(I9000) hướng dẫn up rom 2.3.6 mới nhất cho samsung galaxy S I9000

hai_3012
16/8/2011 1:57Phản hồi: 192
đã cập nhật link down rom 2.3.6 ngày 13/12/2011 từ samsung [13.12.2011] 2.3.6 XWJW1
http://hotfile.com/dl/137483384/7a0d3d2/3file_PDA_I9000XWJW1_CSC_OXXJV9_MODEM_I9000XXJVT_ROOTED_stock.zip.html

đã cập nhật thêm link down rom 2.3.5 ngày 8/9/2011 từ samsung mới nhất hiện nay:
http://hotfile.com/dl/129538506/0a079c6/I9000XXJVS.rar.html
(các bạn rom thấp nên chạy rom 2.3.4 ở dưới bài này sau đó up lên 2.3.5 thì tốt nhất )

chưa thấy ai lập nên mình lập topic hướng dẫn các bạn nào mới xài I9000 mà chưa rành về up rom mới nhất 2.3.4 nhé

đây là bản rom gốc của samsung mới vừa phát hành hôm 27/7/2011 dành cho I9000 ( phiên bản quốc tế )
mình đã test và thấy rất tốt:
pin tốt hơn nhiều
điểm quadrant khoảng 1700 ( rất ấn tượng )
GPS chính xác
và duyệt web rất rất là mượt ( quá bất ngờ với bản rom này )

các bạn cần download bản rom gốc I9000XXJVR 2.3.4(27072011)FULL
link: http://hotfile.com/dl/125520736/df0ca4c/I9000XXJVR.rar.html
trong link đã bao gồm đầy đủ các chương trình và file cần để up rom luôn rồi
down về các bạn giải nén ra nhé ( pass: samfirmware.com )

và file cần để root cho fw I9000XXJVR
cần phải root để sau này các bạn muốn chạy rom custom khác hoặc tùy biến giao diện cũng đơn giản hơn
ai không muốn root cũng chả sao cả
link : http://www.mediafire.com/?1zuxcskkz058pce

Quảng cáo

down về giải nén ra nhé được filw .tar

xong,bây giờ ta tiến hành up rom 2.3.4 JVR

trước tiên các bạn nên sạc cho pin đầy trên 50%
save lưu back up nhé,vì up lại rom sẽ mất hết sạch về nguyên bản từ đầu

tắt máy chờ trong khoảng 10s để nó rung 1 phát ( đã tắt hoàn toàn )

open chương trình Odin3 v1.82

PIT ta chọn s1_odin_20100512

Quảng cáo

BOOTLOADER bỏ trống
PDA chọn CODE_I9000XXJVR_CL425308_REV03_user_low_ship.tar
PHONE chọn MODEM_I9000XXJVR_REV_00_CL1044379.tar
CSC chọn CSC

xem ô re-partition đã được stick chưa ( nếu chưa thì stick vào )

ta tiền hành đưa máy về chế độ download:
bấm tổ hợp 3 phím ( volume xuống + home + power )
màn hình sẽ hiện lên downloading... màu vàng
sau đó ta gắn cáp vào kết nối với máy tính
ô ID:COM sẽ hiện màu vàng ( nghĩa là đã kết nối thành công )
sau đó ta bấm start và chờ đến khi odin báo....PASS
lúc này máy sẽ khởi động lại và ta rút cáp

chúc mừng bạn đã có fw mới nhất 2.3.4 từ samsung

bây giờ ta tiến hành root máy

tắt điện thoại chờ trong 10s
ta tiền hành đưa máy về chế độ download:
bấm tổ hợp 3 phím ( volume xuống + home + power )
open chương trình odin lên
chỉ duy nhất chọn muc PDA chọn file root
sau đó gắn cáp và start....
PASS
bạn đã root máy thành công
lúc này máy của bạn sẽ có icon user
thành công 100%

