Hưỡnhg dẫn cài WIN XP + WIN 8 cho ASUS EeePC X101CH

chipnho_tnt
1/4/2012 16:54Phản hồi: 227
227 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hungncdi
ĐẠI BÀNG
12 năm
dxdiag có cho biết ver bios đó
thông báo các bác là lỗi đơ máy 30s do dùng pin đã dc fix hết rồi nhé 😆 hình như ngta up lại bios thì phải, h lúc mở máy nhấn del hay F12 ko vào đc bios nữa hjx còn instant on thì vẫn dùng bình thường, chỉ là bị tắt đi do up lại bios thôi, các bác vào gadget của màn hình lôi cái gadget instant on ra rồi enable lại là ok
hungncdi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@crazyboy_alias giong minh
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@crazyboy_alias mình dùng Pin hay sạc đều thế hết. Hay là do máy mình bị hỏng nặng nhất rồi
@chipnho_tnt thế à, thế thì bác thử đem đi bảo hành xem thế nào, chứ CPU e xem bằng CPUZ thì vẫn chạy xung nhịp 1.6, có lẽ ngta up bios để fix điều khiển nguồn điện tốt hơn thì phải
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@crazyboy_alias um có lẽ thế. mình ngại đi bảo hành lắm. chờ đợi lại tuần nữa thì mệt
hungncdi
ĐẠI BÀNG
12 năm
bán máy còn BH phong vũ mua 15/4, full box, ko thiếu ji hết, giá 4,7tr, gia đình mới cho thêm tiền mua máy mới,hj, vì bệnh đứng 30s chung nên ai mua phải chấp nhận nha, tai chưa đi bảo hành vì chưa có time, ai có nhu cầu pm box
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hungncdi màu gì hả bạn? cần tiền ngay ah?
hungncdi
ĐẠI BÀNG
12 năm
màu đen, không cần ngay, có thể thư thả 1,2 tháng ji cũng được
vanquann
ĐẠI BÀNG
12 năm
mọi người ơi, cái netbook X101CH này có nâng cấp được chip lên không nhi? có ai nâng cấp chưa cho anh em ý kiến để còn theo nhi? mình muốn nâng lên 1.85GHz không biết có được ko?
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vanquann mình cũng chẳng biết, nhưng mình nghĩ không thể. Nếu thay được thì nó ra con 1025c or ce làm j???????????
@vanquann lap làm j thay đc chip hả bác, con này thay ram còn chả đc chứ là, max 2G rồi 😔 sao mà chơi zingplay trò nhẹ hều mà cũng bị giật tung lên chứ, mấy trò mấy trăm Mb chơi thì chả sao, có bác nào bị ko
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@crazyboy_alias Uh. như plant vs zomebie không chơi đc nhưng Couster strike bắt nhau ầm ầm. CF thì hơi lag tí. NFS hơi giật khi chơi nhiều máy
vanquann
ĐẠI BÀNG
12 năm
chán nhỉ, bọn này nó gắn chặt CPU vào main rồi hả, ai có clip mổ xẻ em này ko cho xin cái link coi thế nào nhỉ
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là rất tình hình các bác ah. máy mình sau thời gian bảo hành về giờ lại bắt đầu treo tiếp. Nản kinh khủng!!!!!!!!!!!!!!!!
@chipnho_tnt bác bảo hành sao nhanh thế, có 2 ngày thui à :-o lúc lấy máy bác ko check à, công nhận con này nhiều lỗi vớ vẩn thật, hình như là lỗi phần cứng hoặc chưa có driver thích hợp, trc khi ra mắt atom mới nghe bảo có vụ chip mới ko vượt qua đc chuẩn tương thích windows nên phải lùi lại mấy tháng để fix mà, card âm thanh mà để output sound lên 192Khz là rè thấy rõ luôn, sau vụ mua con này rút kinh nghiệm ko chơi netbook nữa, lắm lỗi vặt
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@crazyboy_alias đâu mình bảo hành mất tuần chứ ít gì! Mình check hết rồi! hôm qua cho người yêu mượn máy bảo máy lại treo mình không tin còn cáu với người yêu. thế là mình dùng thì đúng thật xấu hết mặt. Không phải không chơi netbook mà là nên mua con có quạt!!!!!!!!!!!!!!
puka2427
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chipnho_tnt vừa chạy vừa theo dõi cpu bác à.
chắc chắn bác sẽ bít vì sao em nó giật
chip của mình có
dual 1.6 thui.
giao cho e nó việc nhẹ nhàng thui.
chạy đa nhiệm nhiều dễ treo lắm.
/mình có chạy cái tell me more chạy vào chương trình .Đơ luôn và tự khởi động lại.Nản luôn.Rút kinh nghiệm theo kiểu ko yếu mà cho ra gió .😁 .
chuyển theme sang basic có hiệu quả hơn đấy.
tắt các chương trình khởi động cùng win nữa .
