Hưỡnhg dẫn cài WIN XP + WIN 8 cho ASUS EeePC X101CH

chipnho_tnt
1/4/2012 16:54Phản hồi: 227
227 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hungncdi
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cài win xp nhưng cài driver VGA nó báo lỗi dll ma ko sửa dc, tưởng bạn ghots win xp or ghots driver chứ cài lại thì cũng vậy thôi
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hungncdi mình đã ghots nhưng lơn quá khôg có tg up. nếu khôg dc thì mình không bít tn nữa. thôi chấp nhận dùng win 7 thôi
puka2427
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi là máy bác nào thỉnh thoảng có kêu sẹt sẹt khi nghe nhạc ko.Nghe cả bằng tai nghe lẫn loa ngoài đều thế nhé.driver đã cập nhật bản mới nhất .
ko bít có phải do nóng quá ko.hay quá tải CPU nhỉ.
Ko bít có phải là tình chung của dòng này ko.
Máy các bác lúc khởi động nó lên bao nhiêu độ thế .máy em chạy 1 bài hát nó vọt lên 66- 67 rùi.
thấy no qua' !
Thanks các pac nhiều !
hungncdi
ĐẠI BÀNG
12 năm
có, máy mình nghe nhạc lâu lâu cũng kêu sẹt sẹt, còn CPU nóng thì thường xuyên rồi, không có fan, không có khe thoát nhiệt, nên nóng là chuyện đương nhiên
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hungncdi Bác thử làm như mình hướng dẫn bên thảo luận nhé http://www.tinhte.vn/threads/1169149/#post-17457355
puka2427
ĐẠI BÀNG
12 năm
dùng tối thiểu hệ thống . chắc e này dùng với win 7 basic or bản rút gọn của win 7.cắt bỏ hầu hết hiệu ứng .là có thể ổn hơn chăng
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@puka2427 um. dùng win không thì ổn trên cả ổn http://www.tinhte.vn/threads/1169149/#post-17457355
puka2427
ĐẠI BÀNG
12 năm
chọn chế đô cửa sổ basic tren win 7.các pac sẽ thấy nhiệt độ và CPU giảm đi rõ dệt.
tóm lại là tắt cái chế độ Aero trong win 7.màn hình nó xấu tý nhưng dc cái hiệu quả và đỡ hại em Cpu !
khoa_bmt
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy mình lúc mua về cũng hay bị đứng 30s nhưng mang đi bảo hành người ta nạp cái gì vào á, đến giờ ko còn bị nữa.
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khoa_bmt thế anh bạn mua ở đâu? mang đến asus hay chôc bạn mua? bạn có cài lại hệ điều hành không?
khoa_bmt
ĐẠI BÀNG
12 năm
không hề cài lại hệ điều hành nhé, lúc mang đi sao thì về như vậy, nhưng ko còn bị đứng 30s nữa. Mình mua ở viplaptop nhưng alo thì đc hướng dẫn mang ra trung tâm bảo hành asus bảo hành, sau 3 ngày người ta alo nói là ok rùi , mình tét 2 tuần ko có chuyện gì xẩy ra nữa. Hình như cũng có nhiều người mang ra bảo hành vì bệnh này nên chỉ cần nói phát là họ hiểu ngay.
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khoa_bmt Vậy ah? thế họ sửa chữa phần cứng ah? bạn thấy nó chạy hơn trc không? Phải để những 3 ngày cơ ah. lâu thế hichic. Máy còn nóng nhu trước không bạn
khoa_bmt
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy mát hơn nhiều lắm, mình ko bik có sửa phần cứng ko nhưng có dán 2 tem bảo hành, lúc lấy máy hỏi thì nó nói tháo ra nạp lại cái gì á. chắc dòng này bị bảo hành nhiều nên nói phát nó hiểu luôn. thì trung tâm bảo hành nào chẳng thế?hẹn 3 đến 5 ngày alo qua lấy máy. Chạy win 7 vẫn còn ì ạch lắm, ko mượt bằng mấy em atom n570 đc.
