Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn Xóa Tài KHoản Icloud IOS 7

zhzenwhen
13/1/2014 7:41Phản hồi: 108
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bentalachim
ĐẠI BÀNG
10 năm
Iphone 5 của em bị dính Icloud nhưng đã thoát tài khoản của chủ cũ ra và đăng nhập tk của mình vào, mỗi cái là cứ cắm sim là nó bắt active tk Icloud của chủ cũ tháo sim ra lại bình thường.
Giờ có cách nào Restone mà vẫn hack active để vào màn hình chính làm ipod không ạ? Em sợ đang dùng mà nó treo táo phát thành chắn giấy lắm.
có bác nào biết con e bị sao ko ạ 😔
1964449_220313834835580_938166363_n.jpg máy thằng em em nó cũng bị như thế, bác nào biết cách khắc phục ko ạ. tks trước
@Zerô Còi máy này bị khóa từ xa thông qua icloud
@lebaogr thế có cách nào mở đc ko hả bác ?
lên
thế của e sao các bác
Trước đây em có dính cây ip4 khi rs vào active thì bị đăng nhập mật khẩu.( mà máy đó của đứa bạn mua củ lại, nên thành cục chặn giấy).
Hiện tại em có cây ip5s bị quên pass và giờ em định rs lại cho em nó. Nhưng lại sợ bị dính cú nữa thì nó chém đầu em luôn. Vậy các bác giúp em kiểm tra xem thế nào để biết máy đó chưa đăng nhập iCloud và sẽ an toàn khi rs lại cho em nó mà không sợ
netquang
TÍCH CỰC
10 năm
Nguy hiểm nhỉ? Thế này thằng nào ko thoát đc icloud rồi dùng iLEX restore lại máy rồi bán cho mình thì có thánh mà biết đc (trong trường hợp mình muốn máy đã JB), chứ trong thời điểm nàymua máy cũ mà bảo nó Restore qua iTune thì nhịn JB luôn
sau khi dow mobileterminal về, m gõ lệch ....rat ..sao ko dc?
mình đã làm theo đúng hướng dẫn => ko dc 😔
benny991996
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chỉ mình xóa với 😃

iPhone 5s using Tinhte.vn mobile app
Đang sài ip4 world, 7.01, máy hoạt động bình thường nhưng không thể đổi IP Apple vì bị khoá icloud. Bạn nào am hiểu vui lòng hướng dẫn nhiệt tình cách restore va jailbreak để vượt qua passcode vào icloud thay đổi IP apple khác. Mình đọc mà không hiểu cho lắm nên kg dám làm sợ bị tèo luôn. Cảm ơn nhiều (sài ip mà chỉ nghe gọi kg thể download app về thì chán lắm)
tinhs2cop
ĐẠI BÀNG
10 năm
đặt gạch cái.
mình đang nghĩ VD:máy mình đang dùng bình thường chỉ không biết tk icloud nếu jb mà bị treo táo thì sao?đến lúc đấy kêu ai?khóc ai?==>tks ông trời ban cho mình brick cao cấp ak?Các bạn cũng hãy cẩn thận với cách này
khanhdbp
TÍCH CỰC
10 năm
Tiện trong topic này e cũng có 1 số chia sẻ. Hôm vừa rồi e cũng thử restore mà ko mất JB ( bằng cách xài ILEX RAT dành cho máy đã JB )
thì tk Icloud trong khi restore vẫn đăng nhập và mở Find My Iphone bình thường.sau khi restore thì máy bị xóa trắng và tất nhiên là cả TK icloud trên máy đang bật Find My Iphone, khi restore lại nó ko hỏi tk để active nữa . ( đây là máy của mình nên mình mới test thôi nhé )
- Máy mình đang ở OS 7.0.6
- Tài khoản Icloud chính chủ nên ko lo
Các mình làm:
Mở Cydia, nhấp vào Tab Manage=> Sources => Edit => Add source :http://cydia.myrepospace.com/iLEXiNFO/, sau đó cài đặt gói iLEX R.A.T IOS7 có trong source. R.A.T
- Trong icon ILEX RAT IOS7 các bạn nhấn vào ô bên phải cuối, cái chỗ restore ( Máy sẽ xóa trắng giữ liệu nhé, ko để lại gì ngoài Cydia )
Mình đã thử và thành công. Các bác thử đi rồi cho ý kiến nhé.
Khuyến cáo là máy chính chủ có tk icloud và pass mới test thôi nhé. ko em không chịu trách nhiệm đâu đó.
@khanhdbp Vụ này hay nè, may cho bạn nào bị dính icloud nhưng chưa bị activer ngoài
@khanhdbp Có điều kiện bác cho ae cái clip cho rõ ràng 😆)
@khanhdbp đã tést theo cách này và ok
@tinhconkhunglong thật không bác!!
oanh dau
ai chuột bạch chưa???
Theo mình chẳng ăn thua vì icloud là nó lưu trên máy chủ của apple cách của thớt chắc cũng như xoá of thôi .. Reset dòng 2 ăn nguyên củ
test trên con ipad của e.
Mình dính cả con 5s lẫn ảir, giờ chỉ xoá icloud dùng tạm thời chứ restore là tàn đời, dính luôn với cái ios 7.0.4, quá nhọ, thằg hacker nó đòi 7tr 😔(
@minhhoang89lk 7tr thì cứ dùng ko restore đợi từ h ra đến 6 tn cũng có cách
@khanh1111989 Nếu có bật fmi thì bó khoá ip rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019