Máy mình khởi động hết tầm 60s còn máy các bác thì sao :p
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@puka2427 các đấy mình biết hết rồi! Mình khá khá về máy tính nên mình biết phải làm gì với nó mà! máy mình khởi độn 20s thôi!
Nói chung là thôi cứ kệ! thỉnh thoảng dùng em ý còn đâu dùng desktop ( hơi tốn điên)
Hình như con này ưa nặng hay sao ý! chạy đa nhiệm thì không treo nhưng đọc báo lại treo. Những thỉnh thoảng mới treo thôi.
vanquann
ĐẠI BÀNG
12 năm
không biết dòng netbook của hãng khác có bị không nhỉ, hay chỉ mỗi con này bị thôi nhỉ, dang xem phim lại kêu è è phát chán
puka2427
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vanquann Thực ra nó quá tải Cpu đấy các bác àk.
Mang đi bảo hành dc cái này mất cái kia.(bản bios mới sẽ ép xung xuống ko cho quá tải.nhưng đổi lại công suất chip ko đạt yêu cầu lên sinh ra giật vì ko xử lý kịp - đó là điều mình nghĩ sau mấy hum mang bảo hành về )
Mà lên mua cái có quạt (hehe- cái này nhận ra sau khi mua e này ) và h khuyên mọi người >Hãy chơi hàng có quạt.
Netbook nếu bác chạy quá tải con nào chả thế.
Chịu khó tối ưu hoá hệ thống vậy.
chuyển themes basic và chạy phim HD 720p thui.
dùng cho em nó chạy 1080p .em nó ko kham nổi đâu.
Còn cái è è bác có thể mang ra bảo hành để họ updatebios cho
hoặc nhờ ai thành thạo việc đó.làm dùm nhanh thôi ý mờ.Đỡ bị cầm máy đến mấy ngày mà sinh ra nhớ.
vanquann
ĐẠI BÀNG
12 năm
@puka2427 update bost hay bios bạn ơi vậy??? có phải nó là một ko?
puka2427
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vanquann uk là 1 bác ak.để mình sửa lạ bài .thanks bác
của mình là bản 4.06.05
dùng cũng ổn.nhưng ko còn dc mượt như trước.
khởi động lâu hơn.load chương trình mặc định chậm hơn .nói chung là được cái này mất cái kia
puka2427
ĐẠI BÀNG
12 năm
ak còn 1 vấn đề nữa là tình trạng pin của em nó.
Mình mua dc hơn tháng mà đã chai tới 4% rùi. 😔
bác nào nào có kinh nghiệm cho ý kiến cái
máy mọi người thế ko :(
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@puka2427 chai??????bác kiểm tra kiểu gì thế?
bác nạp cho pin full đến mức không dùng đến pin nữa thì bác cứ để pin đấy và dùng sạc. Không phải tháo pin ra đâu,
puka2427
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chipnho_tnt từ lúc mua về đến h.có tháo pin ra bao h đâu.
toàn vừa dùng vừa sặc thui.
mình dùng everst để test
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@puka2427 nhưng bác phải để nó full pin và không dùng pin nua nhé
hungncdi
ĐẠI BÀNG
12 năm
thấy các bác mang đi bảo hành nói up bios mà mình làm việc nên không có thời gian và mang đi bảo hành thì khó làm việc lắm nen lên trang chủ asus tải bản bios update về up, up xong 2 ngày nay xài pin không mà chưa thấy đứng máy, hi vọng sẽ không bị nữa, ^^, chứ trước toàn phải tháo pin, chứ lắp pin vào thì đứng miết, haiz
hjx, em cũng muốn chia sẻ với các anh chị 1 chút
máy em cũng bị tình trạng nóng dừng hình+thỉnh thoảng bị chỉ ngang màn hình( khoảng 5,6cm), đọc topic xog cũng thấy yên tâm chút chút
mang đi BH ở ngõ 131 Thái Hà từ hôm 8/6
hnay sốt ruột quá gọi điện hỏi thì đc cho biết cty đang đi nghỉ mát @@
và có thể máy em phải thay linh kiện nên mới lâu thế 😔 buồn luôn
hungncdi
ĐẠI BÀNG
12 năm
kết quả tự upbios sau 3 ngày, xài pin, pin+sac chưa bị đứng lần nào ^^
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau 1 đêm quyết định. Đêm qua 12h mình đã up lại flash cho bios và kết quả là máy chạy mượt như lúc mới mua. intant on lại bình thường oy! đang test xem có treo không! hj vọng là không
puka2427
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chipnho_tnt mang đi bảo hành người ta up cho mà .
Bản của bác bao nhiêu thế.nếu cao hơn bản của mình thì mình sẽ có đánh liều up vậy !
