Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

ICS chính thức cho Galaxy Tab 7.7 (Hướng dẫn Up ROM)

haovh_85
3/7/2012 11:17Phản hồi: 107
ICS chính thức cho Galaxy Tab 7.7 (Hướng dẫn Up ROM)
Tin vui vô cùng cho ae xài Galaxy Tab. Đã có ICS chính thức cho Tab của chúng ta rồi. AE cùng chiến nhé.
Nguồn đấy anh em nhé:

This firmware is specially for Open Austria (Android 4.0.4)
Build date June 21th
PDA: P6800XXLQ1
CSC: P6800OXALQ1
MODEM: P6800XXLPW
Nguồn: sammobile.com

Do 1 số ae chưa Up Rom bao giờ nên mình xin hướng dẫn ae cách Up để mọi người cùng trải nghiệm.
- Trước tiên download bản rom ở Sammobile về ( Hầu hết ae đã download về rồi) mọi người giải nén ra thì được thư mục:

- Tiếp theo tải phần mềm Odin hỗ trợ Up ROM ở link đính kèm
- Bước tiếp theo ae có thể tùy chọn hoặc là Wipe máy hoặc là để nguyên thế Up Rom luôn cũng được (Mình khuyến cáo ae là nên Factory Reset rồi hãy Up).
Factory Reset bằng 2 cách:
+ Bằng CWM: Tắt nguồn sau đó bấm tổ hợp: Power + Volume (+). Sau khi máy khởi động lên chữ Galaxy Tab 7.7 thì bỏ phím nguồn ( Vẫn giữ phím Volume). Máy sẽ chạy vào chế độ CMW ở đây ae sẽ thấy 2 dòng gần nhau là: Wipe data/ factory reset và Wipe Cache Partition
ae dùng phím Volume + hoặc - để di chuyển; phím Power để chọn và Wipe cho sạch.
+ Wipe trên máy thì vào Settings - Privacy - Factory Reset. Đợi máy khởi động lại là Ok.

Quảng cáo

Tiến hành Up ROM.
- Tắt máy sau đó bấm tổ hợp phím: Power + Volume (-) Máy lên chữ Galaxy Tab bỏ phím Power. Khi lên bảng downloading mode bấm Volume (+) để vào chế độ Up Rom.

- Mở Odin lên ae chọn như hình dưới nhé:

- Tiếp theo cắm cáp vào khi Odin báo như hình dưới là Ok.

- Tiếp theo bấm Start để tiến hành Up ROM
Đợi khoảng 15p là ae có ICS cho máy mình rồi nhé. Lưu ý cài KIES trước đã.

Quảng cáo

Mình hướng dẫn hơi sơ sài tý. AE nào ko hiểu có thể hỏi mình nhé. Chúc ae vui vẻ!

Đây là 1 số hình ảnh con Tab của mình sau khi Up.

Mời các vọc sỹ xơi nào 😆
107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ha ha đang tải nhưng chậm quá ư là chậm luôn. 😃
haovh_85
TÍCH CỰC
12 năm
@pond1597 Để leech link cho ae chén nhé.
haovh_85
TÍCH CỰC
12 năm
Đã Up xong. Cảm nhận là khá Ok anh em ạ.😁 Sẽ Review cho ae sau.
@haovh_85 Bạn dùng laucher gì cho tab đấy, đẹp thế
haovh_85
TÍCH CỰC
12 năm
Cảm nhận ban đầu là Font chứ Ok rồi ae nhé. Cái này là quá Ok rồi .
@haovh_85 Quan trọng nhất là font chữ, lớn là ok. Chẳng hiểu sao font chữ nhỏ vậy mà SS vẫn để được , bó tay
sao mình vào kiểm tra phần cập nhật nó vẫn báo là không có bản cập nhật mới,là sao ta ?
haovh_85
TÍCH CỰC
12 năm
@deleted Bạn download về Up qua Odin nhé. Đang xài hay quá!😁