PS: nếu máy tính ko nhận ra I9000,bạn thiếu driver từ samsung,lên mạng sreach và chạy chương trình KIES nhé

cám ơn đã xem
1 chút kinh nghiệm nhỏ nhoi chia sẽ cho các bạn đang xài I9000 và chúc cho cộng động android nói chung và galaxy S nói riêng 1 thành công hơn nữa 😃
nếu thấy bài viết có ích,các bạn hãy bấm thanks cho mình vui
mọi góp ý mình đều tiếp thu chân thành 😃
192 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hai_3012
ĐẠI BÀNG
13 năm
bên đó là up date lên JVQ chưa phải là mới nhất hiện nay 😃
Cách up và root hoàn toàn giống nhau, chỉ khác là source XXJVQ hay XXJVR thôi mà? Update cái link thì xong ngay, cần gì phải tạo cả 1 topic?
nkn1506
TÍCH CỰC
13 năm
Người ta bỏ công ngồi viết cũng chỉ để hướng dẫn cho ai chưa hề up rom thôi, lần đầu tiên bạn up thế nào? Mới mua máy về là rành rùi à? Trên Forum có nhiều bài nhưng đâu phải ai đọc cũng hiểu, với lại nó ko nằm ở đầu bài mà nằm ở tận những trang giữa, sao mà tìm? Mặc dù bài đã viết trước đây nhưng cũng phải ủng hộ tinh thần bạn ấy chứ!
bạn nói đúng lắm. nhiều người lập topic sao y sì toàn tiếng anh rất khó hiểu. lại ko chi tiết. lúc đầu mình cũng chả biết up như nào. sợ hỏng máy. sau khi nhìn thấy 1 số bài chi tiết quá nên mới dám đó.
quochoi86
TÍCH CỰC
11 năm
@Long_Xuyen_Boy Long_xuyen_Boy ơi mình cần bạn giúp mình tý 😔
hai_3012
ĐẠI BÀNG
13 năm
up cho ai cần nè
đow về giải nén đòi pass, pass là gì vậy hả bác
Lần đầu tiên up rom cho I9000, mình lục tung nguyên cái tinhte, từng trang 1, từng topic 1, và còn qua tận XDA để tìm hiểu, đc ko? Hình như bạn đọc mà bạn chả hiểu mình nói gì thì phải? Có bạn đã nói thế này:
Mình mới nói lại là khác nhau mỗi cái source XXJVQ hay XXJVR, chỉ cần vào topic đó post cái link thôi cũng đc, cần gì phải làm hẳn 1 bài khác nhỉ?
nkn1506
TÍCH CỰC
13 năm
Nhưng những người mới dùng Android có biết chuyện đó ko? Hay họ nghĩ mỗi cách up rom đều khác nhau, vì họ chưa bao giờ làm mà, họ tòan nghe nói XXJVR mới nhất nhưng họ có biết XXJVQ là cái bản trước đó đâu mà tìm rồi thay bằng source. Bài viết đó dành cho những người mới, chẳng biết gì hết, bạn biết rồi thì tham gia sâu hơn thôi. Vào diễn đàng với tinh thần đóng góp, nếu bài trùng, Mod tự biết xóa, ko cần bạn quan tâm, bạn nói đã lâu mà MOD có ý kiến gì đâu? Nếu bạn chỉ thích đã kích, chê bai người khác thì xin qua chỗ khác chơi nhé. Nếu nói đến cách up rom cho i9000 có root thì từ rom 2.2 đã có bài viết rồi, bạn viết cái XXJVQ làm chi, để người ta tự thay SOURCE đi, bạn nói cứ như bài của bạn là bài đầu tiên hướng dẫn up rom cho i9000 vậy ....?
Thêm vào đó, nếu có góp ý mang tính xây dựng thì nên nói một cách lịch sự hơn, chứ sao lại nói người ta ko hiểu, có ai tự nhiên hiểu đâu, cũng phải tìm tòi một thời gian, nhưng đâu phải ai cũng có nhiều thời gian để tìm hiểu, chính vì thế người ta mới tham gia vào diễn đàng này để chia sẽ những kinh nghiệm, đằng này bạn lại chê bai này nọ. Bài viết của bạn nếu thật sự hữu ích thì nhiều người càm ơn, tham gia, những bài ko hữu ích thì ít người hơn, đơn giản vậy thôi, bạn ko cần làm thế. Mình cũng ko rảnh mà cứ lời qua tiếng lại với bạn trên này, để dành thời gian mà tìm cách giúp các anh em đang gặp khó khăn là chuyện mới nên làm.
aceenzo
ĐẠI BÀNG
13 năm
em dùng rom darky 10.2 EE quadrant dc 1907 :banghead:
rom gốc xài cũng tốt. nhưng ko phải cài lagfix à bạn
ntuan1348
ĐẠI BÀNG
13 năm
ROm này dùng được cho SS Vibrant không hả bạn?
hai_3012
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình ko rành,hình như dùng được cho i9003 😃
Ko rom nào trong này dùng được cho Captivate, Vibrant và I90003 đâu bạn.
Có 1 số rom có thể có phiên bản riêng cho 3 dòng trên, nhưng ko phải link down trong này đâu, mỗi bản dành riêng cho mỗi máy sẽ khác nhau, ko dùng chung đc.
Pass de download là : samfirmware.com, lần sau sưu tầm cho kỹ nhé bro
Bạn đúng là có vấn đề đọc hiểu thật rồi bạn ạ 😃 Mình nói bạn chủ topic biết là người biết up rom, và cũng biết rõ là XXJVR mới hơn XXJVQ, cách up y như nhau, chỉ cần thay source XXJVQ bằng XXJVR, vậy tại sao ko post vào 1 topic đã có sẵn mà phải tạo 1 topic mới như thế? Topic này, topic kia của bạn và topic của mình, mình tự tin có thể nói rằng ai có khả năng đọc hiểu đều biết giữa topic có hình minh họa và topic ko có hình minh họa thì topic nào dễ hiểu hơn, dễ làm theo hơn và link mediafire so với link hotfile thì link nào dễ download hơn 😃.

