Hướngg dẫn đăng ký gói BIS mobifone (hình)

cuong06lc
25/7/2011 6:56Phản hồi: 42
Đã có bài hướng dẫn DK BIS của Mobi của bác Sơn rồi,nhưng mình đọc bài này bên GSM thấy hướng dẫn cụ thể và kèm theo hình lên dễ làm hơn. Mình post lại cho các bác

Sau một vài ngày chạy thử nghiệm, sóng BIS của Mobifone đã chạy khá ổn định tại Hà Nội và TP HCM, mình xin hướng dãn các bạn cách đăng ký sử dụng BIS, hình ảnh minh hoạ là từ 9800, các máy khác thao tác tương tự.

Bước 1:

Đầu tiên, bạn cần huỷ gói data trên máy bằng cách nhắn DATA OFF gửi 999

Tổng đài gửi lại tin nhắn thông báo bạn đã huỷ gói data thành công

Gửi tin nhắn có nội dung DK BISW gửi 999, bạn có thể thay BISW bằng BISM hay các gói cước khác. Tại thời điểm này Mobifone vẫn chưa tính tiền nên gói cước không quan trọng

Tổng đài trả tin nhắn bạn đã đăng kí thành công

Khởi động lại máy

Nếu máy có biểu tượng chùm dâu như thế này là bạn đã thành công

Sau khi đăng ký, bạn có thể sử dụng các dịch vụ : BBM, IM, facebook, pushmail.. thoải mái.Nếu biểu tượng chùm dâu chưa hiện lên đồng thời bạn không sử dụng được các dịch vụ trên, bạn làm tiếp bước 2

Bước 2:

Soạn tin DK MI M5 gửi 999

Quảng cáo

Tổng đài thông báo bạn đã đăngh kí gói M5 thành công

Nhắn tiếp tin HUY BISW gửi 999

Tổng đài thông báo bạn đã hủy gói BISW thành công

Soạn tiếp tin HUY MI gửi 999 để hủy gói data

Chờ tổng đài thông báo đã hủy gói cước thành công, bạn khởi động lại máy

Nhắn tiếp DK BISW gửi 999

Quảng cáo

Sau khi có thông báo đăng kí thành công gói BISW, bạn khởi động lại máy lần nữa

Và đây là thành quả

Do các gói cước Mobifone khá đa dạng ngoài ra cấu hình của các máy BB cũng sự khác biệt nên sẽ gây ra một số lỗi trong quá trình đăng ký, các bạn thông báo lỗi bên dưới để mọi người cùng giúp đỡ nhé
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình ở Đà Nẵng, làm đủ mọi cách vẫn không dk đc,ai giúp với....?
Dk thanh cong,dung luong free 307mb, khi su dung tru tien tk! Bac cho e xin y kien.E uc vu nay lam.Dung luong free no k tru,no tru tien cua e 😔
Mình chưa đăng ký BISW nhưng máy đã có biểu tượng chùm dâu là sao vậy bạn?
diavinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
nếu như bạn nói thì nó chưa tính tiền ( XIN CHECK LẠI DÙM ĐỂ AE KHỎI HOANG MANG) ? tớ cũng đăng ký rồi sài rất ngon mọi thứ đủ cả, push mail, yahoo, facebook tùm tum tè le đều rất ngon duy nhất chỉ 1 điều ko ngon ĐÓ LÀ CHỈ SÀI ĐƯỢC 1 NGÀY SAU ĐÓ ĐỨT BÓNG DÀI DÀI vì nó đang thử nghiệm mà, phiền lắm tốt nhất a em cứ dùn gói 3G M25 là ngon rồi miễn phí 100Mb lận đấy.
Em đã gọi lên tổng đài 9244, 1 em xinh tươi đã giải thích cặn kẽ là "mobi đang thử nghiệm trong nội bộ thôi, a lấy thông tin ở đâu mà đăng ký thế?" đến đây các bác hiểu rồi chứ ạ! mấy gói cước đó là để mobi thử nghiệm đáy. Giá thành các gói cước ,dung lượn miễn phí là tượng trưng thôi nha...^_^
laxanhroi00
ĐẠI BÀNG
13 năm
may minh hien bieu tuong EDGE (sim sinh vien) minh huy goi cuoc sinh vien de dang ky bis ma tong dai bao ve
"He thong tam thoi chua thuc hien duoc yeu cau cua Quy khach. Vui long thu lai sau. Xin cam on"
Co bac nao xu ly duoc vu nay giup e phat,cu the nay thi khong biet khi nao moi biet toi mui vi bis/bes .
Lak_M!
ĐẠI BÀNG
13 năm
tui huy sim sv dk dc rồi nè,
dang ngồi chờ khởi động lại nè hehe
Thi bac doi mot luc sau lai dk la ok ngay. Minh cung dung sim sv.
BIS mobi

