Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướngg dẫn đăng ký gói BIS mobifone (hình)

cuong06lc
25/7/2011 6:56Phản hồi: 42
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trước đây em xài GPRS thì check mail = smartmail ngon lành từ khi cài thằng BIS này vào e không sử dụng đc smartmail nữa mặc dù đã vào setting chỉnh chế đọ sang BIS/BES rồi. Có bác nào biết cách xử lý vụ này ko giúp em với.Thanks all.
nhanh nhanh đăng ký đi các bạn ơi, sắp close rồi đấy
traduma
TÍCH CỰC
13 năm
Từ chiều qua không push mail được, hủy sạch đăng ký, làm theo hướng dẫn. Mất toi 6000đ và 10% pin vì bật lên tắt xuống. Chả thấy BIS đâu cả. :rolleyes:
vừa gọi lên mobifone định đk.nhưng nó bảo đang thử nghiệm k nên đk vì chưa ổn định và có thể bị trừ tiền linh tinh.họ sẽ k chịu trách nhiệm.
Cho mình hỏi với
Dk bis thì phải dùng tk chính hay tk thường :-s
em xin hỏi một câu
dễ hiểu là dung lượng miễn phí là ảo và phải đăng kí data để dùng nó
khi em đăng kí data rồi thì hiện gprs, nhưng lắp vào máy nào cũng không dùng được để truy cập internet mà dung lượng free thì còn đến 300m nữa cơ
điên quá
cấu hình ok hết mà
hay hôm nào đi mắng cho bọn nhân viên chăm sóc khách hàng nhỉ , chắc bọn nó cũng đau đầu hơn cả mình hì hì
Bis mobi hom nay dung thu nghiem roi.Troi oi,toi ngu wa.Tuog bis co van de nen huy dinh dk lai.Ai ngo no nhan cho cai tin xanh ron:" tu ngay 28 mobi tam dung goi cuoc danh cho bb" 😔
Giáng-y-chông bác này 😆 Quay lại với cái máng lợn mang tên SmartMail+Snaptu (đã chuyển thành Facebook Mobile)+Beejive
Hô hô, gặp sự cố y chang bạn này. Rất buồn.

(Bạn nên sửa lại tiếng việt có dấu ko mod xóa bài đó)

---------- Post added at 10:58 PM ---------- Previous post was at 10:55 PM ----------

Có BIS rồi thì dùng smartmail làm gì nữa bạn. Dùng mail mặc định của BB là nhất quả đất rồi còn gì
mrs4trang
TÍCH CỰC
13 năm
thế bây giờ ko có cách nào dùng được facebook 2.0 ak các bác.em đang dùng bb8900.thế này lại phải ngồi chờ ak
Không biết khi nào mobifone hết cho thử nghiệm Bis các bác nhỉ?
gio goi Bis het free roi ha cac bac?
thanks!
binhmafia94
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ko phải là hết free mà là hết DK dc rồi ạ
vửa hết free vừa hết DK để chuẩn bị gói cước tính phí đó mà 😃
Bố láo... ai nói mobi tính cước bis thế... mình đây mới hủy đi dk lại gói bis mà chat thấy mất tiền gì cả ... chém gió ah các bác ... hay đua vietel quá nên hâm dở ....?
ngantuan24
ĐẠI BÀNG
12 năm
soạn tin DK BAS gửi 999 báo lỗi câu lệnh không hợp lệ là sao
Các bạn xóa hết cài đặt Services Book trên máy đi, sau đó tiến hành đăng ký bình thường. Mobifone hiện vẫn cho đăng ký free, mình cũng gặp trường hợp ko đăng ký được như các bạn. Và giờ đã thành công. Kinh nghiệm như sau:

1. Hủy hết service book đang cài trên máy
2. soạn: Data off gửi 999 để hủy đăng ký GPRS
3. Soạn tin: Dk bas gửi 999 rồi chờ tin nhắn thông báo thành công

Tình hình là ngày hôm nay đẹp trời ngứa tay nhắn lại cái tin đăng ký gói BIS cho 999 và hên quá đc nhận luôn ( sau bao nhiêu ngày nhắn ko đc ). Hiện tại đã được ''chùm nho'' tuy nhiên khi sử dụng vẫn gặp ức chế: Ko vào youtube đc, tốc độ truyền dữ liệu không đều lúc đc lúc ko! Pushmail với FB chưa dùng thử nên chưa đánh giá!
pin em 253c9219

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019