ICS chính thức cho Galaxy Tab 7.7 (Hướng dẫn Up ROM)

haovh_85
3/7/2012 11:17Phản hồi: 107
107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

new_one
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thao tác Factory reset sẽ làm mất hết Data trên SD Card, các bác nên backup data. máy original vẫn sử dụng Odin để up room được các bác yên tâm nhé.

Hiện nay đã có odin 1.85 ( google please). ở VN các bác dùng OTA check để cập nhật lên ICS thì chưa có đâu. tuy nhiên bản room này dùng good đó các bác. Test 3 ngày thấy mọi thứ đều ổn , pin ok không nóng lắm, không hao pin (cũng khoảng tầm của 3.2), sóng sánh tốt. cảm ứng mượt hơn nhiều lắm, không bị giật giật như 3.2.

Good luck các bác
capri12
ĐẠI BÀNG
12 năm
@new_one Nhưng mình cảm thấy máy hao pin nhanh hơn bản 3.2 bác àh. Mọi thứ khác ổn 😃
m150
ĐẠI BÀNG
12 năm
@capri12 Sặc sữa... đang mong chờ dc up lên ICS để đỡ hao pin mà bác phán câu này thì hại não em quá :eek:
capri12
ĐẠI BÀNG
12 năm
@m150 Máy của mình nó bị như thế chẳng hiểu sao, chỉ cài bản của AU chứ ko root ji hết. Xài ÍC rất mượt, bác cứ up lên đi, pin hết thì chịu khó sạc là xong 😃
haovh_85
TÍCH CỰC
12 năm
AE Up test thoải mái đi. SS VN ra vẫn Up lại thoải mái mà.😁

Sent from my GT-P6800 using Tinhte.vn
Khi factory reset thì hầu nhưng những gì lưu trên bộ nhớ máy sẽ xóa sạch.
Sau khi up lên thì vào Google Play mình không thấy thể hiện hình ảnh,chỉ còn chữ và biểu tượng android (vẫn download ứng dụng bình thường),có bác nào gặp như vậy chưa ?
@haovh85:Bạn cho mình hỏi ứng dụng đồng hồ,thời tiết và list icon hiện bên dưới trang màn hình chủ là down trên googleplay ? cho mình xin tên apps đó luôn nhé,tks.
capri12
ĐẠI BÀNG
12 năm
@deleted về vấn đề ko hiển thị hình ảnh trên google play bạn download ứng dụng set dns vềvề mở lên chọn mục level 3. Sẽ load hình bình thường + vào facebook vô tư với mạng vnn. (Trích dẫn từ Bạn Harrynghiêm )
haovh_85
TÍCH CỰC
12 năm
@deleted App đó là HD Widgets Và ADW laucher. Tất cả đều phải mua bạn ạ 😁
capri12
ĐẠI BÀNG
12 năm
@deleted PM mình sẽ giúp bạn cài cái ứng dụng đồng hồ,thời tiết và list icon hiện bên dưới trang màn hình chủ. Freeeeee
Hay quá, chờ em tab 7 plus mãi mà chưa thấy,chắc sắp có rồi...
Cảm nhận sau 3 ngày dùng ICS 4.0.4
1. Vuốt qua, vuốt lại màn hình rất mượt, không còn độ chễ và giật như bản 3.2. Đặc biệt là khi để xoay hình thì các Widget load rất nhanh.
2. Di chuyển, đặt lại vị trí các Icon dễ hơn nhiều lần bản 3.2
3. Sử dụng tính năng mở khóa bằng khuôn mặt rất vui.
4. Những thứ chưa được: E-Book "ngỏm" bạn nào ham đọc sách nên tìm phần mềm thay thế là vừa. CH Play vẫn lỗi như xưa 😁
5. Một số bạn bị lỗi font chữ thì chuyển sang dùng font Helvetica S đảm bảo hết lỗi
Screenshot_2012-07-06-18-59-15.png Screenshot_2012-07-06-18-58-17.png
zenchen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Hoang_S Sao của bạn lại có tiếng Việt nhỉ? Vậy có gõ TV đc ko bạn?
haovh_85
TÍCH CỰC
12 năm
Máy mình thì ko thấy lỗi gì. Có lẽ đợi bản ICS của châu á ra thì sẽ Ok hơn😁
Cảm giác "mượt mà" hơn rất rõ khi vuốt màn hình,trang nội dung sẽ "trôi" nhẹ nhàng và dừng lại ngay khi chạm giữ.
về lỗi google play mình đã fix được (theo hướng dẫn của 1 bài viết trên tinh tế của một bạn mình quên nick), trích lại để các bạn cùng xem.

