Hưỡnhg dẫn cài WIN XP + WIN 8 cho ASUS EeePC X101CH

chipnho_tnt
1/4/2012 16:54Phản hồi: 227
227 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hungncdi
ĐẠI BÀNG
12 năm
hôm qua mua máy tại cửa hàng phong vũ được thẻ cào intel về lên trang chủ nhập mã số trúng thưởng, tí tửng nhập vào nhận được thông báo đả có người sử dụng, haiz, đúng là khuyến mãi, cứ như bột giặt omo, mở ra thấy thẻ cào người ta cào sẵn cho rồi, kakaka
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hungncdi bác mua máy j? khổ thân bác mừng hụt
hungncdi
ĐẠI BÀNG
12 năm
asus k43sd, dòng này giá tiền so với cấu hình cũng được, mua ở phong vũ 2 lần mà chưa được tặng cái balo nào, hix
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hungncdi máy đấy là ngon rồi. cũng chúc mừng bác có máy mới!
puka2427
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hungncdi hum trước mình đi bảo lấy bảo hành bên asus .Gặp nhân viên bên Phong Vũ đi lấy bảo hành trông ngông thế . Chẳng ấn tượng chút nào hazzi
Đã update bios và cảm nhận đầu tên là khá thất vọng với khả năng bắt sóng wifi. Các máy khác cùng vị trí sóng 4 vạch mà máy mình thì ko nhìn thấy mạng luôn 😁
puka2427
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhlt86 Công nhận upbios xong .máy nhận wifi khá chậm thui.
Nhưng vào mạng vẫn vèo vèo ! chỉ là hiện biểu tượng lâu thui :D
huydtc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đã update Bios theo hướng dẫn dùng ổn định được vài bữa thì hôm nay lại tiếp tục bị treo máy lại, nhờ các bạn chỉ giúp cách khắc phục lỗi này.
Thanks.
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huydtc bạn có xem bài viết hướng dẫn up bios của mình chưa? bạn sang trang đó cmt nhe. mình se giúp bạn
không có driver cho win xp, 😕
đang dùng Chrome mà, mỗi diễn đàn tinhte là bị thôi, còn dọc các loại báo, xem cả phim online vẫn ngon
winzinzu
ĐẠI BÀNG
12 năm
chipnho_tnt bạn up hộ cái driver vga của con x101ch win xp của con này dc ko nếu dc thanks nhiều
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@winzinzu http://www.fshare.vn/file/TBS6VH2BVT/
của bạn đây nha. chắc 50% thành công. hjhj có j cứ cmt mình sẽ giúp
winzinzu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chipnho_tnt thanks bạn nhé 😁
winzinzu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chipnho_tnt mình cài thử rồi nhưng vẫn lỗi ko dc bạn có gì bạn cho mình cái yahoo hay số dt để mình gọi mình hỏi
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@winzinzu um đc roi đây là yahoo của minh
chipnho_killer_spectre_tnt - khoang 9h mình on nhé
hungncdi
ĐẠI BÀNG
12 năm
win 8 thì không sao, nhưng xp mới là vấn đề, 😁, mà x101ch màn hình nhỏ quá xài win 8 1 số cái nó ko chạy được thì phải, lúc mới cái win 8 thấy vậy nên quay lại win 7 cho nó lành
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hungncdi không phải 1 số mà la toàn bộ giao diên model ui. Nhưng vs bản ko phải rtm thì minh giải quết đc rồi nhưng vs bản chuẩn bây giờ thì nó lại lỗi mình chưa tìm ra cach.
hungncdi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chipnho_tnt cái x101ch sao mà hồng nhan bạc phận thế nhỉ, đúng là notebook ngày càng bị lãng quên
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hungncdi um. thế mà hôm mình đi expo ý. Nó vẫn còn được pr quảng cáo ác lắm. Vẫn còn được trưng bày đấy.
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hungncdi ah bắt lỗi ông bạn nhe. Net chứ không phải note
hungncdi
ĐẠI BÀNG
12 năm
😕 oh my god
dung_9z
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy bài hướng dẫn cài song song win 8 và win xp. Không có bài nào chấp nhận được cả.
Bài này hướng đã trong khi đó dùng hình ảnh windows 7.
có bài lại bảo thểm tuy chọn boot win xp. Xin thư làm như thế nó sẽ báo thiếu file ntldr.
