ICS + Root XXLPY 4.0.3 chính thức cho Galaxy Note - N7000

cellphone_uk
10/5/2012 13:1Phản hồi: 336
336 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác hướng dẫn cho e xóa cái tam giác vàng với, e up qua ota lên 4.0.3 và vừa mới root co cái tam giác khó chịu quaz
Djinn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dothanhtrang Xem lại các trang trước, tôi đã có hướng dẫn rồi. Bác phải search hoặc tìm trước khi hỏi chứ.

Post from Djinn Moto©'s Galaxy Note.
Bác Djinn hướng dẫn lại cho e xóa cái tam giác vàng với, e tìm mãi chẳng thấy, gà mới mua note mà
Djinn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dothanhtrang http://www.tinhte.vn/index.php?posts/18258459

Note của mình lên android 4.0.3 nhưng sao không phát wifi được. Khi vửa kích hoạt điểm truy cập wi-fi di động thì nó tắt liền. Trước đây dùng bản 2.3.6 thì phát wifi bình thường. Mình có ra cửa hàng Bạch Long hỏi thì người ta nói đụng phần mềm phải cài lại.
Mình cũng lên ICS bằng cách update trực tiếp qua wifi, sài được 1 tuần, app game cài tóe loe, thêm một số wiget lock, apex laucher... (chưa root máy) các ứng dụng sài bình thường thi thoảng laucher có lag chút nhưng chưa nghiêm trọng. Về khoản Pin thì tốc độ sài trung bình, cả wifi và 3g thì e nó trụ được 1 ngày các bác ah.

Sent from my GT-N7000 using Tapatalk 2
Cảm ơn bác djinn nhé, e làm được rồi, lấy mỗi kernel gốc bản 4.0.3 của việt nam up qua mobile odin la mất tam giác vàng luôn
dxtruongvip
ĐẠI BÀNG
12 năm
e có nhận ra 1 điều ở màn hình máy NOTE của e,các bác chú ý nhé,khi các bác tắt hết đèn,mở NOTE lên và quan sát r tắt nguồn đi,mắt vẫn k rời khỏi màn hình thì khoảng gần cuối khi biu tượng samsung tắt đi rồi tự nhiên thấy vài vệt đen ,chấm trên màn hình đen thui lúc đó,không biết ai có bị k?? làm thử như mình nói xem sao nhé?
@dxtruongvip Có mình bị. Đúng như bạn tả. Nhưng khi dùng chả thấy ảnh hưởng gì cả. Nghe nói lỗi khi dán màn hình với lớp cảm ứng. Vệt đen giống như lớp hồ dán vậy. Vệt dài chỉ nhỏ bằng que tăm thôi fải ko?
Cho mình hỏi rom này có dùng được cho Note của AT&T (I717) không vậy?
@congthao Không đƯợc đâu rom trong này chỉ ho note N7000
Djinn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@congthao Bên xda có diễn đàn dành riêng cho at&t đó bạn. Thấy rom của nó cũng nhiều lắm.

dxtruongvip
ĐẠI BÀNG
12 năm
uhm mình cũng nghĩ là do dán màn hình vì thật sự ban ngày có tăt máy cũng k thấy đc
Ngon cám ơn nhiều nha 😃
em mới mua note đả lên ics lpy 4.0.3 việt nam và root bằng cf-root giờ mong các pro chỉ giúp, e định dùng room cook rocket vậy trước khi flash room có nên fullwipe kg các bác vì e sợ chết nand hoặc brick gì đấy vấn đề này kg bt có khắc phục được chưa hay là flash thẳng từ odin về gb 2.3 có bị chết nand kg hình như là ổ cứng máy gì đấy, theo các bác giờ e nên làm gì, có bản rom cook nào khi flash fullwipe thỏai mái kg bị chết nand kg các bác thank các bác
Djinn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huynhdailoi05 Không nên full wipe khi đang ở kernel của cf. Bạn phải flash abyss kernel trong cwm trước, sau đó vào advanced, reboot recovery, khi đó bạn sẽ vào cwm dạng touch. Lúc này có thể full wipe thoải mái, rồi flash rocket rom.

