ICON Tròn, Vuông, hình Đa giác, Icon XE Update 24/05/2012

shigeo_tokuda
6/3/2012 11:10Phản hồi: 650
650 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

yoomost2045
ĐẠI BÀNG
12 năm
PRO ơi cái này có áp dụng đc cho ipad 2 ko hã PRO .... Mà nếu đc thì cách thức làm sao PRO hướng dẫn cho mình nha... Chứ nếu nhờ PRO giúp mà ko biết đưa vào máy làm sao cũng như ko...
Mấy cái này mình thay thế mấy cái icon trong máy mình hã? Thay thế icon Apps thôi hay thay thế đc cả icon hệ thống zậy?
Thanks PRO nha...

---------- Post added at 02:07 PM ---------- Previous post was at 02:06 PM ----------

PRO ơi cái này có áp dụng đc cho ipad 2 ko hã PRO .... Mà nếu đc thì cách thức làm sao PRO hướng dẫn cho mình nha... Chứ nếu nhờ PRO giúp mà ko biết đưa vào máy làm sao cũng như ko...
Mấy cái này mình thay thế mấy cái icon trong máy mình hã? Thay thế icon Apps thôi hay thay thế đc cả icon hệ thống zậy?
Thanks PRO nha...
Ban ơi sao lại có hình tròn màu sáng bên trong thế, bạn mod lại cho mình đi
Em xài 3gs, bác làm giùm em mấy cái hình này. Àk! Nhân tận có mấy hình nào đẹp phù hợp cho 3gs thì cho em luôn với nhé! TK View attachment 510171 View attachment 510172 View attachment 510173 View attachment 510174 View attachment 510175

Đầu tiên là thay file icon mà bạn tải về và đổi tên file là bottombarknobgray và copy vào Theme mình đang dùng. Đường dẫn là: "tênthemecủabạn"/Bundles/com.apple.TelephonyUI" rồi respring lại là được. Tóm lại bạn tìm đọc trên diễn đàn có mấy bạn chỉ rất rỏ, mình chỉ đây là không can thiệp vào file hệ thống, chỉ dùng winterboard thôi

Icon tròn size nhỏ cho bạn đây:

[/IMG][/IMG][/IMG][/IMG][/IMG]
Ipad 2 phải đang JB thì sẽ làm được nhe bạn. Những Icon này thay cho thanh Slide to unlock, bạn tìm hiểu trên diễn đàn nhe. Mình chỉ giúp làm Icon cho các bạn thôi. Chúc vui!

---------- Post added at 03:06 PM ---------- Previous post was at 03:05 PM ----------

Ipad 2 phải đang JB thì sẽ làm được nhe bạn. Những Icon này thay cho thanh Slide to unlock, bạn tìm hiểu trên diễn đàn nhe. Mình chỉ giúp làm Icon cho các bạn thôi. Chúc vui!

---------- Post added at 03:07 PM ---------- Previous post was at 03:06 PM ----------

Cám ơn bác nhé....! Bữa nào có hình mới nhớ bác giúp tiếp 😁
có thể hướng dẫn mình làm được không?
chjppo.
ĐẠI BÀNG
12 năm
a ơi, a làm giúp e icon tròn slide to unlock nha
Hình mèo Kitty chỉ lấy đầu mèo kitty thui, k lấy thân cho iphone 4 ios 5.0.1
Hình chuột Mickey mà là con nữ có cái nơ màu đỏ hay màu hồng gì ấy, lấy nguyên con lun, iphone 4s 5.0.1
Thanks a nhìu lắm
của bạn đây:
[/IMG]
Con Mickey nữ gì đó bạn up lên mình làm cho, tìm mỏi cả mắt không biết luôn 😁
bạn làm giúp mình icon tròn nhé.và thếm dòng chữ thay thế silie to unlock là Ỉn Con.cám ơn bạn nhiều. [​IMG]

---------- Post added at 10:29 PM ---------- Previous post was at 10:20 PM ----------

[​IMG] hình này nhé bác.cám ơn bác trước nhé
Của bạn đây:
[/IMG]
[/IMG]

Bác cho E hỏi luôn @@ muốn đổi Slide To Unlock thành chữ Ỉn Con như này :p làm thế nào luôn nhé