Minh sai 8320 ma lam du moi cach k duoc nhung khi bo sim qua 81 thi duoc lien k biet co phai do tai may k?
co ai giai dap gium minh ko? khong tru dung luon free( 307mb) ma lai tru tien trong tk. uc che wa
satan_f5
TÍCH CỰC
13 năm
Cái dung lượng free chỉ là ảo thôi...thực ra là data nó =0 bạn phải đk thêm 1 gói data gprs nữa mới xài không bị trừ tiền vào tk!
thamlenhu
TÍCH CỰC
13 năm
Huỷ gói cước Sinh Viên : *090# (gọi )

Mình làm cách đó thì huỷ dc gói sinh viên , mất sạch Data , nhưng vẩn ko dk dc BI$ ,

"Buồn như con chuồn chuồn "
Anh em trên tinh tế đã cảnh báo nhiều rồi sao các bác còn đâm đầu vào yêu Bích thế ........ Hiện tại mobifone đang trong quá trình thử nghiệm , có đăng kí được cũng chỉ sài tạm thôi lúc được lúc không mà không nhiều hơn được chỉ béo cho nhà mạng ........ chí ít anh em cũng làm đôi ba lần . Khuyên các bác không nên cố gắng nữa , tạm thời lìa xa em Bich đi . chừng nào mobifone gả em Bích thì các bác hãy đăng kí ..... :timebomb:
đăng ký xong hết rồi, có chữ EDGE rồi và nó còn send cho mình mail Activation server nữa nhưng vẫn ko dùng đc fb, nó báo lỗi 100 là sao các cao thủ ơi
hoangvnb
TÍCH CỰC
13 năm
Đang là sinh viên lại dùng viettel 😔
Không bik bao giờ nhìn mặt cái BBM mất :(

Ở đầu chủ topic nói BBM, facebook bik rồi
Cái IM là gì thế :-/
Và push mail của nó bằng apps gì có phải cái Visual Voice Mail

IM là app gồm có yahoo và mấy ứng dụng chat đó bạn
owentien
ĐẠI BÀNG
13 năm
lúc đầu đăng ký thành công xài hết ga vẫn không tính tiền nhưng tính hiệu chặp chờn lắm và hom kia uprom len 4.5 thì mất hết bis của mobifone.Đăng ký hủy nó báo không thực hiện được đăng ký mới thì nó báo tài khoản vẫn còn hạn sử dụng bây h không biế dùng bis như thế nào nữa chán thật biết vậy không uprom
chả biết nhưng rõ ràng Mobifone đã đập 1 phát chí tử vào mặt thằng Viettel rồi hehe,ngày trước giá BIS của viettel làm anh em yêu bb nản lòng bây giờ có mobifone khỏi cần thằng VT nữa .
Oh yeah.Thang mobi deu wa.Goi bis month no k cho minh free dung luong,no thu nghiem.Minh dk bis week thi lai dc.Deu that 😔
ShoppingVN
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình làm nó hiện lên thành EDGE rồi, service book cũng load về rồi nhưng ko thấy có thêm app nào cả ! Thế dùng yh với fb với push mail bằng cách nào vậy ! Ah mình phải làm đến bước 2 mới đc, mất 5k trong tai khoan cac bạn ạ !
Vẫn còn nhiều a/e phải đau đầu vì BIS quá nhỉ........ Mình may mắn đã thoát khỏi....! Dùng 2 hum nay thấy rất ổn định chưa có hiện tượng rớt... hihi
dacloc219vn
ĐẠI BÀNG
13 năm
trời ! ..
e làm rồi .
báo rồi. ..
reset lại thì vẫn lên EDGE bình thường ...
xài 8700 và mobifone trả sau

Thử phát, cầu mong còn kịp
*** *** bác, thế là phải ra mua sim cỏ r 😔(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019