ICS + Root XXLPY 4.0.3 chính thức cho Galaxy Note - N7000

cellphone_uk
10/5/2012 13:1Phản hồi: 336
336 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rút cáp ra khởi động lại thì dùng bình thường vẫn đang ở GB. Chán thế chứ
Djinn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hung2k5 Bạn đang ở stock rom gb hả? Thử hết 1 loạt rom khác ics lpy lpf based thử xem thế nào.

Nhưng mà mình khuyên bạn nên chạy những bản Ics của assylum hoặc cw9 hoặc miui, đừng chạy lpy làm gì. Mình thấy nó hao pin khủng.

Thí dụ: đá 1 trận banh 12 phút fifa12 trên ics tốn gần 10% pin trong khi trên gb của darky chỉ tốn đúng 1%.

Nokia 3310 -> Siemen Scorpion -> LG GL500 -> Nokia NGage -> Nokia 8850 -> Lenovo LP500 -> iPhone 2G 4Gb -> iPhone 2G 8Gb -> LG Optimus One P500 -> Dell Streak 5 -> Galaxy Note GT-N7000 -> ???
dungbqh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ông này nói chả ai tim được. Đá fìfa 12 phút hết 1% pin. Vậy máy ông đá fìfa 1200 phút tương đưong 20 gìơ àh.
Djinn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dungbqh Tin hay không thì tùy, chẳng ai rãnh hơi ngồi gõ để lừa gạt lẫn nhau được cái gì?

Nokia 3310 -> Siemen Scorpion -> LG GL500 -> Nokia NGage -> Nokia 8850 -> Lenovo LP500 -> iPhone 2G 4Gb -> iPhone 2G 8Gb -> LG Optimus One P500 -> Dell Streak 5 -> Galaxy Note GT-N7000 -> ???
Giờ muốn chuyển về bản 2.3 thì làm sao mấy bác
@htrongvi Cài kernel absyss 42. Reboot recovery. Full wipe cài rom 2.3. Xong
Tôi up bản 4.03 của Châu âu: cảm nhận là
1. Lướt web thì nhanh hơn
2. Máy nóng hơn
3. Tốn pin hơn (buổi tối không dùng phải tắt 3G đi nếu không sang hôm sau còn 1/2 ==> bản 2. thì chẳng hề gì)
4. Nhiều lỗi hơn (xem ảnh thì đang lướt 1 lúc out ra ngoài, face book, tinh tế bị lỗi...)
5. Đang chán định cài lại bản 2.3
==> có ai bị như vậy không cho tôi ý kiến với (hoặc hướng dẫn khắc phục)
Tks
@thanhluong99 Khắc fục nhanh nhất là dùng rom cook bác ạ. Bác dùng fím cứng vào recovery. Làm theo hướng dẫn root trong này
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1659308
Sau khi có recovery clockworkmod rồi thì up bản rom ics alba v2.2, chrack v2 ,rocket v1...sẽ thỏa mãn bác
cho em hỏi cách xóa tam giác vàng thế nào bác cellphone_uk
Djinn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuantung91 Chỉ có cách dùng con JIGnhuw hướng dẫn bên XDA hoặc flash lại LPY gốc. Sau đó không dùng CF root mà dùng 1 con kernel đã root sẵn để root là có thể bỏ tam giác vàng.

@Djinn thks bác
@Djinn Bạn có thê chỉ rỏ mình không...mình mới tìm hiểu mấy cái này thôi....mình đang xài 4.0 đã root jống ở trên nhưng hjok biết xóa tam jác vàng...thks nhiều
Djinn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@leonine.pro90 1. Pc Odin về lại Rom Darky Resurrection (Alliance), nó là GB nhưng an toàn khi flash lại GB cho những ai đã lỡ lên LPY và Root bằng CF Kernel. Bạn tìm trong XDA sẽ thấy ngay. Nhớ là làm bằng PC Odin đính kèm theo file zip tải từ đó. Theo hd của Rom này. Có thể về GBStock nhưng cứ theo ROM trên đó cho an toàn. Lưu ý, nó vẫn còn tam giác vàng.

2. Sau khi Flash Darky Rom rồi, vào Rom rồi thì tải tiếp Titanium và Lucky Patcher (để ..... Titanium thành bản Pro). Mở Titanium lên, tìm cái DarkyOTA, uninstall nó đi. Phải dùng Titanium là vì nó là system app, không uninstall bình thường được.

3. Vào Market, tải DarrkyOTA mới về cài vào.

4. Vào DarkyOTA, tab OTA, tìm các mục trong đó, mình không nhớ rõ mục nào, sẽ thấy cái Traingle_away. Cài nó, install nó.

5. Reboot, sẽ hết Tam Giác Vàng.

6. Kiếm 1 Rom 4. Khác như KingDroid, B&G, Maddog...những Rom nào đã root sẵn. Flash lại cái nữa. Sẽ có ICS 4. Và tam giác không còn nữa.

7. Mình đã làm theo cách này và xóa thành công nhưng không reset counter đâu nhé. Dù gì khi root cũng là mất bảo hành rồi.

