collection thì ko nhận videoo_O
Mình cũng rất vất vả với con Lumia này 1 tuần nay từ hôm mua về.

Sau đây là vài lỗi mình gặp và xin chia sẻ :

Máy mình bị lỗi win ( win 7 ulti 64 - .....) còn ko cài đc Zune.
Mình cài thử trên máy của bạn mình ( win 7 pre 64 bản quyền) mọi thao tác rất mượt từ download cài đặt cho đến kết nối , chơi nhạc xem ảnh.

Về video các bạn phải down soft chuyển đổi về file mp4 với kích cỡ ( ở trên đã có bạn nói về size mình ko nhớ lắm). Ngoài ra nếu bạn xem Anime thì 1 số trang web có sẵn bản mini size dành cho điện thoại nên ko cần phải Covert.

Quay lại với máy của mình thì mình vừa cài lại win driver. Và cũng gặp 1 chút sự cố nhỏ đó là có cổng usb ko nhận và phải chuyển sang cổng khác. Nếu ko có bất kì cổng nào nhận đt ( của mình là Lumia 710) thì bạn nên down phần mềm R 803 search trên google các trang vn có rất nhiều.

Còn 1 điểm nữa phải chú ý. Đó là về tài khoản Window Live. Bạn phải đăng nhập trước rồi lưu acc lại. Như thế khi kết nối với máy và đăng nhập trên máy nó mới đồng bộ được.
anh Giang ơi giúp e với , e không có máy nhà ra tiệm thì máy ở ngoải chạy Windows XP nên không tải Zune về được , em muốn chép nhạc vào máy lắm nhưng không được giở fai làm sao anh chán wa , có cách nào tắt tiên đoán trên Lumia710 được không anh😔
@hihi852 Muốn copy nhạc vào bắt buộc phải dùng Win7 thôi bạn ạ, tắt tiên đoán từ thì bạn làm như sau: Settings -> Keyboard -> typing settings -> chạm vào chữ English -> bỏ chọn Correct misspelled words.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019