ICS 4.0.3 chính thức cho S2-I9100-T.Viet ( Firmware + Root + Kernel )

cellphone_uk
13/3/2012 8:10Phản hồi: 518
518 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Doanvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã up xong ICS, nhưng có cảm giác cảm ứng ko nhạy như thằng bánh gừng. Thêm cái giao diện touchwiz thì càng nản. Sao SS ko cho disable cái touchwiz để về giao diện default của ICS nhỉ 😔
Cụ nào cho em xin cái phần gọi điện mà có luôn cái nút ghi âm ấy. Bản mới không có.
Cảm ơn các cụ.
ngocthachhh
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai đã down file về up lên rùi , thì up file lên mediafire cho anh em đi , chứ thằng hotfile này chạy chậm kinh khũng @@!
mình up rùi nhưng kô có khóa chán thiệt
Mình thấy máy vẫn tự khóa đc mà bạn

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
Sao mọi người up lên có nhiều trục trặc thế nhỉ?máy của tớ là I9100T up lên thấy nhanh và mượt hơn hẳn 2.3.6,pin cải thiện rõ rệt,wifi nhanh hơn,tớ nghĩ do bản rom ko tương thích với máy của các bạn thôi nên mới nảy sinh problems

Mọi vấn đề của các bạn ở trên máy của tớ đều ko gặp phải!
hacuong1612
ĐẠI BÀNG
12 năm
hjx hjx.Mình up từ bản LPH lên bản này thấy vẫn vậy,mất cả cái hiệu ứng 3D trong home,wife không scand dc hay nói chính xác là lúc được lúc không,và hầu nhu không connect được,Apps không mất nhưng dính cái củ chuối là Go SMS gửi 1 tin nhắn nhưng máy nhận toàn nhận 2 tin nhắn,mặc dù kiểm tra tin nhắn gửi đi vẫn là 1.ảo tung chảo:timebomb:
Tuong Tien
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình dùng I9100 up lên dùng đc 1 ngày rồi. thấy hay hay phết mà. ko gặp lỗi gì như các bạn nói ở trên cả. hehe. kể ra cũng may thật. lúc up lên tim đập thình thịch chỉ sợ bị lỗi. 😆
Mình up lên nhưng chán lắm , pin ngốn vèo vèo , tuy vào internet nhanh nhưng còn nhiều lỗi , ram còn tí teo chơi games asfan6hd giật tung chảo , up bản của hungaria , không lockscer được , không face unlock đcj . Nói chung là thất vọng chàn chề ! Lại quay về 2.3.7 .
Tks bác cellphone nhìu nhìu nhá
bác chủ thớt ơi khác phục lỗi gửi 2tin nhắn như nào vậy?
Thật tuyệt vời! Sau khi up lên ICS thì chức năng ScreenShot đã không còn nữa!

Tuyệt hơn nữa là cái menu mỗi lần nhấn + giữ phím lock đã hoàn toàn biến mất! Thay vào đó là máy sẽ tắt luôn mà không cần hỏi người sử dụng tiếng nào!

Ố yes :dance:
Của mình có thế đâu bạn.ấn và giữ fím power thì no vẫn như ở 2.3.x.nó còn có thêm cái Restart nữa

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
sao mình làm theo hướng dẫn root máy của bác thì mất hết ứng dụng cài trong thẻ vậy bác? lên play store cài lại thì nó ghi là " couldn't install on usb storage or sd card"
Thôi đành chờ thêm thời gian nữa chắc Samsung sẽ ghi nhận các phản hồi của khách hàng để hoàn thiện thêm cho các thị trường khác. Và các app sẽ được chỉnh sửa cho phù hợp với ICS.
bác ơi, chưa có ICS việt nam hả? e gà english nên ngại cái bản này quá...nhưng thanks bác nha.
các bác nào chưa rõ có thể xem hình ở các toppic trên có hd up rom và root rất cụ thể đó
uydangduc
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cài rôm này nè , dùng dc 2 ngày oy chưa thấy lỗi nào http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1436817
hoặc nếu ai thjxx dùng rom stock thì cái này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1292825
các bác up bàng odin làm j lại fai root di rot lại cứ dùng Odexed & Deodexed Stock Roms bỏ vào máy mà cài wa CWM
Doanvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Up xong rùi, test thử từ lúc 4h chiều đến 10h tối, nói chung là hơi thất vọng về ICS của SS và đặt biệt là cái tw launcher cùi chúi.

