Hybrid OS mới cho BlackBerry Bold 9000 - JSL 7.0

BUSPBP
12/8/2011 3:2Phản hồi: 106
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình là mem mới!
Mong các bro có bài hướng dẫn cài chi tiết để mình tập tành cài cho em béo của em!
ThuongBat
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hôm qua em suýt khóc khi thử cài cái Hybrid này. Chạy một hồi rồi nó đến phần "Connecting to boot ROM" thì máy cứ khởi động lại liên tục mà không vào được tiếp. Sau khoảng hơn 2 chục lần khởi động lại, em quyết định rút cáp USB ra.

Và kết quả là màn hình đen sì, đèn đỏ chớp chớp vài cái rồi tắt, rồi lại chớp, máy tính thì không nhận BB qua USB nữa.
Hì hục mất mấy tiếng không có kết quả, em tưởng con vợ béo của mình ngỏm Flash rồi. Quyết định tháo pin ra, cho em nó nghỉ ngơi khoảng 2h, sau đó cắm lại vào máy tính. Mừng như bắt được vàng vì máy tính lại nhận ra em nó. Up lại rom cũ và từ bỏ ý định nghịch dại.
hachac
ĐẠI BÀNG
12 năm
cài rom này em ko xem được youtube, có bác nào bị giống em không
bkd2510
TÍCH CỰC
12 năm
mình xem bt bạn ạ, vào m.zing cũng nghe bt. bạn up lại thư xem. hoặc xem lại app của bạn cài.
dơn có được đâu, kích vào link nó im re
Tôi vừa kiểm tra lại thấy link tốt đấy chứ bạn. Bạn cũng có thể tải về từ: http://dl.dropbox.com/u/35685869/JSL 9000 v7.0.exe
bboykiss9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@BUSPBP link bác này down được nè bạn
ls080891
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bboykiss9x Thank bác! Bác up bản này đc chưa vậy? Em chưa up bản rom kiểu này bao giờ, có giống như up bản tối ưu không ạ?
thế là chưa tinh tế rồi.lần sau cú up thoải mái đi chú ,BB chẳng bao giờ bị chết đuối khi úp rum đâu.
[h=2]Hybrid OS là sao hả các bác- mới qua BB nên mong đc chỉ giáo[/h]
Ban rnayf ngon, pin nghe gọi bt được gần 3 ngày. Có cái themes đẹp !
super.cup
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi bản này có khắc phục lỗi 3rd k vậy
Vẫn bị 3rd bác nhé, bị nặng hơn bản origin...
Khắc phục cũng ko khó : Restore Service Book mới nhất, chỉnh TCP/IP, tắt Browser Push -> tháo pin đợi 3ph -> ok

Theo mình bản này đúng là ngon nhất cho 9k, mạng cực nhanh, sóng khỏe, và dễ thấy nhất là bộ nhớ cực nhiều...Nên tắt GPS để tiết kiệm pin
đã thử 1067-1079-JSL7.0...về rom gốc 1079 không hybirt!
Mấy cái rom Hybrid, quay đi quay lại, dùng cái này vẫn thấy ổn nhất

---------- Post added at 07:27 PM ---------- Previous post was at 07:25 PM ----------

Với 3rd, bác dùng Anti Broken Net, cho một đống IP vào là okie
Đã dùng qua bản JSL v7.0 này , tg đầu thấy cũng mượt mà không bị tràn bộ nhớ bao h hết! Nhưng 1tg mình thấy pin không cải thiện mà còn bị hao hụt nhanh chóng! Chuyển về ROM 1079 nguyên bản thấy pin hơn hẳn,nhưng lại ít bộ nhớ và làm việc có vẻ nặng nề! Nên hiện tại đang dùng Java tối ưu của bản 1079 do bác phannhannghia up,thấy bộ nhớ nhiều hơn hẳn và không bị tràn bộ nhớ! Pin có yếu hơn Rom gốc chút,nhưng chấp nhận được!
@vietngan1890401 Bác có bộ java này thì send cho mình với. Mail: toidangsay@gmail.com
ticoi_3d
ĐẠI BÀNG
12 năm
tải chỗ nào >"<...........................................................................
xin pro cho xin it image!!!!
can mua lai bold 9k
ls080891
ĐẠI BÀNG
12 năm
link bị sao ấy ấn vào k hiện ra gì hết các bác ơi
bboykiss9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
thú thật vs bác em vừa cầm vào con 9000 tối hôm qua! sau 1 đêm nghịch ngợm thì em up ngon rồi! cài thêm service book dùng khá ổn định 😁
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
ai có link rom này ko cho mình xin với ! link chủ thớt die rồi !
không tải được về bác chủ? đang háo hức......
Ngon đấy .... Cảm ơn chủ 2pic nhé !!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019