ICS 4.0.3 chính thức cho S2-I9100-T.Viet ( Firmware + Root + Kernel )

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi cellphone_uk, 13/3/12. Trả lời: 518, Xem: 103456.

1. cellphone_uk

cellphone_uk Thành viên

Xin chào tất cả các bạn, như vậy là sau bao nhiêu ngày chờ đợi và mong mỏi cuối cùng những người dùng Samsung Galaxy S2 đã có thể cập nhật lên phiên bản chính thức Ice Cream Sandwich 4.0.3 từ Samsung. Các bạn hãy nhanh tay cập nhật lên Ice Cream này để có thể cảm nhận được sự khác biệt từ giao diện, tốc độ cũng như những tính năng khác có trong phiên bản này.

Các bạn có thể download tại những link sau đây :

I9100XXLPQ
    4.0.3
    2012 March
    I9100OXXLPD Nordic countries Download
    I9100XXLPQ
    4.0.3
    2012 March
    I9100H3GLP2
    United Kingdom (H3G)
    Download
    I9100XXLPQ
    4.0.3
    2012 March
    I91003IELP2
    Ireland (Three)
    Download
    I9100ZSLPE 4.0.3 2012 March I9100OZSLPE Taiwan Download
    I9100XXLPQ 4.0.3 2012 March I9100ODDLP7 Bangladesh Download
    I9100XXLPQ 4.0.3 2012 March I9100ODDLP7 Sri Lanka Download
    I9100XXLPQ 4.0.3 2012 March I9100ODDLP7 Nepal Download
    I9100ZSLPE 4.0.3 2012 March I9100OZSLPE Hong Kong Download
    I9100XXLPQ 4.0.3 2012 March I9100OXXLPD Baltic Download
    I9100XXLPQ 4.0.3 2012 March I9100OXALPQ Poland Download
    I9100XXLPQ 4.0.3 2012 March I9100OXXLPD Hungary Download
    I9100ZSLPE 4.0.3 2012 March I9100OZSLPE Hong Kong Download
    I9100XXLPQ 4.0.3 2012 March I9100HTDLP3 Denmark (3) Download
    I9100XXLPQ 4.0.3 2012 March I9100HTSLP3 Sweden (Tre) Download
    I9100DXLP7 4.0.3 2012 March I9100OLBLP7 Indonesia Download Tiếng Việt
    I9100DXLP7 4.0.3 2012 March I9100OLBLP7 Philippines Download Tiếng Việt
    I9100DXLP7 4.0.3 2012 March I9100OLBLP7 Philippines (GLB) Download Tiếng Việt

Sau đây là bài viết hướng dẫn nâng cập lên Ice Cream Sandwich 4.0.3

+ Bước 1 : Download driver Samsung : http://www.mediafire.com/download.php?0gp88mx7vz602t7, sau khi down về xong thì chạy luôn file .exe là ok
    + Bươc 2 : Download firmware tại link trên về sau đó giải nén ra ta sẽ được 1 file duy nhất tên là :
    I9100XXLPQ_I9100OXXLPD_I9100XXLPQ_HOME.tar.md5

+ Bước 3 : Download Odin : http://www.mediafire.com/download.php?d44zn6yfkzn1w6d , sau khi down về xong, Giải nén Odin ta được 1 thư mục Odin 1.85
    + Bước 4 : Tắt điện thoại, đợi máy tắt hẳn, sau đó đưa máy về chế độ Download Mode bằng cách ấn đồng thời tổ hợp 3 nút : Power ( phím nguồn ) + Home + Volumn down ( phím giảm âm lượng ) , khi máy hiện ra màn hình Warning ( có dấu chấm than màu vàng ở dưới cùng ) thì bấm tiếp phím Volumn Up ( phím tăng âm lượng ) thì màn hình chính của S2 sẽ hiện ra hình 1 con rô bốt cùng dòng chữ Downloading, đến đây thì đã coi như đưa về chế độ Download Mode thành công

Video hướng dẫn​
    [/url]​
    + Bước 5 : Vào bên trong thư mục Odin mà ta giải nén ở bước 3, sẽ thấy 1 file tên là Odin3 v1.85.exe , chạy file Odin3 v1.85.exe sẽ thấy xuất hiện 1 cái bảng

Hình ảnh minh họa​

+ Bước 6 : Cắm cáp kết nối giữa điện thoại và máy tính, khi nào thấy trên Odin ở chỗ ID:COM hiện lên màu vàng thì chứng tỏ Odin đã nhận được S2, nếu ko thấy ID:COM hiện lên màu vàng thì chứng tỏ máy tính chưa được cài driver Samsung ở bước 1

Hình ảnh minh họa​

+ Bước 7 : chọn file tương ứng ở thư mục firmware đã giải nén ở bước 4
    * Ở ô PDA : chọn file : I9100XXLPQ_I9100OXXLPD_I9100XXLPQ_HOME.tar.md5
    Hình ảnh minh họa​

+ Bước 8 : Ấn nút Start và đợi khoảng 3-5 đến khi thấy chữ PASS hiện lên thì chứng tỏ đã up firmware lên 4.0.3 Ice Cream Sandwich thành công rồi nhé ....!

