ICS 4.0.3 chính thức cho S2-I9100-T.Viet ( Firmware + Root + Kernel )

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi cellphone_uk, 13/3/12. Trả lời: 518, Xem: 102963.

1. cellphone_uk

cellphone_uk Thành viên

đã có 1 số bản mới tiếp tục ra cho S2 nhưng mình vẫn thấy chưa ổn định hẳn nên đợi bản final mới up cho mọi người :)

2. kuminhkaka

kuminhkaka Thành viên

Có link cm9 bản new vs kernel tốt , cho em xin bác

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn

3. linhcox

linhcox Thành viên

Bac cho e ban nao la toi uu nhat cho i9100 vay ( may e i9100 m250s )?giua 2 rom cua poland va nordic thi ban nao tot hon.cho e hoi ve dug luong pin the nao bac???

4. kuminhkaka

kuminhkaka Thành viên

Up rom cook, mình down rom về pc rồi chép vào bộ nhớ trong của máy ha thẻ nhớ bạn

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn

5. tsminhquan

tsminhquan Thành viên

sao từ khi up lên giờ máy mình đọc file .flv ko thấy hình chỉ thấy tiếng vậy =.=,xài phần mềm cio phim khác cũng vậy luôn,hồi đó còn 2.3 thì xem bt

6. mr_cristal

mr_cristal Thành viên

có ai biết cách phân biệt các bản s2 của hàn quốc không ?? máy mình cũng là hàn quốc nhưng không biết rõ là m250s hay m250k ... vv gì gì đó. ai biết chỉ mình với

7. mrlion

mrlion Thành viên

Chép vào đâu cũng đc bạn à,nhưng tốt nhất là nên chép vào máy. :)

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn

8. haidangvn2712

haidangvn2712 Thành viên

ban 4.0.3 này có up được rom MIUI không hả các bác

9. mr_cristal

mr_cristal Thành viên

máy mình là m250s đã dùng mấy bản tiếng việt và euro mà vẫn bị lỗi locksreen rất khó chịu . có ai có bản hàn quốc chính thức cho m250s cho mình xin với cám ơn nhiều nhé

10. laphungtien

laphungtien Thành viên

Mình dùng S2 bản Hàn Quốc, có anten, giờ đang xài bản rom VK 3.3.1. Mình cũng không rõ nó là bản HQ s với k gì? Cách phân biệt như thế nào hả các bác? Đang xài rom VK rồi thì chắc dùng được bản rom VK 4.5 này phải không?
    À, mà lúc này trong model nó hiện là I9100 rồi nên em chả biết nó là cái loại gì nữa...
    Logo nắp lưng là của bọn Anycall

11. j0h4n

j0h4n Thành viên

Mới up bản rom cua Phil nhung thấy lỗi force close phần contact khi muon joint giữa các tk khác nhau. Ngoài ra còn lôix ko hiển thị pỉcture trong tk facebôk. Có ai bị như mình ko?
    Mong mọi ng chỉ giúp cách khắc phục :confused:
    Thanks all

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk 2

12. phatngoc

phatngoc Thành viên

bạn ơi cho hỏi xíu..jo con của e i9100 I9100XXLPQ,hiện e nó fw 4.0.3 mà tiếng anh,bây giờ e muốn bản tiếng việt cho e nó mà kiếm trên ko có,bạn nào biết xin chỉ giúp e đương lick he,thank nhiều...

13. mrlion

mrlion Thành viên

Bạn muốn xài rom cook hay rom stock nếu muốn cài rom stock thì bạn vào trang 1 tải bản rom của philiphin về úp wa odin là đc,bản đó có tiếng việt đấy bạn.

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn

14. nam_nam9639

nam_nam9639 Thành viên

e thấy bản nào quay video xong cũng bị nó xoay màn hình khi xem.
    ngang lại thành dọc.hic
    vậy có mod nào chỉnh cái này đc ko ạ.
    thanks các bác nhiều ạ

15. vuongzigzag

vuongzigzag Thành viên

2012-04-16 17.54.30.
    Máy s2 của mình bị lỗi, hiện hình tam giác vàng có dấu chấm than (!) khi khởi động, Recovery hoặc download bằng tổ hợp phím cũng không được. Ai giúp với. 2012-04-16 17.54.30.

16. levankd

levankd Thành viên

đừng nói là bạn vừa up rom, ics 4.0.3 cho I9100G đó nhá :(

17. mr_cristal

mr_cristal Thành viên

ặc máy của bạn là i9100g mà bản này ko up room này được

18. mrlion

mrlion Thành viên

Ca này khó à nha,hàng G mà up nhầm rom của hàng k có G,treo máy là fải rồi... :(

Gửi từ GT-I9100 của tôi

19. minhduc754114

minhduc754114 Thành viên

e dùng s2 m250s,e làm theo hướng dẫn để lên 4.0 mà sao làm gần xong thì hiện chữ fail hoài
    e down bản
    I9100DXLP7 4.0.3 , I9100OLBLP7 Philippines (GLB)
    về giải nén ra thì đc 2 file (I9100DXLP7_I9100OLBLP7_I9100DXLP7_HOME.tar.md5 SS_DL.dll chứ ko phải 1 file duy nhất như a nói..e làm theo các bước rồi bấm start nhưng chạy dc khoảng 80% thì máy báo Fail...khởi động lại thì hiện biểu tượng máy tính với dt trên s2...giờ làm sao anh?

20. mr_cristal

mr_cristal Thành viên

mình nghĩ cáp kết nối của bạn có vấn đề bạn lên chuyển sang usb ở sau case hoặc đổi thử cáp khác xem, và lên vô hiệu hóa các phần mềm diệt virut trên máy tính nhé. khi giải nén thì chỉ quan tâm đến file *md5 thôi bạn à. chỉ đến file đấy ở mục PDA rồi bấm start. chờ đến lúc hiện ra pass chỉ đơn giản thế thôi máy mình cũng là m250s đã úp bản philip. rồi giờ lại về 2.3.6 đơn giản là vẫn chưa khắc phục được lỗi lock screen

minhduc754114 thích nội dung này.