Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

ICS 4.0.4 chính thức dành cho S2 - I9100 ( New )

cellphone_uk
13/7/2012 12:9Phản hồi: 59
ICS 4.0.4 chính thức dành cho S2 - I9100 ( New )
Samsung đã chính thức cập nhât Ice Cream Sandwich 4.0.4 dành cho Samsung Galaxy S2-I9100. Đây là bản cập nhật mới nhất hiện tại dành cho S2-I9100, các bạn hãy nhanh tay update lên phiên bản này để cùng trải nghiệm về ICS 4.0.4 cùng mình nhé, nếu có vấn đề hay thắc mắc gì về Firmware này thì các bạn có thể post tại topic này, mình sẽ giải đáp cho mọi người. Thanks !
Hướng dẫn Update Firmware 4.0.4 cho S2-I9100
1. Driver cho Samsung-Dành cho những bạn chưa có driver của Samsung thì download TẠI ĐÂY( pass : cellphones )Down về và chạy file .exe là ok ( Nếu ko có driver thì lúc cho máy về chế độ Download mode, bật Odin lên sau đó cắm cáp kết nối vào thì Odin sẽ ko nhận được thiết bị do thiếu driver, nên nếu ai lúc cắm cáp kết nối vào mà ko thấy ở cổng ID:COM trên Odin ko chuyển qua màu vàng thì download driver về cài đặt là ok nhé )Hoặc- Download SamSung Kies TẠI ĐÂY ( pass : cellphones )
2. Hướng dẫn Flash Firmware ICS 4.0.4- Bước 1 : Download firmware TẠI ĐÂYdownoad về xong giải nén ra sẽ được 2 file tên là :+ I9100XWLPM_I9100OXELP8_I9100XXLQ6_HOME.tar.md5+ SS_DL.dll- Bước 2 : Donwload odin TẠI ĐÂY ( pass : cellphones )Down về và Extract here thì sẽ có được 1 thư mục tên là Odin 1.85, khi Up rom thì bật file Odin3 v1.85.exe ở bên trong thư mục lên là okay- Bước 3 : Tắt điện thoại đi, sau đó đưa máy về chế độ Download mode bằng cách giữ đồng thời tổ hợp 3 nút : Power + Home + Volum Down ( nút giảm âm lượng ). Sau khi thấy hiện ra màn hinh có chữ Warning ( dấu chấm than ) thì ấn tiếp nút Volumn Up ( nút tăng âm lượng ) để vào Downloading, như vậy là đã đưa máy về chế độ Download mode thành công
+ Bước 4 : Vào bên trong thư mục Odin mà ta giải nén ở bước 2, sẽ thấy 1 file tên là Odin3 v1.85.exe , chạy file Odin3 v1.85.exe sẽ thấy xuất hiện 1 cái bảng
+ Bước 5 : Cắm cáp kết nối giữa điện thoại và máy tính, khi nào thấy trên Odin ở chỗ ID:COM hiện lên màu vàng thì chứng tỏ Odin đã nhận được Galaxy Note, nếu ko thấy ID:COM hiện lên màu vàng thì chứng tỏ máy tính chưa được cài driver Samsung ở bước 1
+ Bước 6 : chọn file tương ứng ở thư mục firmware đã giải nén ở bước 4
* Ở ô PDA :
chọn file : I9100XWLPM_I9100OXELP8_I9100XXLQ6_HOME.tar.md5​
+ Bước 7 : Ấn nút Start và đợi khoảng 5' đến khi thấy chữ PASS hiện lên thì chứng tỏ đã up firmware lên 4.0.3 Ice Cream Sandwich thành công rồi nhé ....!
Hình ảnh 4.0.4 từ máy S2 - I9100
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vuL_dnjW
TÍCH CỰC
12 năm
Giao diện k khác gì hết 😁
vuL_dnjW
TÍCH CỰC
12 năm
Nhầm chính tả ùi
+ Bước 7 : Ấn nút Start và đợi khoảng 5' đến khi thấy chữ PASS hiện lên thì chứng tỏ đã up firmware lên 4.0.3 Ice Cream Sandwich thành công rồi nhé ....!
4.0.4 chứ :rolleyes:
@vuL_dnjW up 1 chục lần đều báo pass hết. full wite lại luôn. mà vẫn không lên màn hình được
đang xài VK tháy ổng định rồi . thã bác em đợi lên 4.1 của CM luôn
Bác cho hỏi sao mình up xong không nhắn tin được, nhấn gửi mà nó cứ treo hoài??? Xin chỉ giúp
Bản này của Nga ngố hay sao mà có mấy App tiếng Nga vậy?
Bác chủ ko nói rõ bản này gồm những gì, thành ra tức ói máu vì cái thông số máy nó cứ hiện ra ở màn hình chờ. Ko bỏ được.
ban
đây không phải là bản tiếng việt
xxxsongxxx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Làm sao để làm mất mấy cái thông số ở màn hình chờ vậy các Pro?
nhìn khó chịu quá.
à,tại sao bản này không khóa màn hình được như trên android 2.3 vậy
Ai có link ngon share cho em với
cảm ơn mọi người quan tâm
@xxxsongxxx Cũng bực mình như bác đây. Chả hiểu ra làm sao mà cũng không tài nào xóa đi được?
mọi người cẩn thận chủ thớt là kẻ lừa đảo đó,đây là bản 4.0.4 bị lỗi,khi up xong máy sẽ liên tục bị đơ và rất nhiều lỗi khác.Mình cũng đã up thử và giờ máy đã bị đơ không biết làm cách nào để sử lỗi,giờ chỉ còn cách mang tới hãng bảo hành thôi 😔
xxxsongxxx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ai co Firmware ngon chia sẻ anh em với
ftt74
ĐẠI BÀNG
12 năm
firm ware ư!
các bác vào đây.
http://www.sammobile.com/firmware/
có chút sai sót ...
chắc chủ thớt copy--> paste ;)
mình thấy 4.03 và 4.04 gần như nhau, chẳng khác là mấy!
thế là đây là 4.0.4 hay 4.0.3?
xxxsongxxx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác giúp em với.mấy cái thông số này làm cho màn hình home xấu tệ.có cách nào loại bỏ được không?
xxxsongxxx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Huhu.chẳng ai chịu giúp em
Đúng vậy mình cũng không xóa được.
nghe mấy bác nói xong hết dám up lun. bản này tung ra trên thị trường thì phải ok chứ sao lỗi nhiều thế
xxxsongxxx
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác ơi.em điên lắm rồi.
mới online thấy bản này mới nhất (I9100XWLPU) down về up thử với hi vọng sẽ không còn mấy cái thông số đáng ghét kia.vậy mà nó vẫn vậy
ghét ơi là ghét
Mong nhận được cách khắc phục của những anh em tốt bụng
Thanks
@xxxsongxxx bạn ơi..làm sao để hiện đc % pin giống trong hình này thế..nó là app gì vậy..bạn share cho mìh với..
Ishi.Namoto
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gypsy king Vào mục display đó bạn,hình như nó ở mục kế cuối
@Ishi.Namoto mục nào vậy bạn m k tìm đc để hiện % PIN GIỐNG bạn
dunghaha1
TÍCH CỰC
11 năm
@cẩm tú 93 vào display tích vào cái thứ 3 từ dưới lên bạn nhé.
xxxsongxxx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đây nữa ạ
Những tấm này là từ phiên bản trước cơ ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119