(I9000) hướng dẫn up rom 2.3.6 mới nhất cho samsung galaxy S I9000

hai_3012
16/8/2011 1:57Phản hồi: 192
192 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình có con sc-02b (galaxy s mà của docomo) muốn lên 2.3 dùng phiên bản room này được ko ta?
các bác vào www.samfirmware.com sẽ có đầy đủ các bản rom gốc stock của máy nào thì có đầy đủ hết
up bai la co tinh than roi. tot lam ban . co gang ap nhieu bai hay nhe ban .
bạn ơi máy mình rom gốc 2.2 up lên thẳng rom này luôn đc không?
Cho em hỏi là.room này có tiếng việt. Ko ạ thank!
Các bản stock 2.3.x trên samfirmware ko có tiếng Việt, trừ bản DXJV9 (2.3.3) là có thôi. Dưới chữ ký mình có link down và hướng dẫn up (do bạn DXJV9 up hơi khác các bản khác).
Em dang dùng rom 2.3.3 basehand version i9000xxjvk kenner version2.6.35.7-i9000xxjvk-cl75655 build number gingerbread.xxjvk bây giờ em có thể úp lên room 2.3.4 tren của bác chủ giới thiệu ko nhỉ các bác giúp em với
lên thoải mái đi bạn.hii
hai_3012
ĐẠI BÀNG
13 năm
ai muốn up lên 2.3.4 thì cứ thoải mái vì đây là cách up rom stock chính gốc cho mọi loại FW của i9000 đang chạy....muốn lên muốn xuống muốn gì cũng đều được hết các bạn nhé 😃

---------- Post added at 11:06 PM ---------- Previous post was at 11:02 PM ----------

rom này dành cho thị trường châu âu nên ko có tiếng việt bạn nhé,bạn muốn có tiếng việt thì cứ vào trang samfirmware.com tìm và down các bản rom dành cho i9000 thị trường asia thì chắc chắn sẽ có tiếng việt cho bạn 😃
hai_3012
ĐẠI BÀNG
13 năm
đã cập nhật link down rom stock 2.3.5 phát hành hôm 8/9/2011 vừa rồi
ace nào đã up lên 2.3.5 cho xin ý kiến nhé .... thanks ace nhiều ....
hai_3012
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bac nao dang xai i9000 thi cu ma phang vi rom cang moi cang tot chu sao,minh chua len vi da ban mat rui,cung tiec nhung dang co gang nang cap len s2 ^^
Ko phải mới nhất là tốt nhất đâu cậu à.
mọi người cho mình hỏi: sao mình root xong thì không dùng được wifi và 3G nhỉ?
mình đã up lên 2.3.5 rồi cho mình hỏi minh muốn root bản nào vậy ? CF-Root-XX_OXA_JVR-v4.1-CWM3RFS , Semaphore JVS 1.7.0 (1.6.0bm) hay Kernel DarkCore 4 .... mọi người tư vấn dùm nha .... thanks !
Sau khi mình up xong 2.3.5 va root CF-Root-XX_OXA_JVR-v4.1-CWM3RFS thì bật wifi dò tìm song thì ko bắt dc sóng wifi (cho dù nhà mình có sóng wifi laptop xài ok cả) sau đó nó tự động ngắt wifi lun! ai co cách hướng dẫn khắc phục ko ? hướng dẫn cho mình với ! thanks ....
Ah trước đó up lên 2.3.5 và chưa root thì wifi vẫn xài ok ko xảy ra như thế ....
narus
TÍCH CỰC
13 năm
Sao em ấn tổ hợp 2 phím thì chẳng thấy hiện ra màn hình màu vàng nhỉ, thế nên đến h vẫn chưa up được rom
Tổ hợp 3 phím để đưa vào Download Mode chứ cậu
- Tắt máy
- Volume down + home + nút nguồn.
narus
TÍCH CỰC
13 năm
Vâng, em type nhầm, em ấn tổ hợp 3 phím như hướng dẫn mà không vào được
@Phithuyhoahoa sao mình làm y chăng như vậy ,mà không được nhĩ , không vào được chế độ Download Mode
@lequangtung Lúc cậu tắt máy, bấm giữ 3 phím trên 1 lúc sẽ hiện MH hiện thông báo
- Cậu ấn Volume up để tiếp tục vào chế độ Download Mode
- Hoặc ko thì cancel đấy cậu
Sau khi mình up xong 2.3.5 va root CF-Root-XX_OXA_JVR-v4.1-CWM3RFS thì bật wifi dò tìm song thì ko bắt dc sóng wifi (cho dù nhà mình có sóng wifi laptop xài ok cả) sau đó nó tự động ngắt wifi lun! ai co cách hướng dẫn khắc phục ko ? hướng dẫn cho mình với ! thanks ....
Ah trước đó up lên 2.3.5 và chưa root thì wifi vẫn xài ok ko xảy ra như thế ....
theo mình thì bạn nên up 2.3.5 gốc lên r up kernerl của darky 4.0,lên darky JVS lun đi,còn CF-root thì mình ko thử.hiii
Mình mới phát hiện ra vấn đề này có ai giúp mình với .... Cảm ứng xoay rất nhạy về bên trái, bởi vậy khi chơi game đua xe muốn chạy thẳng thì dt phải nghiêng về bên tay phải mới chạy thẳng dc , còn khi để thẳng máy nó tự lắc qua trái luôn .... giúp mình với đi mọi người thanks nhiu ....!
Cho em hỏi la.bản 2.3.4 nà dùng có ổn ko ạ pin sài có lâu ko dyêt web co mượt ko các bác chứ em. Vừa lên bản 2.3.3 tiếng việt duyêt web chan lắm ko mượt mà gì cả các bác ko ạ ngoài ra bản này có bị loi nào nủa ko thank!
r xong,chắc bị khóa 3 nút đó r.

---------- Post added at 11:02 PM ---------- Previous post was at 11:01 PM ----------

theo mình thấy thì chơi lắc z mệt lắm,chơi touch trên màn hình hay hơn.hii

---------- Post added at 11:02 PM ---------- Previous post was at 11:02 PM ----------

2.3.4 thì hầu như bản nào cũng mượt,bạn nên up thử để cảm nhận
narus
TÍCH CỰC
13 năm
Sau khi up rom stock online thì giờ em đã dùng được chức năng đó rồi

theo mình thấy thì chơi lắc z mệt lắm,chơi touch trên màn hình hay hơn.hii

Game đua xe choi lắc wa lắc lại mà, nó cho lắc dt wa lại thôi, lúc mới mua máy đâu có bị vậy .... không những chơi game bị mà lúc máy đặt xuống mặt phẳng nằm ngang thì nó cũng xoay wa trái ! nó rất nhảy bên trái ....! các bác cho biết nguyên nhân với .... thanks mọi người ....!

bạn nên vào setting - display - horizontal calibration để canh lại cái sensor thử đi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019