Trong topic này và hầu hết những topic khác, mình nói chuyện rất đàng hoàng, hay là bạn tức mình cười bạn kiến thức sai mà post bài hướng dẫn bên cái topic của bạn mà bức xúc thế nhỉ? Những topic hướng dẫn dạng như thế này, nhìn cách trình bài và cách viết bài, những link download đc post lên thì đủ hiểu tâm huyết, tấm lòng chia sẻ của người chủ topic dành cho người đọc thế nào rồi há. Mà thôi, mình cũng ko rãnh đôi co với bạn đâu bạn ạ, nếu bạn rãnh thì search bài mình xem đc bao nhiêu bài mình có thái độ post bài giống như trong topic của bạn rồi bạn tự hiểu nha ;).

Còn mod tinhte hả? Xin lỗi nhé, chả có hoạt động đc mấy người đâu, mà có thì chất lượng cũng hên xui lắm, qua đây mà xem nè: http://www.tinhte.vn/gop-y-thac-mac-ho-tro-81/kinh-gui-bqt-tinhte-giai-quyet-812651
hai_3012
ĐẠI BÀNG
13 năm
ây chà,ko cần phải cãi nhau như thế,mình biết các bạn Long_Xuyen gì đó đã tạo 1 cái rồi,nhưng bản thân mình đọc thì thấy chưa có rõ ràng dành riêng cho I9000 cho lắm,nên mình mạo muội lập 1 topic mới,cập nhật FW mới nhất hiện giờ,chi tiết và đơn giản hơn để những người mới biết xài sẽ dễ hiểu
thật ra cũng ko cần phải có hình minh họa làm gì,vì tất cả những gì mình viết ở đây đã rất chi tiết và tỉ mỉ rồi
cũng chỉ là 1 chút thời gian và đam mê mình nghiên cứu mấy bữa nay,muốn chia sẻ cho những ai đang gặp khó khăn thôi
càng nhìu người post bài thì cộng đồng android nói chung và I900 nói riêng càng thêm lớn mạnh mà bạn 😃
topic của bạn nó còn rộng quá,những người lần đầu xài android mình nghĩ sẽ khó hiểu hết,nên mình lập topic này,càng đơn giản,càng dễ hiểu càng tốt,có thể trùng nhau,nhưng ít ra cũng ko rối vì những từ ngữ chuyên dụng quá nhìu như topic của bạn
ai cũng có cái hay riêng,mình chỉ muốn xây dựng thôi 😃
hai_3012
ĐẠI BÀNG
13 năm
up cho ai can`^
hai_3012
ĐẠI BÀNG
13 năm
up
tai sao minh up rom xong khong vao 3G duoc nua? Click vao Use packet data khong thay bieu tuong 3g nua. Hay la rom bi loi
zeric01
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cả tháng nay mới quay lại tìm rom úp cho I9000. Ai ngờ nó ra XXJVR. Đúng là quadrant rất ấn tượng. Stock Rom mà được 1k7 gần 1k8 luôn....! Úp cho các bác xài I9000.
sy&yuna
ĐẠI BÀNG
13 năm
thanks anh.

em mới dùng androi có gì mong anh chỉ giáo.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019