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dung_9z Bạn nói như bạn giỏi quá ha. Vậy thì bạn thử làm và chia sẻ kinh nghiệm đi. Đưng có đứng đó mà có nói này nói nọ Cái này tôi làm thành công thì tôi mới chia sẻ.
dung_9z
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tôi chỉ có nó về bài của bạn một cậu gọi là góp ý thôi nhé
"Bài này hướng đã trong khi đó dùng hình ảnh windows 7." còn bạn ko nghe thì thôi
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dung_9z Tôi lạy ông, dùng win nào mà chả được miễn là hướng dẫn và làm đc là được, ông cứ bày vez lắm chuyện, ông thích thì tự đi mà làm hoạnh hoẹ cái gì.
dung_9z
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bài này hướng dẫn như vậy sẽ khó có ai làm được. Vì win 8 không hỗ trợ khởi động cùng win xp
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dung_9z Ông bị điên ah. Không biết chữ ah. Cái này hướng dẫn cài win xp và win 8 chứ có chữ dual boot không cha nội. Đọc thì đọc kĩ trc khi nói chứ. Thích Spam ah?
dung_9z
ĐẠI BÀNG
12 năm
ông là cái thể loại ko biết nghe người khác nói. Đúng là dual boot, bây h tôi mới hiểu trình độ của ông. Bai nay toi doc di doc lai may thang roi nhe lan sau có viết bỏ cái dấu + thay bằng chử hoặc nhé. Cuối cùng thì bỏ nay cái thói nói chợ búa đi
luserbai
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình không cài dc driver cho eee pc là sao nhỉ, bị lỗi như dưới đây
bác nào biết khắc phục không ạ?!?
hay mẹ nào có driver chuẩn thì share cho mình với nhé 😁 (không nhận link trang chủ nhé, mình downl bên đó về mà)
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@luserbai Bạn này nhìn quen quen. keke
-Bạn đang dùng eepc j đấy 101CH hả. Bạn dùng đúng driver ko?
luserbai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chipnho_tnt mình down đúng bạn à
nhưng không hiểu sao như thế
bạn nào có driver của nó mà các bạn đã cài thành công thì share cho mình với nhé
bản này là bản thứ 3 liên tiếp mình down về mà vẫn lỗi :oops:
hungncdi
ĐẠI BÀNG
11 năm
lên trang chủ down, :p
puka2427
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thông báo với a e là mình đã cài Win 8 trên e này nhé !
Cơ bản là ngon .chỉ có 2 cái phần mền nó ko chạy thui ( dù vẫn cài được nhé )
Còn đâu Driver vẫn nhận hết nhé !
A em tha hồ trải nghiệm
Mình cài song song Win 8 và Win 7
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@puka2427 Um vẫn cài đc mà từ đời đầu rồi. Những bác cài là ok rồi. nhung modern ui không dùng đc mà
luserbai
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nào có driver màn hình em nó thì share cho em với ạ 😔
bsnr nào mà các bác đã đang dung đấy ạ :(
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@luserbai mình tưởng bạn đã ok rồi cơ. đc rồi mình up cho
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@luserbai của bạn đây http://www.fshare.vn/folder/TY23XXHS4T/
luserbai
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác chủ cho em hỏi chút
bạn mình có con x101h cấu hình cũng tương đương x101ch
mình cài win 8 thấy chạy ngon hơn hẳn win 7, cơ mà không tìm đc driver cho nó (tình trạng trước của máy mình 😁)
nếu mình mang qua asus nhờ người ta cài giúp k biết có đuọc không nhỉ?!?! :D
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@luserbai Điều đó là không thể bạn ah!
1 - x101h và x101ch đều có thể cài win 8 và có thể dùng driver win 7 như bình thường mình đã dùng và vẫn sử dụng như trêm wi 7 (cái này mình đã dùng không hề nói khoác nha)
2 - mặc dù cài đc win 8 nhưng không thể dùng đc giao diện Modern UI bởi vì độ phân giải thấp nhất của máy phải là 1024 x 768 trong khi đó 2 máy trên độ phân giải chỉ là 1024 x 600. (Hồi trước khi win 8 ở bản dùng thử thì khi cài driver win 7 và "ép" độ phân giải lên 1024 x 768 thì dùng đc nhưng bây giờ bản hoàn chỉnh thì báo lỗi hệ thống) => Tóm lại là chỉ có thể dùng giao diện classic thôi.
3 - 2 máy này nhà sản xuất khuyên dùng win 7 nên nếu bạn mang ra trung tâm thì họ cũng chỉ khuyên bạn nên dùng win 7 mà thôi họ sẽ không cài cho đâu.
4 - Còn driver thì bạn xem hướng dẫn của mình để cài driver win 7 cho win 8 nhé.
Mình cài winxp cho em này chạy cực nhanh và rất mượt....
@kha.chi Bác cài đc win xp rồi àh, thế còn driver cho xp thì sao hở pác???
@hadobac Tất nhiên phải có driver cho winxp thì mới dùng được chứ....!
puka2427
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình nghĩ đa phần thì nhận hết . Chỉ là phần mền kèm theo máy nó ko chạy thui .
@puka2427 Không đơn giản như bạn nghĩ đâu... Mình mất gần 2 ngày mới tìm đủ driver winxp cho em nó đấy bạn à!
@kha.chi Bác cài win xp bằng USB hay ổ đĩa ngoài thế, bác tìm ở đâu driver thế, có thể up lên giùm mình đc ko?
@kha.chi Bạn gửi cho mình nhé truongphu178@gmail.com
Cám ơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019