Sent from my GT-P6800 using Tinhte.vn
tuandaqn
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn haovh_85 ơi chỉ mình cách up room đi, mình tải trên Sammobile về rồi mà chưa biết up, máy mình còn nguyên stock room, chưa root gì cả
haovh_85
TÍCH CỰC
12 năm
AE đợi chiều này mình sẽ hướng dẫn ae cách Up Rom ICS bài cụ thể và có hình ảnh cho ae xem nhé. Giờ đi ăn cái đã có gì chiều sẽ chiến.
haovh_85
TÍCH CỰC
12 năm
Đã Update cách Up ROM cho ae. Mọi người thắc mắc gì cứ PM nhé. Mình sẽ trả lời luôn trên Topic này.
capri12
ĐẠI BÀNG
12 năm
Up xong co tieng viet khong bac haovh-85 ?
haovh_85
TÍCH CỰC
12 năm
@capri12 Bản này có đầy đủ ngôn ngữ luôn. TV ok nhé 😁

Sent from my GT-P6800 using Tinhte.vn
capri12
ĐẠI BÀNG
12 năm
ok mình đã up xong, tks bác nhé 😃
kevinmonal
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mình đã Root giờ có cần phải UnRoot không bạn. Có Backup app+data+message gi không bạn. Mong chờ ICS lâu lắm rồi. Thanks bạn nhiều
haovh_85
TÍCH CỰC
12 năm
@kevinmonal Mình thì chưa Root nhưng theo trên XDA thì root vẫn Up qua Odin được. Nếu cái nào cần thiết thì bạn Backup. Không thì cứ phang thẳng thôi. À mà Root rồi khi Up qua Odin máy vẫn Root luôn nhé.
@haovh_85 Up xong là mất Root bác ạ
@ilovepiaggio Anh em root lại theo cách này nhé:
http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=28264825&postcount=39
@haovh_85 uh máy bác chưa root bao giờ hả?
tuandaqn
TÍCH CỰC
12 năm
Mình thấy bản rom này chạy rất mượt mà, phản hồi đa chạm rất tốt, nhưng mình có cảm giác máy rất nóng và nhanh hao pin, có ai bị tình trạng này không?
tab của mình thì khi cắm cab kết nối thì laptop ko nhận ra nên không thể nâng cấp bằng odin rồi,không biết khi nào mới có qua ota,thật chán.
haovh_85
TÍCH CỰC
12 năm
@deleted Bạn cài Kies vào chưa? Cài Kies vào là cài driver cho PC nhận ra Tab bạn nhé.
@haovh_85 Khi mình mua máy không thấy kèm cd drive theo hộp,mình lại "gà" về khoản này,bác có thể hướng dẫn sơ lược về cách cài kies giúp mình với,big thanks.
máy mình xài lag lag giựt giựt 😕.Bực thiệt 😔 So với con ipad thằng bạn mà nản.
bik
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đang dùng Galaxy Tab 7+, không biết có áp dụng cách upgrade fw này đc không nhỉ ? Các bác cho ý kiến với. Thanks.

Sent from my GT-P6200 using Tinhte.vn
haovh_85
TÍCH CỰC
12 năm
@bik Được bạn ạ. Sam Sung chủ yếu dùng cách này. Nhưng phải đúng ROM của máy bạn mới được nhé. Ko đùng là bị lỗi đó.
...
Kỹ năng đầu tiên của người dùng Smartphone là search .... Kies là trình kết nối, đồng bộ dữ liệu của SS với máy tính gồm cả driver được cung cấp miễn phí trên mọi trang của Samsung

Bạn seach trước nhé, rất đơn giản
@ilovepiaggio hehe,đúng là lúc chiều vội quá nên chưa tìm đã hỏi trước,một phần cũng vì thấy bạn haovh_85 rất nhiệt tình nên nhân tiện đang xem bài nên hỏi luôn,chứ cái đó cũng gọi là kỹ năng thì mình không dám.Đã cài kies 2.3 và sử dụng,khá tiện lợi.
Thanks anyway.
haovh_85
TÍCH CỰC
12 năm
Chúc mừng bạn. ICS đúng là Ok. AE nào vọc root máy rồi tối ưu room là Ok.
bác oi, factory reset là mất hết data game, app mình đã cài đặt hả bác.
Q9.Angel
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn ơi factory reset là mất hết dữ liệu phải ko bạn?thêm 1 câu hỏi nữa là đến tháng 8 SS lên ICS cho VN thì mình có thể up lại bản VN ko?Tks bạn nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019