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
jay ah. thật sự thì mình vẫn chưa muốn đi bảo hanh 1-vì ngại 2- vì không muốn nó bị mổ sẻ sớm quá. mà bạn ở hà nội ah. Trung tâm bảo hành Hà nội ở đâu hả bạn?
vanquann
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy của mình khi xem phim có thấy nóng gì đâu, ko nóng bằng con HP thế mà máy vẫn đơ 30s, tiếng loa kêu è è,
mới đầu sợ quá, sau lên diễn đàn thấy hầu hết mọi người đều bị, cũng thấy yên tâm, ko hiểu có ảnh hưởng gì đến máy ko nhỉ, giờ đây mỗi lần dùng là dành riêng cho em nó cái quạt máy, mình thì chịu nóng, khổ quá đi thôi
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vanquann hihi cảnh ngộ nghe buồn cười nhưng đúng thật mình cũng vậy. chắc phải mua cho em ý cái điều hoà xong gắn vào đít em ý cho mát
puka2427
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vanquann thấy có bác mang đi bảo hành ok hơn đấy.Lúc nào chán chán cả hội mang đi bảo hành đê .cho nó hoành tráng .
dùng kiểu này vừa xót vừa ức !
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@puka2427 được đấy hôm nào tụ tập a e làm quả offline chia sẻ kinh nghiệm rồi cùng nhau mang đi bảo hành cho TTBH nó sốc
puka2427
ĐẠI BÀNG
12 năm
à có bác nào cài MAC IOS lên con này ko.
mình vừa đọc bài bên tinh tế mình.cài cho dc cho con Eee PC 1000H
Ko bít con của mình thế nào.
Cấu hình thì con ta ngon hơn rùi .
Thấy ham qúa bác nào thử rùi thì lên tiếng cho a em bít nhé.
Link đây :http://www.tinhte.vn/threads/128977/Chúc anh em vui vẻ 😃
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là rất tình hình. Mình đã cho em nó đi Spa ở TTBH rồi. 5 ngày nữa gặp lại em. hi vọng sẽ có tin vui thay vì tin buồn hahah.
puka2427
ĐẠI BÀNG
12 năm
đi bảo hành về .có gì bác cho anh em vài cái cảm nhận nhé.mình rất quan tam đến khoản nhiệt độ 😆 và tiếng kêu sẹt sẹt .
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@puka2427 um hihi vọng là ok. Mình đang không hiểu n làm gì để giảm nhiệt đọ. liệu nó co thay j đó của mình không nhỉ? mình chưa bao hành bao giờ. Mình nghĩ TTNH lớn thế chắ nó cũng chẳng thay gì của mình đâu nhỉ.
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thông báo với cả nhà là hôm nay sau 1 tuần mang đi bảo hành thì mình đã mang em ý về. bước đầu không thấy gì là thay đổi nhiều, đặc biệt máy sẽ không bị tháo nhé. Mình sẽ thử 1 thời gian rồi sẽ cho các bác ý kiến
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là máy đã được up date BIOS. máy đa hết treo tuy nhiên máy mình không thể sleep không hiểu tại sao?????????????
puka2427
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chipnho_tnt bảo hành mất mấy ngày hả bác.mình đang chờ asus gọi điện .ngóng quá !!
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@puka2427 Máy khác thì mình không biết cong máy mình thì hơn 1 tuần. có lẽ do nhiều máy quá nên lâu. Bác bảo hành ở đâu?
puka2427
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chipnho_tnt Trung tâm asus ở thái hà bác àk.Cái chuột cảm ứng nó dở chứng thế là phải mang đi luôn.Được 4 ngày rùi mà chưa thấy gì.:chắc cũng phải như bác 😔(
Bác cũng ở đấy chứ
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@puka2427 uh. mình cũng đến đấy. Gặp em xinh gái 2 lần nc em 1 lần. hehe. Hi vọng không gặp em lần nữa.
Lúc lấy máy bác xem có sleep được không nhé và khởi động lại trong vòng 2s ý. Có mỗi cái hàng độc lại không dùng được.
puka2427
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chipnho_tnt chờ lâu ghê.Gần tuần rùi mà chưa thấy gì.
chắc cũng phải đợi hơn tuần như bác mất
bác có gọi điện lên giục ko.