Vào "Setting"(cài đặt)>>Wifi>>Sẽ hiện ra 1 bảng liệt kê tên mạng wifi>>Các bạn nhấn và giữ 1 lúc vào tên mạng wifi mà máy đã kết nối sẽ hiện ra 1 danh mục >> các bạn nhấn vào "Modify network"(Sửa đổi cấu hình mạng)>> Nhấn vào "Show advanced options"(Hien các tuỳ chọn chuyên sâu), máy sẽ hiện thêm 1 phần chỉnh sửa "Proxy settings" và "IP settings" >> Mục "Proxy settings" các bạn không cần quan tâm vì nó chạy mặc định rồi, các bạn nhấn vào mục "IP settings"(Cài đặt IP) >> Chọn "Static"(Tĩnh) >> nó sẽ hiện thêm địa chỉ IP, Gateway, Network prefix length(Độ dài tiền tố mạng), DNS 1, DNS 2 >> Các bạn sửa DNS 1 là 4.2.2.2 và DNS 2 là 4.2.2.1 >> Nhấn "Save"(lưu) >> khởi động lại máy >> ok lại ngon như xưa.Các bạn lưu ý là máy chỉ lưu DNS của mạng Wifi máy đã kết nối thôi, vì vậy nếu các bạn chuyển sang wifi khác mà không load được hình ảnh thì lại đổi DNS của mạng wifi đó như cách làm trên.
các bác chỉ e up rom con 7.7 thông qua ios với. tìm hoài trên mạng không ra.
haovh_85
TÍCH CỰC
12 năm
@hendrickp Ko dùng iOS nên ko biết hướng dẫn sao 😁
namdn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bữa trước đổi từ em Asus transformer TF101 qua em này hơi bị ức chế, vì mắc hơn, cấu hình cao hơn mà xài thì lag quá, không có mượt mà như em cũ. Hy vọng up rom mới sẽ ok hơn.
haovh_85
TÍCH CỰC
12 năm
@namdn Thử đi Bro. Chạy mượt đó.
hotfile download không nổi
mượt cực luôn ha ha ha ha. thank bác chủ nhìu nha. hjhhjjhj
vooc xíu đã nào
Tuy nhiên khi lên isc xong vẫn còn một vài lỗi lặt vặt,như độ sáng màn hình tự tăng lên mặc dù không để auto và mặc định ở mức 50%,và sóng wifi có vẻ bắt yếu hơn thì phải.
@deleted wifi mình bắt vẫn mạnh mà. cảm ứng chưa thật sự dc lướt mịn lắm.
đợi mấy bản cook có khi lại nhẹ nhàng và êm ái hơn.
@viet_vns Sóng wifi vẫn mạnh, cản ứng rất mượt, em vuốt một cái nó chạy quá trời luôn, pin vẫn hao như Honeycomb nhưng không thành vấn đề, Bluetooth rất nhạy, tìm device khác rất nhanh và connect nhanh, nhưng theme e chưa vừa ý lém, đang tìm kiếm theme đây, có bác nào giúp theme cho e nó không.
giao diện nhìn đẹp quá. có bác nào up cách cài đặt chi tiết hơn cho pà con cùng theo dõi được được không? đây là bản ics chính thức dành cho Austrailia nên khi cài đặt tại VN có vấn đề gì không? có ai phát hiện ra lỗi gì sau khi cài không? minh lần đầu tiên gia nhập môn phái nên hơi gà😔 !!! mong các bác thông cảm nhé !😃
@bungbinh2404 up đơn giản mà. nhìn ảnh la ok mà bác. chưa thấy lỗi ji cả
@bungbinh2404 Dùng ngon, có tiếng Việt luôn
dinosg
ĐẠI BÀNG
12 năm
Up xong cách đây 3h, xài good, chưa thấy lỗi gì cả, van đề Pin thì do mình sử dụng thôi, màn hình amoled thì chấp nhận vậy 😃. Có ai biet bản ROOM nào ok thì gioi thiệu nhé, trước giờ chỉ xài offical thôi 😃
Cheer
Nice day all
mình mới up rom xong rồi, cảm giác đầu tiên là vuốt màn hình rất sướng tay, mượt mà, pin xài lâu xuống hơn bình thường. các thao tác trên màn hình thật tuyệt😃 , các mục trong setting được sắp đặt có hệ thống hơn và nhiều tùy chọn hơn. tuy nhiên mình không thích font chữ vì các dâu sắc và huyền không đúng vị trí. phần sách điện tử chưa thể hoạt động được😔. hy vọng sẽ sớm nhận được bản update!
Mình đã up lên ICS bản Autralia, nhưng mình vẫn thích bản VN hơn, không biết khi nào mới có bản chính thức cho thị trường VN.
Pin khá tốt, không tệ hơn 3.2 còn máy bạn nào mà thấy pin kém hơn thì nên xem lại.
capri12
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bocap234vn Mình ko bít làm sao, bạn bit có thể chỉ cho mình không ? Cám ơn nhé
zenchen
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bạn nào load về được rồi thì up lên giùm mình được không? bây giờ ko download được nữa rồi,..😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019