* Chú ý :
    Đối với những máy nào sau khi up lên phiên bản Ice Cream Sandwich 4.0.3 mà bị treo ở logo S thì tháo pin ra sau đó lắp vào Recovery ( bằng cách bấm tổ hợp 3 phím Home + Power + Volumn Up ) . Sau đó chọn Wipe data/factory reset và wipe cache partition . reboot system now là sẽ khởi động được vào bình thường nhé

Sau đây là những hình ảnh đâu tiên từ máy của mình

* Hướng dẫn Root

- Bước 1 : download file Root về tại đây : http://www.mediafire.com/download.php?57dansd4rytea2z
    - Bước 2 : Download Odin : http://www.mediafire.com/download.php?d44zn6yfkzn1w6d , sau khi down về xong, Giải nén Odin ta được 1 thư mục Odin 1.85
    - Bước 3 : tắt máy và đưa về chế độ download mode ( bấm tổ hợp 3 phím Home + Power + volumn down )
    - Bước 4 : Bật Odin lên và chọn file duy nhất tại mục PDA rồi chỉ tới file Root vừa down về sau đó ấn vào nút Start là ok
    Hình ảnh minh họa
    Hình ảnh sau khi Root máy
    * Hướng dẫn bỏ tam giác vàng sau khi Root máy
    - Bước 1 : download Kernel về tại đây : http://www.mediafire.com/download.php?8ga5edb310jo8mo
    - Bước 2 : Download Odin : http://www.mediafire.com/download.php?d44zn6yfkzn1w6d , sau khi down về xong, Giải nén Odin ta được 1 thư mục Odin 1.85
    - Bước 3 : tắt máy và đưa về chế độ download mode ( bấm tổ hợp 3 phím Home + Power + volumn down )
    - Bước 4 : Bật Odin lên và chọn file duy nhất tại mục PDA rồi chỉ tới Kernel vừa down về sau đó ấn vào nút Start là ok
    Hình ảnh minh họa

:
    lpspapai, tettit, nguyenviet1818 người khác thích nội dung này.
  2. ohlalaf

ohlalaf Thành viên

Bạn cellphone_UK có bộ đầy đủ để uprom không (gồm cả file cho pit, pda, phone và csc). Tôi uprom bằng bản này toàn bị treo, máy cứ xong Samsung Galaxy lại khởi động lại, chưa biết cách khắc phục thế nào?

3. quanglong172

quanglong172 Thành viên

Anh Văn cho e hỏi với. Máy e up bản nay có đươzjc không hả anh. Máy e là bản của Sfr pháp hay sao ý.

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn

4. cellphone_uk

cellphone_uk Thành viên

Mình đã up lên thành công rồi nhé, đang chuẩn bị up ảnh cho mọi người
    Đc em nhé, bản của Pháp vẫn chạy đc như S2 ;)

5. duytoan

duytoan Thành viên

anh ơi samsung s2 m250s up ok ko vậy anh

6. kevin2210

kevin2210 Thành viên

root thế nào đây bác ơi...........................................

7. quannm0410l

quannm0410l Thành viên

Hehe thanks bạn. Chờ đợi ngày này đã lâu rồi thanks

8. cabong

cabong Thành viên

em up rồi, mọi thứ đều oki, chỉ trừ wifi không thể kết nối được........ các bác có giải pháp gì k....? trước lúc up rom thì vẫn chạy bình thường....

9. optimusprimex2

optimusprimex2 Thành viên

cellphones up hướng dẫn root máy luôn đi.hj tk :giggle:

10. hai.neo

hai.neo Thành viên

làm xong cái nỳ mất hết app ko bác....

11. nghienhitech

nghienhitech Thành viên

Nghe khoái nhỉ, nhưng ko biết bao giờ mới có bản Tiếng Việt vì em mình nó chỉ dùng được tiếng Việt thôi.
    Thế có bạn nào biết bản này hỗ trợ những ngôn ngữ nào ko?

12. hoangvankien

hoangvankien Thành viên

Trong các bản này bản nước nào chạy ngon nhât các bác nhỉ?

13. tieulongnuydun

tieulongnuydun Dự bị

điểm thú vị là up xong không mất app, ko cả cần back up luôn :))
    cảm nhận của em thì trông vẫn thế, vẫn giao diện mặc định. pin thì chắc phải mấy hôm nữa mới biết :|

14. lntin

lntin Thành viên

S2 9100G có up được không bác?

15. optimusprimex2

optimusprimex2 Thành viên

16. hoangvankien

hoangvankien Thành viên

LƯU Ý : các rom download về có đuôi dạng tar.MD5 thì anh em rename xoá đuôi .MD5 đi mới flash qua odin được !

Thế này là sao các bác nhỉ. Mình thâý các bài hướng dẫn khác có nói vậy đâu nhỉ?

17. quannm0410l

quannm0410l Thành viên

Thôi xong, mình cũng bị treo tại logo chứ S, khởi động mãi không lên được. Có cách nào khắc phục hiện tượng này không các bạn?

18. cellphone_uk

cellphone_uk Thành viên

up đc bình thường cậu nhé
    mình chuẩn bị up bài lên cho mọi người đấy
    :D rất nhiều anh em điều đang chờ đợi điều này mà cậu ^^
    Cậu thử factory data reset lại xem thế nào nhé, mình vẫn ok mà :p
    Mình đang up bài lên cho mọi người đấy
    Ko cậu ạ, bản chạy 1 file như này thì sẽ ko bị mất app đâu nhé
    Hỗ trợ nhiều ngông ngữ nhưng tiếng việt thì ko cậu ạ
    Mình mới up thử 1 bản, chưa có time up mấy bản kia :D
    Cảm giác đầu tiên là mượt hơn , còn pin thì chắc phải test dấn dần để cảm nhận vậy ;)

19. khoado93

khoado93 Thành viên

bản I777 chắc ko up đc mấy bản này rồi... mấy bác vui nhé.

20. tieulongnuydun

tieulongnuydun Dự bị

bác thử bản bắc âu ấy. em down up lên tốt mà