Iclean - dọn dẹp rác hiệu quả

songoku_1206
10/2/2014 3:10Phản hồi: 18
Iclean - dọn dẹp rác hiệu quả
Tình hình là mới tậu em mini 2 nhưng do kinh tế eo hẹp nên chỉ mua bản 16 GB nên phải thường xuyên dọn dẹp cho thêm bộ nhớ và mượt mà ^^ lên tìm thấy có phần mềm này khá hay share cùng ae (nếu có ae nào đã share mong thông cảm do chưa đọc hết topic này)
Phần mềm này trên appstore không thấy có, có một phần mềm khác nhưng thấy giá 1,99 $. Em tải phần mềm này trên appstorevn (máy em chưa JB nhé, ae nào chưa biết cài appstorevn thì tham khảo link sau nhé: http://www.tinhte.vn/threads/cai-dat-appstorevn-de-dang-cho-may-khong-can-jailbreak.2197293/ )
Iclean có 2 chế độ dọn rác là FAST và SAFE (FAST mất khoảng 3-4p và SAFE mất khoảng 15p tuỳ vào tình trạng máy của bạn)
Hôm qua mình dọn lần thứ 2 sau khoảng 2 ngày sử dụng (mình chủ yếu onl = chrome, đọc báo = pega, facebook, chơi vài game, đọc sách) lần đầu mình chạy chế độ FAST và dọn đc khoảng 200 MB. Lần này mình dọn đc 375 MB, cũng là đáng kể đấy chứ nhỉ 😃
Chúc ae có một phần mềm hữu ích.
Thân,
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tant
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cảm ơn bạn!
Cái này trên itunes ko có , thì chắc nó ko hổ trợ tốt cho ipad
Bạn này chắc mới xài idevice hay sao chứ cả đống app trên aapstoreve hay cydia thì appstore kiếm đâu ra hả bác 😃
buratinod2t
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn ơi? Bạn dùng cái pm này dọn xong thì history của Safari còn o bạn?
Nó lưu chỉ mục mà bạn lưu thôi bạn ạ. Nó k có chức năng chọn những mục cần xoá mà nó sẽ xoá hết. Mà mình thấy cũng không làm sao cả.
Phần mềm này rất ok, mình thích dùng lắm! Bạn không cần phải quét nhiều đâu tốn pin, để khi nào nó báo cần phải quyét hãy quét!
Ừ. Thì mình cứ 2-3 ngày lên giường ngủ thì bật cho nó quét, chạy cũng nhanh hơn mà.
tks bác đã test quét đc 363MB
dnhvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
thanks bác nhiều nhé
sau 1 tuần quên không dọn, sáng nay làm phát đc 1111 MB. Khủng quá. Dung lượng trống tăng từ 5,8 BG lên 6,9 GB luôn 😁
Cảm ơn thím, em thử xem sao

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
Xin hỏi cách cài appstore.vn cho ipad mini rentina....ios 7.1
Vào safari gõ appstore.vn rồi không thấy nó thông báo cài đặt ứng dụng game để mà cài appstore.vn
Vào đường links xoá chữ i đi rồi vẫn không được vào cài đặt chọn safari xoá dữ liệu và coockie vv rồi thao tác lại vẫn không được...

Bạn có cách nào chỉ mình với thanks bạn nhiều..

Gửi từ iPad mini rentina
@nguyennhutuyen Mình vào nó vẫn hiện bảng để cài Game mà.
Bạn đang xài wifi hay 3G đấy?
Mình dùng 3G bạn ạ...hiện tại đang ở taiwan

Gửi từ iPad mini rentina
@nguyennhutuyen chịu ^^
hay là xa nhà nên không hỗ trợ miền .vn 😁
Sao e cài vào chạy thì nó cứ bị như thế này nhỉ? chả thấy quét đc gì cả
@quangthinh0106 Cái này chịu roài @@
thien su
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cảm ơn bạn app hay va hữu ích.
Lần đầu dọn đc 270MB