Nếu full wipe trên cf kernel thì % bị hỏng bộ nhớ trong là không cao vì hiện tại chỉ vài người bị nhưng không có nghĩa là.mình sẽ không bị nên chắc ăn thì làm như trên.

Note cua minh pin cung dc 3 ngay. Tu khi len 4.0.3 pin co phan kem hon, nhung cung co nhieu cai hay.
- Cac service deu co the disable, ko thich cai nao co the tat cai day. Tuy nhien mot so cai ko tat dc nhu google+
- Chay muot ma hon 2.3.6. Co them cai hien thi % batery rat tien loi, ko can cai b.status nua.
Noi chung la dung rat thoai mai, hon han cai cu. Nang cap lau roi nhung chua root, hnay search root nem tranh thu vao day. Do ko co bo go t.Viet tren dt nen ko viet t.Viet dc, mong moi ng thong cam!
hoanganhdt9
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho em hỏi cái em root đúng như bác nói nhưng khi khởi động lại vào titanium nó vẫn báo em chưa root là sao nhỉ...Em dùng Note N7000 bản Pháp ạ...hx
Djinn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoanganhdt9 Vậy dĩ nhiên là chưa đúng rồi. Bạn thử thực hiện lại các bước xem, nếu không được thì qua bên xda thê khảo thêm.

De latinh lam thu coi sao.

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
Cám ơn mấy bác nhé, mình up ngon rồi, xong up lên Rocket rom luôn.
cho e hỏi n7000 bh dùng room nào ổn định
Djinn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dungvd1986 Rom chứ không phải Room nha.

Câu hỏi này khó trả lời lắm vì đó là tùy theo cảm nhận của mỗi người.

Tựu chung lại là có 4 loại Rom.

1. AOSP CWM: đây là rom của nhóm Clockwork dựa trên mã nguồn mở gốc của Android do google phát hành nên có thể nói đây là android đích thực và dĩ nhiên nó được chỉnh sửa, hổ trợ rất nhiều bởi bộ phận lập trình, đến nay đã hổ trợ hàng trăm máy.

2. AOKP: đây cũng là rom fát triển từ Aosp bên trên nhưng do nhóm của Kang làm và theo 1 hướng khác, đại khái cũng giông giống nhau nhưng có nhiều thứ khác chuyên biệt hơn.

3. Stock rom: đây là rom gốc theo máy do nsx chế lại hoàn toàn từ aosp cho từng máy khác nhau. Lợi là khai thác tốt đa fần cứng của máy, như Note là với Spen. Nhưng đổi lại nó nặng nề.

4. Cook rom: là do các lập trình churnh sửa lại từ stock, loại bỏ fần mềm kô cần thiết...

Do đó, tùy mình thôi.

@Djinn trong mấy rom này có cái nào hỗ trợ spen viết tiếng việt ko ạ. em đang xài Rocket ics xxlq3v7 , xài spen nó hem có nhận được tiếng việt
Djinn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dungvd1986 Spen không nhận được tiếng việt là sao? Mình không hiểu ý của bạn. Và nếu muốn dùng Sp3n 1 cách hoàn chỉnh thì chỉ có Stock hoặc Cook Rom mà thôi. Aosp và aokp thì không có. Mình đang dùng aokp, thấy nhẹ nhàng hơn.

dang down về chuẩn bị test thử
thanks bác
các bác coi chừng. ICS mà full wip bằng CWM dễ toi main lắm. Toi luôn main, flash bằng Odin sẽ đứng ở phần cuối. Phải thay main. nếu máy hết BH thì đi toi 7 Chai cho cái main nhe
tks bác chủ theart rom này mượt hơn hẳn 😁
các bác ơi cho em hỏi chút,em vừa root máy đúng theo các hướng dẫn trên rồi sau khi reboot lại thì bị treo ở samsung galaxy note gt7000.có cả tam gáic vàng.giwof phải làm thế nào ạ
Djinn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phutyeudautq Tắt máy, lấy pin ra, chờ chút, lắp lại. Nếu vẫn không vào thì PC Odin lại rồi root lại.

Nếu vẫn không được thì PC Odin về GB, Root rồi lên lại Custom Rom đã root sẵn.

xóa tam giác vàng thì có ứng dụng Triangle Away bên XDA là có thể dùng được rồi.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1494114

bác chủ thread ơi giúp em với 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019