Mọi chức năng của ICS đều chạy ngon lành, app cũ vẫn chạy bình thường. Nhưng không thấy tab lịch sử chạy app và tab app đang chạy. Pin thì chắc phải 1 vài ngày sau mới bik rõ được.

Cảm ứng thì bị trễ hay sao đó, mọi người check xem cảm ứng có bị giống mình không nhé.

1 điều nữa rất bực mình là bị crash liên tục (hơn 10 lần) và lâu lâu nó đứng suy nghĩ :d khoảng 1 phút mới chạy lại 😔
Đợi CM9 ổn định thêm thì cạch luôn tw của thằng ss
dobuoito
TÍCH CỰC
12 năm
Như các bạn đã biết một số máy s2 bản nhà mạng Hàn quốc và máy pháp v.v.v. thường bị mất phím home và không có khóa màn hình Sau thời gian nghiên cứu từ xda mình đã tìm ra cách khắc phục khá đơn giản 1.Đẩu tiên bạn dùng máy khác nháy vào máy mình không cần dùng số có 4 số đầu giống số lắp trên máy như một bạn tinh tế đã nói_bây giờ phím home đã ok 2.dùng rootexplorer vào file efs/imei/(tạo file mới :keystr) 3.mở file keystr bằng texediter và đánh on 4.khởi động lại là khoa man hinh ok

Các bác chỉ em cách mở file keystr bằng texediter là như nào ạ.em gà quá.em cám ơn ạ
vucongtien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chào các bác. Em đã lên 4.0.3 (link down thứ 1 và up bằng odin, không gặp lỗi gì). Cảm nhận sau một ngày sử dụng:
- Pin thấy tốt hơn hẳn rom 2.3.6 (em cần test thêm)
- Mở khóa màn hình được cải tiến, dễ dùng hơn bản 2.3.6. Face-lock dùng rất tốt, nhìn thấy mặt mình là mở khóa luôn 😆. Có điều độ trễ từ lúc mình bấm phím power đến lúc nó nhìn mặt mình thì mất vài giây.
- Máy chạy nhanh, mượt, chưa gặp lỗi nào như các bác bên trên có đề cập, wifi vẫn tốt.
- Duyệt web nhanh, có cải tiến trên thanh công cụ, có thêm nút xem tổng quát các trang đang mở ( cái này trước mình rất khó chịu khi cứ phải dùng 2 ngón tay thu nhỏ lại)
- Một số thay đổi nhỏ:
+ Giữ chặt nút power, đã có thêm nút reset
+ Giữ chặt nút home, hiện ra các trình đang chạy. Chạm vào vào kéo sang trái để tắt ctrinh đó.
+ Ko chụp ảnh màn hình bằngcách ấn nút home
+power được nhưban rom cũ nữa.
+ Khởi động máy lâu hơn bản cũ một chút.
+ Dùng nhiều Ram hơn bản 2.3.6. Khoảng hơn 300Mb
+ Phần setting nhìn hơi rối mắt. Một số tùy chọn chỉnh sửa chuyển từ dạng trực quan (có hình ảnh kèm theo) thành dạng list toàn chữ nên nhìn ko được đẹp.
Cảm nhận của cá nhân mình ban đầu là như thế. Có gì khác nữa thì các anh em chia sẻ thêm. Hy vọng rom ngày càng hoàn thiện để phục vụ anh em được tốt hơn 😃
xin hỏi bạn là cái chức năng face-lock của bạn trên ics 4.0.3 nó nằm ở chỗ nào chỉ giúp mình với
vucongtien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác vào phần Setting- security- screen lock - face unlock 😃
Ủa tại sao mình lại bị hiện tượng giữ phím Power là tắt luôn máy nhỉ, bực quá, ai giúp với........!
@tuancdk32 bác up ics bản nào zậy, cho em xin cái link đi, em up bản philippinese GLB mà giữ nút power vài s là tắt máy chứ đâu có thêm nút restar như bác nói
dohoang_nd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rom stock chán chết + TW chán lè nên chủ yếu mong ra rom stock cho cái pro chế biến thôi...
Còn duy nhất 1 lỗi của ICS mà mình rất khó chịu đó là k thể dùng file .nomedia nữa, tức là trước dùng 2.3.6 thì khi đổi tên .nomedia thành cái j đó VD .nomediat thì galery sẽ tự động scan lại ngay lập tức, còn h có đổi tên thì cũng k được...haizzz..k biết rom stock đã fix lỗi này chưa...các Pro chỉ giáo hộ cái!
dohoang_nd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác cellphoneS giúp mình với.......!Hic...muốn úp mà cứ ngại lỗi!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019