Có máy về xem euro cho nó nhàn nhã mà ko dc.
hungncdi
ĐẠI BÀNG
12 năm
ah, có cách chữa bệnh đứng máy rùi ah, phải mang đi bảo hành gấp thôi, chứ bây giờ máy mình thường xuyên bị, có khi 5p/lần, ko dám cho người ta mượn máy sợ quê độ, 1 cách nữa là mình tháo pin ra xài xạc thôi mà cả ngày ko đứng, cứ lắp pin vào là 5p/lần, haiz
hungncdi
ĐẠI BÀNG
12 năm
mà ở sg bảo hành ở đâu nhỉ, mình mua máy ở phong vũ
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hungncdi
ASUS Service Center - Ho Chi Minh​
8th Floor,Qunimex Building , 28 Nguyen Thi Dieu , P6, Q3, Dist3.HCM city​
1900-5555-81​

FPT Service Center - Ho Chi Minh​
72/6A Tran Quoc Toan, Ward 8, Dist. 3, HCMC, Vietnam​
1900-5555-81​

của bác đây nhé
hungncdi
ĐẠI BÀNG
12 năm
thông số bios của mấy bac đi bảo hành là bao nhiêu vậy, của mình chưa đi bảo hành là: BIOS ver: 04.06.05, máy mình mua ở phong vũ ko có ji hết ngoài tờ VAT và phiếu xuất kho, check seri thì ko tìm ra thông tin, ko biết có bảo hành hãng được ko hay chỉ bảo hành phong vũ thôi
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hungncdi Mình không nhớ ver của bios. Nếu bác chú ý và nhớ thì bác sẽ thấy sau khi máy bảo hành nó sẽ nạp flash cho bios có phần PP (gì gì đó) nói chung là 1 phần để cài đặt CPU máy bác có Intal on 2s không?
Bác yên tâm đi hôm đó mình cũng chẳng mang giấy tờ gì cả! chỉ đưa máy là ok luôn. Miễn sao máy bác còn bảo hành không rách tem. nếu hết bảo hành thì bảo người ta.
puka2427
ĐẠI BÀNG
12 năm
mail chỉ là thông báo thui.về chế độ chăm sóc khách hàng thui.
10 ngày trôi qua rồi mà chưa thấy gì,kiểu này phải gọi điện hỏi thôi !.
Máy mình nó bị đơ cái chuột.Nên phải mang đi .
humminh mang ra 10phút mà có đến 5 người đến bảo hành, công nhận đông thật 😔(.
Mấy ko luột hả c.
Cậu khai báo tình trạng bị sao.Mình chỉ bảo bị nóng và giật thui​
@chipnho_tnt ko, em mang mỗi xác máy k thôi, ngta nhìn tem cái nhận máy luôn chả cần check j cả, tại hum nọ về quê để quên cái sạc ở quê h mới nhớ ra nên ko có sạc mà sạc hjc
puka2427
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chipnho_tnt chẳng thích đâu.Hum đó mình ra ko gặp cái e tóc vàng xinh xinh đâu.thấy mấy ông đến bảo hành có hỏi thăm (tên Nga thì phải 😃 ). bảo là hum đó nghỉ .có e làm thay .sinh năm 86 mà trông như học sinh cấp 3 @@.
Bác nói Instant on chứ gì.Thấy ông ấy bảo dowload bản mới nhất về mà.tim cai bieu tượng trong mục gadgets 😃).la ok bác à
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@puka2427 ùm thì mình cũng gặp em 86 đấy đã được gặp em tóc vàng đâu. Mà nói thật PG của Asus xinh thật.
Có lẽ máy mình bị lỗi Intant on rồi không đc. Thôi kê chẳng sao không dùng cũng không vấn đề gì
puka2427
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chipnho_tnt Hãng nào cũng vậy thui bác à.Vào đấy dịu cả cơn nóng ấy chứ.
Còn cái kia có khi bác ghost lại win có khi lại dc 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019