ICS + Root XXLPY 4.0.3 chính thức cho Galaxy Note - N7000

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi cellphone_uk, 10/5/12.

1. nghp

nghp Thành viên

dc rồi thanks bac

cellphone_uk thích nội dung này.
  2. Ryan Phạm

Ryan Phạm Thành viên

Ram trống như bạn nói. Mình chơi thử gảm asphalt 6 và worms. Asphalt thì đua 1 tí là đơ bật ra ngoài. Worms thì vào game là lag @@. Chơi các game khác đều thấy giật hơn 2.3.6. Mình vào thử mấy web xem phim thì thấy k load đc. Còn 2.3.6 thì load ngon. Mình k nghĩ pin như thế là ngon đâu, trước dùng 2.3.6 để cả đêm mất cao nhất là 5% :|

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn

3. cellphone_uk

cellphone_uk Thành viên

Được cậu nhé

4. tunguk

tunguk Thành viên

cho tôi hỏi Galaxy note của tôi sau khi len 403 thì không dùng được bằng tay mà phải dùng bút? có ai bị lỗi này kg giúp tôi với,thank

5. cellphone_uk

cellphone_uk Thành viên

Khi cậu bị treo ở logo Samsung thì hãy tháo pin ra, sau đó đưa máy về chế độ Recovey, sau đó wipe sạch cho mình rồi reboot system now là sẽ vào được bình thường nhé, yên tâm

6. cellphone_uk

cellphone_uk Thành viên

Bạn vào recovey bằng cách giữ 3 phím Home + Power + Volumn Up , sau đó Wipe sạch là sẽ khởi dộng vào bình thường nhé

7. cellphone_uk

cellphone_uk Thành viên

Cậu thử tắt máy đi, sau đó vào recovery rồi Wipe sạch cho mình xem có còn bị lỗi này ko nhé

8. dongkysot_hn

dongkysot_hn Thành viên

Vẫn đang chờ bác cellphone_uk hướng dẫn cách xóa tam giác vàng khi khởi động và reset count. Thanks bác nhiều :D

9. Djinn

Djinn Thành viên

Đã có cách sửa bên xda rồi, nhưng do mình không có con JIG nên không xóa tam giác vàng được.

Bên XDA đang la chí chóe chuyện không nên flash cái rom này cùng với cf root và không dùng cwr để wipe vì như vậy sẽ hỏng luôn bộ nhớ trong của máy.

Và khuyến cáo không nên xóa file dung lượng lớn nếu máy đang xài rom này cùng với những bản ics đã có từ trước.

Hiện tại chỉ.mới thấy 1 thành viên bên xda bị như vậy và thực hư thế nào thì chưa biết.

Bản thân mình wipe tùm lum, từ bản rom này sang rom khác nhưng chưa bao giờ bị gì. Hiện tại cũng đang trong quá trình test thử bản rom LPY này.

Ai muốn tham.khảo thêm thì cứ qua xda là thấy liền.

Nokia 3310 -> Siemen Scorpion -> LG GL500 -> Nokia NGage -> Nokia 8850 -> Lenovo LP500 -> iPhone 2G 4Gb -> iPhone 2G 8Gb -> LG Optimus One P500 -> Dell Streak 5 -> Galaxy Note GT-N7000 -> ???

10. cellphone_uk

cellphone_uk Thành viên

Mình đang làm 1 cái Jig, chắc 1-2 hôm nữa là xong thôi. Ko thì có thể tìm Kernel để chạy mất tam giác vàng cũng được :)

11. cellphone_uk

cellphone_uk Thành viên

thanks cậu đã chia sẻ cho mọi người biết

12. boyultimate69

boyultimate69 Thành viên

Mình up lên bằng Mobile Odin Pro 2.30 trực típ trên Note lun nên nhanh chóng và tiện hơn là Odin nhìu, chỉ cần up lên xong , và có cả chức năng root , ko bị tam giác vàng nữa, còn up bằng odin thì phải root lần nữa , có tam giác vàng, mún mất tam giác vàng lại phải trích xuất kernel và fash lần nữa, nhìu công đoan ---> rối cho những ai ko có chút ít vốn về root đấy !!!!

13. piro09

piro09 Thành viên

18 tiếng hết pin để chờ mà ko dùng thì quá là bất ổn. Ko hiểu bác nói ổn là ý gì.

sent from GT-N7000. www.dongho36.com Đồng hồ chính hãng

14. tsonmodelch

tsonmodelch Thành viên

thank! hướng dẫn thật đơn giản dễ làm quá, mính vừa update con Note của mình xong

15. tunguk

tunguk Thành viên

tôi co 1 vấn đề là máy của tôi khi còn ở firmware 2.35 khi cắm xạc hoặc nối với máy tính thì không dùng được bằng tay mà phải dùng bút(firmware gốc)bây giờ up lên 4.03 thì hoàn toàn phải dùng bút kg dùng được bằng tay, có bạn nào gặp phải vụ này chưa giup tôi nhé,toii cũng đa thử wipe sạch mọi thứ trước và sau khi up rom mà vẫn không dc,máy của tôi là bản châu âu ,thank

16. tokymario

tokymario Thành viên

hjhj, bạn nói hay đấy...thế up trên Mobile Odin pro 2.30 thì thế nào vậy ? mình chưa biết nhìu lắm về up con Note..! tks bạn nhìu

17. dongkysot_hn

dongkysot_hn Thành viên

Chưa root hoàn toàn đâu bác ạ, vẫn phải flash thêm phát nữa mới root hoàn toàn được. Nếu không như thế, bên xda người ta đã làm lâu rồi í :D

18. dongkysot_hn

dongkysot_hn Thành viên

Hic, cám ơn bác đã chia sẻ, nhưng mà tôi lỡ flash để root mất rồi, không biết có sao không. Chỉ thấy máy chạy rất tốn pin thôi, vừa mới xóa các app không cần thiết đi và chờ kết quả test pin. Nhưng mà thấy tình hình thế này cũng run run :)

19. goheo123

goheo123 Thành viên

cho em hỏi
    1)nếu trong quá trình úp 4.0.3 sai sót gì thì có sao không ạ.
    2) em muốn về fw cũ được không
    3)nhữg cái lợi việc root máy là gì.
    4) root sai có trở về ban đầu được không hay là thành cục gạch ạ
    cảm ơn các PRO

20. dongkysot_hn

dongkysot_hn Thành viên

1. Cho đến h, cực kỳ ít trường hợp được ghi nhận flash xong máy thành cục gạch. Nếu flash nhầm firmware, tìm rom stock, flash lại là ok. Tôi đã bị một lần, đang flash dở, đá chân vào dây cáp, toàn bộ chữ trên máy biến thành đỏ lòm, chỉ còn mỗi chế độ download mode, nhưng flash lại rom stock, máy lại chạy bình thường.
    2. fw cũ chẳng qua chỉ là một hình thức flash rom bản cũ hơn mà thôi, nên tất nhiên là được. Tuy nhiên, khi giật lùi như vậy, bạn nên về rom stock, sau đó mới up các bản rom cùng version.
    3. Bạn có muốn là chủ chiếc máy hay không? Nếu muốn thì root :D
    4. Tôi chưa hiểu root sai nghĩa là gì nên không biết trả lời câu này sao