iCloud Drive đã xuất hiện trên iOS 8 beta 3 và OS X 10.10 Preview 3

vuhai6
8/7/2014 1:0Phản hồi: 47
iCloud Drive đã xuất hiện trên iOS 8 beta 3 và OS X 10.10 Preview 3
tinhte_icloud drive-1.png

iCloud Drive được giới thiệu lần đầu tiên tại WWDC 2014 hồi đầu tháng 6 và giờ thì chính thức xuất hiện trên iOS 8 Beta 3 cùng với OS X 10.10 Yosemite Preview 3. Đây là dịch vụ quản lý dữ liệu trực tuyến mới, giúp bạn đồng bộ dữ liệu xuyên suốt các hệ điều hành của Apple, và hỗ trợ tuy cập từ trình duyệt đối với Windows. iCloud Drive cũng sẽ đóng vai trò như trình quản lý tập tin tập trung trên iOS, thông qua đây bạn sẽ quản lý được những dữ liệu của mình và lựa chọn mở bằng phần mềm tương ứng.

Tuy đã xuất hiện và cho người dùng sử dụng nhưng Apple vẫn chưa cung cấp gói mở rộng, có lẽ đến tháng 10 khi mà OS X 10.10 chính thức thì bạn mới có thể mua được. Gói mở rộng dung lượng của iCloud Drive phải nói là rất rẻ, với 0.99$ mỗi tháng thì bạn được 20GB, với 3.99$ thì dung lượng lưu trữ trực tuyến lên đến 200GB.

Trên iOS đã xuất hiện tuỳ chỉnh iCloud Drive, tuy nhiên phần mềm iCloud Drive thì chưa có để người dùng sử dụng. Chắc hẳn Apple sẽ cập nhật trong vài ngày tới.

Tham khảo thêm: iCloud Drive: 20GB 1$/tháng; 200GB 4$/tháng.

tinhte_icloud drive-2.png
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Gớm, xài cái Driver của Gồ có 5gb mà mãi chả hết.
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@tungamg Anh Gồ cho 15GB mà
hieubf
TÍCH CỰC
10 năm
@tungamg Mình dùng mấy cái của hotmail toàn 25gb mà hết mấy ac rồi. Chuyên dùng sao lưu ảnh hehee

Sent from my ASUS_T00G using Tinhte.vn mobile app
phuongnn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lần trước cài Beta1 lên chạy Mail hoặc một số ứng dụng hay bị lỗi.

Chẳng hạn mở Mail ra thì OK, đọc mail thì OK nhưng nếu FORWARD đi hoặc REPLY là nó bị lỗi phải đóng hoàn toàn.

Sau đó phải lọ mọ hạ đời khẩn trương.

Chủ thớt thử xem bản Preview3 này có cải tiến gì về MAIL không?

Là người làm việc thường xuyên, cái MAIL của Apple vẫn có nhiều cái chưa xịn lắm nhất là format font chữ hay Highligh phông chữ là hơi phức tạp.

Mong trả lời
drictori
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phuongnn Nếu bạn là người làm việc như vậy thì không nên lên mac os x 10.10 ...
hiện tại phiên bản này chỉ phát hành cho lập trình viên... còn rất nhiều lỗi ... khả năng đi dữ liệu cao ...
billho
TÍCH CỰC
10 năm
@phuongnn Preview 2 đã giải quyết việc Mail rồi bạn.
@billho Bác có dùng Mail của Microsoft ko? có bị tình trạng mở ứng dụng ko được ko ah?
billho
TÍCH CỰC
10 năm
@VinaOneX Mail của Apple và nguyên cả bộ Office xài ổn định bạn à. Bạn xem ảnh kèm theo nhé.
Screen Shot 2014-07-08 at 7.43.53 PM.png
Xài chủ yếu của gg, giờ thêm icloud nữa là đủ rồi.
ruacon208
TÍCH CỰC
10 năm
Mình thì quen xài dropbox rồi.
Xài OneDrive, với anh Google thấy không đã lắm 😁
iCloud thì chủ yếu là save game data với Office của Apple là 9.

Mà giá công nhận là rất đã. Xài 2 nơi chứa dữ liệu cho an toàn.
muốn lên 10.10 quá mà lại ngại ngại vì ko biết lỗi nhiều ko nữa.
linkingok
TÍCH CỰC
10 năm
@Trai công nghệ lên đi bác. Mình xài từ beta 1 rồi. đẹp hơn hẳn, thấy cũng chẳng có lỗi j hết.
klq, nhưng sài mac hay win mà chọn Tiếng Việt giống như chủ topic thì em chịu😃
chienpt92
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyen.phi66 Mác nó không như bản tiếng việt của window đâu bác. nó dịch chuẩn chứ không phải cái kiểu "làm tươi" như win đâu 😁
EckChienBo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chienpt92 Vãi cả "làm tươi". Haha
@nguyen.phi66 Trước mìnhcuũng để tiếng anh , chuyển sang ttiengs iệt khó dùng, giờ mới uqen
A Chu Choe
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyen.phi66 - win thì chả biết chứ mac dịch khá chuẩn. Xài tiếng Việt rất ok. Thao tác mọi thứ đều dễ dàng. Người mới bắt đầu sử dụng mac xài tiếng Việt không phải mò mẫm nhiều. Người xài quen rồi thì chả có gì khác biệt so với tiếng Anh.
@chienpt92 em cứ chết cười cái "làm tươi " của laptop thằng bạn em. =))
Mấy gg trong máy còn chưa xài hết nữa ak chứ
Microsoft Office đã hoạt động trên bản bêta 3 này chưa mọi người?
Ai biết confirm giúp mình.

Tks.
@VinaOneX Xài bình thường nha bạn. Mình đang dùng
Penn
TÍCH CỰC
10 năm
Tiếc là MS Office trên iPad không dùng chung cái iCloud Drive này đuợc, dùng được là mua luôn gói 200GB không cần suy nghĩ
Max Ngô
ĐẠI BÀNG
10 năm
quá đã, đang hóng
Birdy
ĐẠI BÀNG
10 năm
toẹt vời! đang hóng bản chính thức.
icloud có chức năng tự động khóa kích hoạt nếu gắn sim lạ và tự bật chức năng định vị không nhỉ...?

Nếu có thêm tính năng này thì người dùng sẽ yên tâm hơn và sẽ mau chóng tìm được điện thoại của mình.
sao minh lên 10.10 rồi mà vẫn không thấy bản cập nhật 10.10 beta 3 nhỉ
CloudNine
TÍCH CỰC
10 năm
có gì khác Dropbox không nhỉ?
Vậy là vài bữa nữa mình có thể thuê gói iCloud rẻ hơn bây giờ phải không các bác..? Bây giờ thấy giá cao hơn giá trong bài này nhiều à 😃
mình google drive được cho miễn phí 15gb mà tới giờ dùng chưa tới 2gb thì 20gb sao mà dùng hết!
0,99$ / month thì quá rẻ cho cuộc tình này
ankinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Rẻ hơn Onedrive rồi (3,99usd/100GB/1 tháng), dự là anh MS lại giảm giá tiếp cho coi
bác nào kêu 2gb dùng chưa hết chắc là chả bao giờ chụp ảnh ọt,riêng ảnh mình lưu đã là 5gb rồi thì 15gb free đâu thấm gì
thinguyenkt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@melody85 Bạn dùng cái này đi. Có cả 1 Tetra Byte cho bạn miễn phí. Tự động sao lưu ảnh khi chụp qua Wifi hoặc 3G.
@thinguyenkt nhưng ko tải về ảnh số lượng lớn khi có việc cần được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019