Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[ Hướng dẫn ] Xoá tài khoản iCloud không cần Password trên iOS7

Le0_vn
25/11/2013 6:17Phản hồi: 597
[ Hướng dẫn ] Xoá tài khoản iCloud không cần Password trên iOS7
Song song với những cái tiến tuyệt vời về tính năng bảo mật " Activetion Lock" bằng tài khoản iCloud mà iOS7 mang lại thì cũng không ít người dùng gặp phiền toái với tính năng này nếu quên Password iCloud.

Ở bài viết này, tớ sẽ hướng dẫn cách xoá tài khoản iCloud không cần Password trên thiết bị chạy iOS7 đang sử dụng bình thường đối với những người dùng vô tình quên Password của tài khoản iCloud muốn xoá.

Bước 1:

Tắt toàn bộ kết nối mạng gồm Wifi + dữ liệu di động + 3G​
Tắt Wifi​
Tắt dữ liệu di động + 3G​
Bước 2:

Vào mục iCloud từ Settings > iCloud > Account và xoá trắng trong ô Password​
Click vào "Done" và ấn "Oke" trong bảng thông báo sau đó ấn "Cancel"​

Bước 3:

Chuyển mục "Contacs" từ "On" sang " OFF" và
chọn " Delete From My iPhone" khi hiện thông báo​
Bước 4:
Chọn "Delete Account" và
tiếp tục chọn " Delete From My iPhone" khi hiện thông báo​

Kết quả:

Tài khoản iCloud trước đó đã bị xoá và bạn có thể​
đăng nhập tài khoản iCloud khác vào để tiếp tục sử dụng.​

Lưu ý:

- Cách trên chỉ sử dụng được với các thiết bị chạy iOS7 đang dùng bình thường
- Khi Restore Firmware hay Reset thiết bị bằng cách chọn " Erase All Content and Settings " thì vẫn sẽ phải nhập Password của tài khoản iCloud cũ để Active thì mới sử dụng được.
597 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

uycuong
TÍCH CỰC
10 năm
cũng hay, đánh dấu để đó có khi cần dùng tới
UP NÀO
Đánh dấu cho dễ tìm!

Sent from my FPT F80 using Tinhte.vn mobile app
Le0_vn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang tìm hiểu thêm cách xoá trắng hoàn toàn iCloud cũ để có thể Restore và Reset thoải mái mà không bị dính Active lock 😁
@Le0_vn Xoá offline xong lấy bản backup trắng restore backup lại là ok , mún làm gì mà chẳng đc .
malepro
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Le0_vn Cho mình hỏi có cách nào để nhận biết thiết bị đó bị xoá iCoud như trên k0?
vì sau khi xoá mình vẫn đăng nhập được TK iCoud khác bt nhưng restore hay "Erase all .............. setting" thì bị lock Active bởi TK cũ?
@Le0_vn Chào bạn ! Mình mua của thằng e con Ip5s ko biết nó nhảy hay kiếm được ở đâu.Giờ Restore lại nó bắt nhập ID vs Pass mới Active được.Có cách nào không bạn hay thành cục gạch?
Cách này có lâu rồi. Cách này chỉ dùng được khi máy ko bật find my iphone.
Nếu có bật tìm iphone thì thua.
Ngoài ra mình có cách khác cũng có thể biến máy của bạn thành máy trắng tinh nhưng cũng với dk là ko bật tìm iphone nhé.
Tạm thời chưa có cao thủ nào vượt được bảo mật này.
Le0_vn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuan_tiep FMI bật hay tắt không quan trọng, xoá đc hết bạn nhé.

