Hybrid OS mới cho BlackBerry Bold 9000 - JSL 7.0

BUSPBP
12/8/2011 3:2Phản hồi: 106
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tối mới thử xem bản này thế nào
LongCT88
ĐẠI BÀNG
13 năm
E mới dùng bb nên chưa có kinh nghiệm gì cả. E muốn hỏi là e đinh up bằng cái phần mềm Vnbb... gì gì đó. The hybrid này thì cái sạch sẽ luôn hay phải cài OS gốc trước rồi mới cài Hybrid hay thế nào ạ? hay cái Hybrid này có tác dụng gì ạ? Hay chỉ là file Java tối ưu. Mong các bác giải đáp. Máy e thì đang ở phiên bản 1067 ....
ban nay kg xai Browser bang 3g duoc bac oi, trong cai dat chi co Hotspot Browser thui a. co ban nao xai 3g Browser duoc chi cho minh voi
tuanhv
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ai nói bản này không vào được brower 3g. vào được và chạy rất tốt. theo mình nghĩ sau khi bạn cài xong, bạn nên vào mục: options/advanced options/TCP/IP để cài lại theo đúng nhà mạng vd: mobilfone: -APN: m-wap; user name: mms; password:mms
và vào options/advanced options /service book để theo service book cho đúng với nhà mạng của sim card đang dùng thì vào mạng vô tư
vay bac chi giup minh nhe, minh xai viettel.

---------- Post added at 02:49 PM ---------- Previous post was at 02:45 PM ----------

bac chi giup minh nhe, minh xai viettel. vao service book chi thay ho tro wife thoi a.
sau mot hoi may mo, cai lai cai Servicebook bay gio ok roi. tui thay giao dien cua OS nay dep nen thich luon roi. cam on bac nhiu nhiu nhe
Không hiểu sao tui cứ cài chương trình JSL là nó bảo là chưa remove cái older version, trong khi đã xóa sạch roài. Không bik bác nào có cao kiến gì không
mình cũng bị lỗi Servicebook để cài lại xem

---------- Post added at 03:06 AM ---------- Previous post was at 03:04 AM ----------

mình cũng bị lỗi Servicebook để cài lại xem
đã vào đc mạng r cài lại Servicebook là uke. mình thấy bản này ưng ý nhất, đã thử qua rất nhiều bản r
bản này cứ được 1 ngày là lỗi 3rd
chán quá. không biết có phải tại cái service book không nữa
oknion
ĐẠI BÀNG
13 năm
bản này pin thế nào các bác
bản này phải nói là hoàn hảo. Xin lưu ý với những ai đã từng tối ưu trước khi dùng bản này phải cài lại os base rồi mới cài bản này nếu không sẽ bị lỗi hoặc không cài được

---------- Post added at 11:26 AM ---------- Previous post was at 11:19 AM ----------

cũng chẳng phải cài SB làm gì cho mệt Brownser thì để Hotpot truy cập qua Wifi 3G thì dùng Opere Mini V6 cho long lanh
mianlien203
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhận xét sau 1 tuần sử dụng:
Pin: Tạm ổn (~2 ngày) nhưng hình như thua bản 900 tối ưu (~2.5 ngày) nhu cầu sử dụng như nhau.
Memory: Giảm khá nhanh (dùng meterberry theo dõi).
Không tương thích phần mềm: test river (mới kiểm tra vài app).
Khả năng thực thi: Công nhận nhanh ko có độ trễ.
=> Đang đợi cho hết pin up lại bản rom 900 tối ưu.
Bác ơi, em cũng đang thắc mắc cái này. Em xài mà cứ thấy free memory nó giảm dần, vậy là nó bị cái chứng gì vậy bác. Ngày xưa em chinh chiến vs 87 mà có thấy gì đâu. Em dùng performent pack quét thì trống dc kha khá. Thế là thế nào vậy bác ........?
bản này có hỗ trợ gõ tiếng việt không
toanqni
ĐẠI BÀNG
13 năm
Khi load nó hiện lên lỗi này là sao vậy các pro:
The application "JSL 9000 v7.0 Email Setup Application" cannot be loaded because some required files are not available.
toanqni
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thế này là sao vậy các pro..?
quythinh
TÍCH CỰC
13 năm
bác chủ cho em xin cái theme Theme Precision Zen 7 thôi đc ko ạh
các bác cho e hỏi là khi cài cái này có cần xóa bản rom gốc trên PC ko ạ?và tiến hành cài thì vẫn xóa file vendor như bình thường ạ?có bác có hướng dẫn cụ thể thì tốt a.e mới chuyển sang bold nên chưa biết cài hybrid
Không cần đâu bạn cài cái này bạn chỉ cần backup dữ liệu rồi chạy là nó tự động làm hết mọi thứ. Lưu ý xóa các bản rom cũ trong máy tính trước khi cài nhé. Bản này sài tuyệt lắm. Chúc bạn sớm được trải nghiệm nha:happy:
Các bác cho e hỏi thêm 1 chút.Nếu đã cài hybird 1 lần,sau này mình muốn cái bản mới thì chỉ cần cài luôn bản mới,hay là phải cái rom gốc trước rồi mới cài bản mới
thank you
Có vẻ hay. Em đánh dấu phát nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019