Giống như với mấy hình tròn chép đè vào file nào.? Thanks nhiều
duyat
TÍCH CỰC
12 năm
Của bạn đây, ảnh gốc bạn khi bung ra không nét cho lắm nhe

[/IMG][/IMG][/IMG][/IMG][/IMG][/IMG][/IMG][/IMG][/IMG][/IMG]
duyat
TÍCH CỰC
12 năm
cảm ơn bạn nhiều, mà sao mờ vậy bạn?
[/IMG]

---------- Post added at 10:11 AM ---------- Previous post was at 10:04 AM ----------

Do file ảnh bạn đưa size nhỏ nên khi mình cắt phóng to ra không rỏ. Bạn tìm bức ảnh nào nét thì gửi lại mình làm cho nhe. Thanks
duyat
TÍCH CỰC
12 năm
sao mình đính kèm toàn khổ lớn hơn 1mb mà lên này lại nhỏ xíu thế nhỉ, bạn biết tại sao ko? chỉ mình đi
Bạn dùng photobucket up nhé, mình làm lại cho bạn
cám ơn bạn nhiều lắm lắm ❌x topic rất bổ ích cho tinh te
duyat
TÍCH CỰC
12 năm
đây bạn ơi, giúp mình nha, thank

http://s1057.photobucket.com/albums/t395/duyat/
Ảnh của bạn không sắc nét, mình xem thấy không được. Bạn up ảnh khác nhe
duyat
TÍCH CỰC
12 năm
sao kỳ vậy ta, mình vào xem thấy rất to và rõ mà, thôi cảm ơn bạn vì sự nhiệt tình, chúc bạn sức khỏe
Ảnh cũng to tuy nhiên mình nhìn không nét nên chắc làm xong có thể ko rỏ, bạn dùng ip chụp ảnh của bé đi rùi mình làm lai nhe, chúc vui!
nếu có thể lồng hình vào cục pin gốc có vẻ đẹp hơn bạn ơi........ vì copy và tạo thành 17 cục pin với hình đó cài vô mình đâu nhìn thấy là pin có sặc điện không.còn nếu mình lấy file pin gốc xong lồng hình vô thì khi mình cắm máy vô sặc pin vẫn thấy hình và ẩn hiệu pin đang sặc.Đúng không nè... Nếu ban có thể giúp mình lồng hình đó vô file gốc của iphone 4 mình có thể gởi file bin gốc cho bạn.Mong tin bạn!
Bạn kiểm tra xem cái này được không nhe
[/IMG]
icon tròn

View attachment 511060 giúp mình với đây là hình 2 nhóc nhà mình xin cảm ơn bạn máy mình iphone 4
Ảnh bạn size nhỏ quá, khi làm sẽ không rỏ. Bạn up ảnh khác nhe
http://s1254.photobucket.com/albums/hh607/bunphogiatruyen/?action=view&current=IMG_0012.jpg bạn làm lại cho mình làm 3 hình 1 cái chung 2 nhóc,còn 2 cái riêng của từng cháu. xin cảm ơn bạn đã đóng góp cho diễn đàn
Bạn làm thêm cho mình một tấm hình tròn ( hình cu tí nhà mình ) nhé. Mình cài vô iphone4 luôn nhé bạn...cục pin bạn làm lại rất đẹp.Rấy tiếc là không chồng lên file gốc của cục pin! vì nếu chồng lên được thì khi mình cắm phone vô sặc pin vừa hiện lên hình và
dấu hiệu mầu xanh báo pin đang sặc thì đẹp hơn... Đúng không bạn....? http://s1219.photobucket.com/albums/dd431/vinny_0210/
bên heaven iPhone mình có nhờ mà chắc các cao thủ bận không làm giùm hơi buồn.Mình thì rất gà về photoshop mò hoài chưa làm
được mới phiền bạn thông cảm nhé. Cám ơn nhiều nhiều
Của bạn đây:
[/IMG][/IMG][/IMG]

Chúc các cháu Ngoan!

---------- Post added at 07:57 AM ---------- Previous post was at 07:51 AM ----------

Ảnh bạn đưa không sắc nét, bạn chọn tấm nào chụp gần và nét mình làm lại nhe.
[/IMG]
ừhm ảnh không được rõ mình sẽ up ảnh khác sau! giờ chuẩn bị đi làm kiếm vdn nuôi vợ con nhé.....:running:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019