PS: kiên nhẫn làm, không cần theo fương fáp JIG nữa. Và mình không chịu bất kỳ trách nhiệm nào nếu bạn làm sai, hư máy nghen. (Bắc chước mấy ku Devs 😆)

Có gì report lại cho mọi người biết nghen.

làm sao xóa tam giác vàng vậy mọi người.....mình cảm ơn ....😃
Bản rom upqua odin này NOTE nào cũng up đc hết hả bác???up vào mất bảo hành ko ạ 😃
Djinn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@xedapxinh Không hẳn đâu nha bạn. Bạn vào XDA xem danh sách các stock rom của dr.kentan cho từng loại Note nha.

thanchet
ĐẠI BÀNG
12 năm
không biết có bác nào bị giống mình ko ta, đã lên 4.0.3 bản VN. Nhưng không cách nào cài screen lock được. với lại khi nhấn giữ nút nguồn là nó tắt máy luôn chứ không phải hiện lên menu như lúc trước
Djinn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanchet Ủa? Có bản VN rồi sao? Bạn update qua cái gì vậy? Kies hả? Máy bạn mua tại VN hàng hãng luôn hay sao? Bạn nói rõ để nghiên cứu. Tại vì hiện tại chỉ thấy bên XDAhoj đưa 2 bản LPYvaf LPF của Đức và Hồng Kông/Đài Loan thôi. Mã ở VN baseband là gì vậy bạn?

Edit: mới đọc tin, thấy có bản cho VN rồi nhưng không rõ là mã gì, bạn vào about phone lấy thông tin thử.

@thanchet Xem lại imei có đúng ko. Nếu 2 số đầu và 2 số cuối là 00 thì toi rồi đấy. Nhờ bác nào có chút kinh nghiệm bác ấy restore lại imei cho,nếu ko còn toi thêm cả flash đấy
@Djinn Thế bác cho hỏi với máy xách tay về nên up bản VN 2 là dùng rom cock? Bản nào là ổn định nhất? Thanks bác trc
Djinn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@rongtphong Cái này là do cách sử dụng của mỗi người thôi à.

Nếu muốn yên ỗn an toàn thì các loại rom GB, cả Cook hay không đều được.

Muốn vọc lung tung thì cứ cook rom ics quậy thôi.

Còn bản VN thì mình chưa thử nên không biết.

mathuatden
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi là nếu root lại máy thì chức năng nhận thẻ nhớ định dạng NTFS đã hack có bị mất không, trước máy mình dùng bản Kernel Abyssus, khi root nó có thay đổi Kernel không?Em gà các bác đừng gạch em
Djinn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mathuatden Root tức là thay đổi kernel rồi đó bạn. Còn cái định dạng thẻ nhớ thì chắc không bị đâu. Bạn cứ thử xem. Mà bạn đã dùng kernel của abyssuss tức là đã root rồi mà ta?

mathuatden
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ý mình là máy minh đã hack để có thể đọc được NTFS cho thẻ nhớ, giờ mình up room va root lại có bị mất chức năng nhận dạng thẻ NTFS không
@mathuatden Hình như rom ics chưa có kernel để đọc ntsf đâu
acd
Trứng
12 năm
cho minh hoi la khi note da root thì có upda qua ota được không các bạn ?
Sau khi Root xong, em vẫn không cài được phần mềm từ thẻ nhớ là sao bác nhỉ?
Djinn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@frozen_heart Là sao ta? Bạn đánh dấu cái unknown source chưa?

Em vào Setting --> Applications bây giờ nó ra như thế này, không biết UNKNOWN SOURCE ở đâu nữa?
@frozen_heart Fải vào sercurity
@vuidoi Okie! Cảm ơn bác, em cài được rồi!
file root dow về giai nén ra ko có file .tar bạn ơi . CHỉ có file zimage thôi .
có root cho bản ics 4.0.3 Vn chưa các bác?
mathuatden
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng cái root đầu topic vô tư mà
Help.mình tải ICS Vietnam từ Samfirmware về và up bằng odin, báo pass nhưng máy khởi động lại và dừng ở dòng chữ samsung, up lai cũng bị vậy.
Djinn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quangbinhdtdd Bạn up từ cái gì lên? Full wipe thử xem có hết không?

Mình không thử được rom này từ vn vì máy mình từ châu âu, không biết bản rom này có full wipe không?

Bác nào down rom ICS của Galaxy Note GT-N7000 4.0.3 của VN rồi up dùm em lên Mediafire với ạ.
www.dongho36.com.vn
Mình search trên google " download Kernel N7000XXLPY " và chọn link "http://www.bergfiles.com/i/bf55547a37hfi0" rồi download, download xong và chạy thấy mất " Tam giác vàng ". Làm hơi linh tinh nhưng kết quả lại thành công.
@phuoc85 Bạn hướng dẫn làm cho mình được không
@traquangtrung Cảm ơn bạn đã xóa được cái tam giác vàng khó chịu đó
@traquangtrung Bạn cứ tải Kernel như mình hướng dẫn đi. copy vào thẻ nhớ hoặc bộ nhớ máy cũng được. Rồi vào CWM chọn Flash kernel tìm đến file bạn vừa copy vào và cài ra là được.
Anh em Note oi. lam sao Root cho chu SS ban QT (4.0.3 VN) day, Qua Odin mac du da bao thanh cong nhung cao DT thi khong co Root ???
Xin thong cam vi may hu font tieng Viet a.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019