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@puka2427 bản của bác là bao nhiêu? bác cứ vào cái topic củ mình mà xem
puka2427
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chipnho_tnt mình up lên 1101 rồi.và h đang tes thử.thanks bác
cái wifi nó nhận hơi chậm hơn lúc trước thì phải 😃
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@puka2427 nhấn Thank mình đi huhuhu😔
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã có topic về up flash bios nhé
http://www.tinhte.vn/threads/1340474/
Vụ này chuyện nhỏ như con thỏ mà cũng bàn luận 6 trang
Cài cái ASUS Update Program vào trong máy, vào trang ASUS down bản bios mới nhất, sau đó chọn Update From File hoặc có thể update onlin khi connect với mạng
Thế là xong
@chipnho_tnt Ko có mợ thì chợ vẫn đông
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@honeyz không có mày chợ vẫn đông thì đúng hơn đấy chê topic của tao thì cmt ở trong topic này làm j cút
@chipnho_tnt Chú mày là admin tinhte à, a post ở đâu là quyền của anh, mày sủa làm gì hả thằng vô học
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@honeyz DKM vô học là mày đấy? Mày bằng cấp đến đâu mà bảo tao vô học?
puka2427
ĐẠI BÀNG
12 năm
thui bác các ơi.đây là nơi trao đổi kinh nghiệm mà.
Giá như bác Honeyz tham gia vào toppic sớm hơn thì bọn em .đâu có phải bàn bán nhiều .
a em trên mày phải tự mò nhiều lắm mới làm cho e eeepc X101CH này hoạt động ổn định.
bọn e thì đều là dân ko chuyên cả.lên mới phải bàn luận nhiều.
vì thế bác cũng lên thông cảm cho anh em 1 tý .(bác cao thủ thì e pít rùi ).
Bác nói " Vụ này chuyện nhỏ như con thỏ mà cũng bàn luận 6 trang " thú thực e cũng hơi bức xúc đấy.Căn bản là lúc đầu có ai bít gì đâu.A e đều phải mang đi bảo hành đấy.Song rùi người ta có nói là upbois lên anh em lên chia sẻ và bàn luận thui.Mong bác hiểu điều này.
Hy vọng với kinh nghiệm của mình các bác sẽ giúp a e dùng eeepc X101CH yên tâm hơn !.
Thanks các pác !
hungncdi
ĐẠI BÀNG
12 năm
vấn đề là tới trang thứ 6 thì asus mới tung ra bản bios sửa lỗi
hungncdi
ĐẠI BÀNG
12 năm
keke, sau 1 thời gian nghịch con x101ch thấy không như quảng cáo nên đã cho e nó về vườn làm lót chuột cho con asus k43sd, hi vọng các bác lần sau mua mấy con notebook 10" thì thà mua dt còn hơn, chạy xp ko được, chạy win 7 thì nặng, chơi game cũng không xong, haiz
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@honeyz tao đang hỏi mày đấy? Thế nào là full HD mày giải thích xem nào? Vâng em không có tiền, không có cơ hội như anh để em dùng mấy con đấy nhưng em được dùng hàng Notebook, Probook, chứ không như mày đâu thằng vô học
@chipnho_tnt Anh có cả cửa hàng laptop á, chú mày dùng có lèo tèo như thế mà cũng khoe khoang làm gì, nhục lắm
Full HD mà ko biết thì đúng là.... bại não thật
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@honeyz vâng có cửa hàng chưa chắc đã là giỏi đâu bố già ạ? đây thằng 1 chữ cắn đôi không biết cũng mở đc cửa hàng đấy ạ. Cứ cho là ông nhà giàu tôi không bằng đi. Bây giờ muốn thể hiện mình tài giỏi thì CÀI WIN XP CHO X101CH đi ( đầy đủ driver). Nếu ok em sẽ ko phát biểu gì nữa. Cài xong nhớ up ảnh lên cho mọi người xem anh nhe! Thank anh. (vs đảng cấp của anh em nghĩ là tối có anh nhỉ) em đang chờ để cài đây. Hướng dẫn luôn anh nhé!
@chipnho_tnt Giờ này 2012 mà còn xài XP nữa thì ..... đuối
Anh ko có dư thời gian để ngồi cài từng driver cho XP. Con X101CH này chạy Win 7 cũng ok thì tại sao lại phải cài XP cho phiền
Hai năm wa, máy cửa hàng anh bán ra toàn cài Win 7 cho nhanh
Chú thích hoài cổ XP thì tự ngồi mà mài mò nhé, anh ko rãnh như chú đâu
vanquann
ĐẠI BÀNG
12 năm
he he lâu ko vào, ở đây lại xảy ra chiến tranh hả, xin các nguời tài giỏi thôi so tài chửi bới nữa đi, cái gì ko biết lên google rồi cũng sẽ biết, chủ đề của bài viết là cài XP lên con netbook này mà lại có đủ driver, vẫn chưa được giải quết đâu đấy, theo tớ nghĩ microsoft hình như đã ngừng mọi hỗ trợ cho XP rồi thì phải, cho nên là các nhà sản xuất phần cứng quên mất viết driver cho XP, nếu rảnh rỗi thì tự viết đi rồi để anh em thank nhiệt liệt hihi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019