T đã test cẩn thận trên nhiều thiết bị mới quyết định up topic chứ không phải đi coppy lung tung nha 😃
tackhungbo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuan_tiep Đã test cách của Leo, bật FMP vẫn tắt được nhé
@Le0_vn không bật fine my phone thì xoá tài khoản icloud bình thường được mà cần gì cách này cach kia
Văn hay, nhưng còn non lắm, tưởng thế nào, youtube hướng dẫn đầy rẫy.
Le0_vn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thanh niên D700 lại lung tung. Chiến tranh bây giờ. He he
Wankary
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình có 1 thắc mắc là khi mình đã xóa được tài khoản icloud đó thì tại sao khi restore lại máy vẫn phải active = tài khoản icloud đã xóa là sao? Chỗ này mình chưa hiểu lắm, mong bạn giải thích thêm. Thanks
Le0_vn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@wankary Cách này chỉ là xoá Ofline, thông tin về tài khoản icloud mới ko đc gửi và update trên server Apple vì vậy khi reset máy vẫn hỏi thông tin tài khoản cũ.
@Le0_vn mình thử từ bước 2 ko được bạn ạ/...giúp mình với
Restore vẫn dính Activation Lock , các bạn nên chú ý kĩ kẻo lại vô tình sắm đc cục chặn giấy
Le0_vn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Dark-Angel T sẽ chia sẻ thêm cách xoá hoàn toàn icloud và khi restore hay reset máy ko hỏi tk cũ trong thời gian tới.
HIV
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Le0_vn có tự tin quá không ông tướng ??? tính đánh sập sever của apple lun hửm???
@HIV
Mình ko đánh sập server của apple mà kua dính chym cút là muốn gì mà chả được hử?
hungdungmt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Le0_vn có được không bạn ?? mình hóng lâu lắm rồi, thanks trước nhé
boyman_1989
ĐẠI BÀNG
10 năm
đánh dấu có lúc cần đến
Nếu làm được những bệnh khó hơn thì bác nên làm thương gia kiếm tiền luôn cho đỡ phí 😆
@ttrunghaiau Mạng này là chia sẻ kinh nghiệm, Cho đi rồi mới nhận được. Nếu cứ giữ cho riêng mình thì nếu ai cũng làm như vậy thì cái diễn đàn này rồi cũng sụp đổ theo mấy thương gia như bạn mà thôi. Mấy người hacker phát triển tool JB cho các bạn có ai đòi hỏi các bạn đồng nào đâu. Nhưng người ta vẫn có gắng mấy chục năm nay. Bạn nên xem lại mình đi. Nếu muốn thương gia thì wa bên nhật tảo. DĐ này là chia sẻ. OK!
@ttrunghaiau cái đó dễ ẹt bạn ơi , active lock screen mới khó , chứ off find my iphone nói làm gì ,
@congseven Hừ, cha này . Dễ sao không post bài đóng góp ,khư khư giữ một mình . Khi người ta làm được có tinh thần cộng đồng thì kêu dễ này dễ nọ . Vãi cả vùng kín .
lea2007
ĐẠI BÀNG
10 năm
rất có ích,cảm ơn chủ pic
đánh dấu
kiểu chạy lại vẫn đòi tài khoản cũ 😆 còn mình xoá trắng luôn , chạy lại ko dính tk cũ nữa cơ ^^!
Le0_vn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@soisams Trong vài ngày tới cũng sẽ chia sẻ cách xoá trắng tại topic này nhé đồng chí. 😃
@soisams Bạn đã làm được rồi hả?
@fairy0259 quá dc bạn ạ
@soisams
anhld86
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đánh dấu , thank bác !
moment
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mấu chốt là xoá trắng cái này để làm j? offline để làm j đâu khi mà restore vẫn bị activation lock?

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Le0_vn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@moment "Xoá trắng" chính là để khi restore không dính Activetion lock của iCloud cũ đó bạn. 😃

Chịu khó cm mà không chịu đọc kĩ bài 😃
vuminhman
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Le0_vn nếu bạn nói xóa trắng để restore không dích activation lock thì bạn viết thêm dòng lưu ý làm gì,vô lí là điểm đó đó
Le0_vn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vuminhman
Cách tôi đang chia sẻ hiện tại chỉ là "xoá tạm thời" chứ chưa phải cách " xoá vĩnh viễn " iCloud cũ. Vì vậy nên mới có dòng " LƯU Ý" được bôi đỏ ở #1.

Trong thời gian ngắn sắp tới tôi sẽ chia sẻ cách xoá " Vĩnh viễn tài khoản iCloud cũ" để người dùng có thể Restore Firmware hoặc Reset mà không phải khai báo iCloud cũ tại bước Actived.

Bạn có đang dùng iPhone không? Tại tôi thấy hình như bạn chưa hiểu rõ vấn đề nên khi đọc bài viết và cm chưa hiểu rõ bản chất nên cứ đi thắc mắc và hỏi những vấn đề không liên quan tới những thông tin đã chia sẻ.
@Le0_vn Thích xoá vĩnh viễn thì contact mình nhé!
vuminhman
ĐẠI BÀNG
10 năm
nguy hiểm quá nếu mua nhằm mấy cái máy này lúc restore lại ko biết sao ta
viettn1104
ĐẠI BÀNG
10 năm
có vụ này công nhận giờ mua máy cũ nguy hiểm thật
tốt nhất nên giao hẹn restore xong ko vấn đề gì mới trả tiền

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp