ICS + Root XXLPY 4.0.3 chính thức cho Galaxy Note - N7000

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi cellphone_uk, 10/5/12. Trả lời: 336, Xem: 29127.

1. cellphone_uk

cellphone_uk Thành viên

Chào tất cả mọi người, mình lại được gặp lại các bạn trong topic nâng cấp Galaxy Note - N7000 lên Ice Cream Sandwich 4.0.3. Mình mới biết được tin này chiều tối nay và bây giờ mình xin được phép viết hướng dẫn nâng cấp lên ICS cho mọi người

1. Driver cho Samsung
    -Dành cho những bạn chưa có driver của Samsung thì download tại link sau đây :

Down về và chạy file .exe là ok ( Nếu ko có driver thì lúc cho máy về chế độ Download mode, bật Odin lên sau đó cắm cáp kết nối vào thì Odin sẽ ko nhận được thiết bị do thiếu driver, nên nếu ai lúc cắm cáp kết nối vào mà ko thấy ở cổng ID:COM trên Odin ko chuyển qua màu vàng thì download driver về cài đặt là ok nhé )

Hoặc
    - Download SamSung Kies tại ĐÂY( pass : cellphones )

2. Hướng dẫn Flash Firmware ICS 4.0.3

- Bước 1 : Download firmware tại đây : N7000XXLPY_N7000OXALPY_DBT.zip
    downoad về xong giải nén ra sẽ được 2 file tên là :
    + N7000XXLPY_N7000XALPY_N7000XXLPT_HOME.tar.md5
    + SS_DL.dll

- Bước 2 : Donwload odin tại đây :

Down về và Extract here thì sẽ có được 1 thư mục tên là Odin 1.85, khi Up rom thì bật file Odin3 v1.85.exe ở bên trong thư mục lên là okay

- Bước 3 : Tắt điện thoại đi, sau đó đưa máy về chế độ Download mode bằng cách giữ đồng thời tổ hợp 3 nút : Power + Home + Volum Down ( nút giảm âm lượng ). Sau khi thấy hiện ra màn hinh có chữ Warning ( dấu chấm than ) thì ấn tiếp nút Volumn Up ( nút tăng âm lượng ) để vào Downloading, như vậy là đã đưa máy về chế độ Download mode thành công

Video minh họa​
    [/url]
    + Bước 4 : Vào bên trong thư mục Odin mà ta giải nén ở bước 2, sẽ thấy 1 file tên là Odin3 v1.85.exe , chạy file Odin3 v1.85.exe sẽ thấy xuất hiện 1 cái bảng​

Hình ảnh minh họa​

+ Bước 5 : Cắm cáp kết nối giữa điện thoại và máy tính, khi nào thấy trên Odin ở chỗ ID:COM hiện lên màu vàng thì chứng tỏ Odin đã nhận được Galaxy Note, nếu ko thấy ID:COM hiện lên màu vàng thì chứng tỏ máy tính chưa được cài driver Samsung ở bước 1
    Hình ảnh minh họa​
    + Bước 6 : chọn file tương ứng ở thư mục firmware đã giải nén ở bước 4
    * Ở ô PDA : chọn file : N7000XXLPY_N7000XALPY_N7000XXLPT_HOME.tar.md5

Hình ảnh minh họa​

+ Bước 7 : Ấn nút Start và đợi khoảng 5' đến khi thấy chữ PASS hiện lên thì chứng tỏ đã up firmware lên 4.0.3 Ice Cream Sandwich thành công rồi nhé ....!

Ảnh từ Galaxy Note của mình​
    3. Hướng dẫn Root ICS 4.0.3 - Galaxy Note N7000
    - Bước 1 : Donwload odin tại đây : http://www.mediafire.com/?j6vh98mh47l4gst
    ( pass : cellphones )
    Down về và Extract here thì sẽ có được 1 thư mục tên là Odin 1.85, khi Up rom thì bật file Odin3 v1.85.exe ở bên trong thư mục lên là okie
    - Bước 2 : download file Root cho Note tại đây :
    Sau khi down về xong, ta sẽ có 1 file duy nhất tên là : CF-Root-SGN_XX_OXA_LPY-v5.3-CWM5.tar
    - Bước 3 : Tắt điện thoại đi, sau đó đưa máy về chế độ Download mode bằng cách giữ đồng thời tổ hợp 3 nút : Power + Home + Volum Down ( nút giảm âm lượng ). Sau khi thấy hiện ra màn hinh có chữ Warning ( dấu chấm than ) thì ấn tiếp nút Volumn Up ( nút tăng âm lượng ) để vào Downloading, như vậy là đã đưa máy về chế độ Download mode thành công
    Video minh họa
    [/url]
    - Bước 4 : Bật Odin lên sau đó cắm cáp kết nối giữa điện thoại và PC. Khi thấy cổng ID:COM ở trên hiện ra màu vàng có nghĩa là đã kết nối thành công, nếu ko thấy cổng ID:COM hiện lên màu vàng thì tháo pin máy ra và thử lại hoặc xem lại driver đã cài chưa

Hình ảnh minh họa[​IMG]
    - Bước 5 : Làm trên Odin
    + Kích chuột vào PDA rồi tìm đến CF-Root-SGN_XX_OXA_LPY-v5.3-CWM5.tar
    Hình ảnh minh họa
    + Sau đó ấn nút Start đợi khoảng 10-15s thấy có chữ PASS là Ok
    + Máy sẽ tự động khởi động lại khi kết thúc, sẽ có biểu tượng dấu chấm than ở lúc đầu ( nhưng mọi người đừng lo lắng, vì đó là dấu hiệu chứng tỏ đã Root thành công ) , lúc vào bên trong Applications sẽ xuất hiện 2 biểu tượng mới là SuperSU và CWM
    Ảnh chụp từ máy Galaxy Note của mình[​IMG]

:
    nhoxluoibien777, tetepro, lytulongbgg8x9 người khác thích nội dung này.
  2. TeenPro

TeenPro Thành viên

thanks bác hướng dẫn rất rất dễ hiểu

cellphone_uk thích nội dung này.
  3. cellphone_uk

cellphone_uk Thành viên

^^!, mình đang thêm ít hình ảnh minh họa cho mọi người nữa, mình đã test thử và thành công rồi nhé

huynhdailoi05TeenPro thích nội dung này.
  4. TeenPro

TeenPro Thành viên

em thì đang down , mới 30% thôi lâu sốt ruột quá . máy em N7000 2.3.6 gốc đã root phan vào vô tư hả bác :D

5. tad2r

tad2r Thành viên

Có cách nào làm trên Mac k bác?

6. cellphone_uk

cellphone_uk Thành viên

Mac ko chạy được Odin cậu ạ, cậu phải chạy máy ảo Window 7 , sau đó chạy thì mới được, vì Odin chỉ chạy được trên Win

tad2r thích nội dung này.
  7. cellphone_uk

cellphone_uk Thành viên

Cậu cứ up bình thường nhé, ko vấn đề gì đâu

TeenPro thích nội dung này.
  8. TeenPro

TeenPro Thành viên

nó nghịch nhau nên hok cho up đâu haha

9. ypmv2

ypmv2 Thành viên

Có tiếng việt không các bác ơi.

10. ypmv2

ypmv2 Thành viên

Có tiếng việt không các bác ơi.

11. TeenPro

TeenPro Thành viên

khi nào có cập nhật cho việt nam chính thức từ ota mới có TV nhé :)

12. cellphone_uk

cellphone_uk Thành viên

Chưa có anh ạ, mới có bản cho thị trường Châu Âu thôi, chưa có cho Châu Á

13. TeenPro

TeenPro Thành viên

Cảm nhận đầu tiên , là mượt lắm . cải thiện về hiển thì nhiều , hợp lý hơn . điề quan trọng là không mất thư gì sau khi up rom : nhật ký cuộc gọi , app , tin nhắn ... v..vv .. ngon thật

14. cellphone_uk

cellphone_uk Thành viên

Chúc mừng cậu, mình đang chuẩn bị viêt bài hướng dẫn Root cho em nó luôn :)

TeenPro thích nội dung này.
  15. 181

181 Thành viên

Vậy làm thế nào để xóa tam giác vàng trên bản rom này các bác nhỉ?

16. cellphone_uk

cellphone_uk Thành viên

Chạy kernel là sẽ hết cậu ạ, mai mình sẽ kiếm kernel thích hợp rồi up lên cho mọi người để xoá tam giác vàng :)

17. 181

181 Thành viên

OK nhanh bạn nhé!

18. cellphone_uk

cellphone_uk Thành viên

Okie cậu, mình đang tìm rồi up lên đây

19. nhacteen2007

nhacteen2007 Thành viên

Up lên 4.0.3 cảm nhận là ram trống rất ít , thỉnh thoảng cảm giác cơ hơi lag khi từ menu ra home

20. cellphone_uk

cellphone_uk Thành viên

thanks cậu đã chia sẻ cảm nhận cho mọi người :)