[IDF 2013] Dell hồi sinh thương hiệu Venue với chiếc máy tính bảng Windows 8.1 màn hình 8"

Duy Luân
11/9/2013 22:34Phản hồi: 100
[IDF 2013] Dell hồi sinh thương hiệu Venue với chiếc máy tính bảng Windows 8.1 màn hình 8"

Hồi đầu năm ngoái Dell đã ngừng bán Venue và Venue Pro - hai chiếc điện thoại Android và Windows Phone - vì hiệu quả kinh doanh không được như mong đợi. Giờ đây hãng quyết định đem thương hiệu Venue quay trở lại, nhưng không xài cho smartphone mà là để đặt tên cho mẫu tablet Windows 8.1 màn hình 8" mới của mình. Thiết bị này sẽ nhắm đến đối tượng người dùng thông thường lẫn khách hàng doanh nghiệp. Động thái quay trở lại thị trường tablet tiêu dùng của Dell là đáng chú ý bởi vì hai chiếc tablet XPS 10 (Windows RT) và Latitude 10 (Windows 8) mà hãng ra mắt trước đây chỉ nhắm đến các công ty mà thôi. Phó chủ tịch Neil Hand của Dell cho biết rằng Venue Tablet chạy chip Atom Bay Trail mới vừa được ra mắt, sở hữu màn hình 8" độ phân giải 1920 x 1080, camera chính 5MP, có camera phụ.

Venue Tablet được trang bị cổng microUSB (có thể dùng để sạc máy), một cổng HDMI, có khả năng mở rộng bộ nhớ bằng thẻ microSD. Ngoài ra Dell còn trang bị cho máy một cổng kết nối với dock mở rộng. Nhà sản xuất cho biết họ sẽ chia sẻ thêm thông tin về Venue Table vào ngày 2/10 tới đây. Lúc đó chúng ta cũng sẽ biết thêm thông tin về giá của chiếc máy này.

100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp phết😃
chạy win RT thì sẽ chết sớm thôi, win pro giá hợp lý thì ok hơn
natomedia
TÍCH CỰC
11 năm
@allstreet Đã nói là Bay Trail mà bác còn vào phán là RT.
laobo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đẹp, nhưng muốn sống thì đừng chỉ hỗ trợ win RT
phuongaltec
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình chỉ đợi win 8 pro, win RT thì thôi
@phuongaltec Acer có 1 em rùi đấy pác
Oắc đò hợi, chạy win 8.1 là chạy đc file .exe à
😔 máy xấu xấu (theo hình), chạy win RT củ bựa, ... hồi sinh để chết 1 lần nữa hay sao
natomedia
TÍCH CỰC
11 năm
@Apple Haters Ông này tỏ ra nguy hiểm. Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng nhé.
@Apple Haters Có đọc bài ko Thím, hay thấy tiêu đề nhảy vô comment đại... !??
lnmh510
TÍCH CỰC
11 năm
@Apple Haters Win Pro mà, bác có đọc kỹ ko đấy :|, chip Atom mà chạy RT thì em thua bác :|
Bocubi
TÍCH CỰC
11 năm
Chạy win8 thì chắc là đắt rồi, mà mẫu máy cũng xấu chưa được đẹp lắm
olefin
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chip Atom thì không thể dùng windows RT được.
làm cái 1 hà, thiệt là
Vẫn hâm mộ kiểu dáng của em Dell Venue pro🆒
hoaiha
ĐẠI BÀNG
11 năm

Cái hình này rõ ràng chạy Windows 8.1 pro mà sao bà con xoắn cả lên.
@nvdcs =)) thế mới là công nghệ cả chục năm rồi giờ nó phải khác, bác nói kiểu kể khổ ngày xưa thế này ngày xưa thế kia mệt, giờ nó khác rồi,
đến Iphone 5 so với ONE thì con One mịn hơn rõ ràng mặc dù 5 không rỗ nhưng không mịn bằng, không cần soi lên kính đâu nhìn là thấy luôn, cũng không yêu cầu cao nhưng nếu được full HD thì tốt )))) dễ cạnh tranh với mấy con android ghẻ full HD vừa ra
nvdcs
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bomduc ko phải ngày xưa đâu bạn, hiện tại thôi, khi nào full HD phổ cập + bạn có con full HD thì bạn có quyề chê con khác, lap của bạn chắc gì đã hơn đc cái phân giải 1366x768 mà ngồi bàn luận về full HD?
@nvdcs đang nói máy tính bảng mà ông lôi lap vào làm gì )), cho dù nó chạy windows 8 Pro nhưng người ta vẫn gọi là Tab so với các con khác thì màn hình thua rồi còn gì,
mà tôi bán laptop lâu rồi (macbook pro retina 13 inch), với lại đánh giá của người tiêu dùng là quyền của người ta khen hay chê đều được, có đánh giá nhận xét thì mới biết được ưu nhược điểm của 1 sản phẩm để họ còn xem xét xem có lên mua hay không cho dù trước kia người ta có dùng con khủng hơn hay không,
nếu mà trước kia cứ phải dùng con khủng hơn thì mới được chê thì công nghệ phát triển chả nhẽ không được chê à vì làm gì có chuyện thụt lùi
@anhtuanngoc
Dell giới thiệu chiếc máy này tại IDF và họ vẫn tiếp tục phát triển nó nên không thể nói là vội vàng giới thiệu ở đây cả.
nhìn đẹp đó chứ...đẹp chỉ sau lumia taplet vs ipad +logo dell nhin pro vs bắt mắt...
Hồi đầu năm ngoái Dell đã ngừng bán Venue và Venue Pro - hai chiếc điện thoại Windows Phone

Sai rồi nhé, Dell Venue chạy Android 2.3 nhé, 1 thời fan cuồng em venue vì thiết kế nam tính
Xài dc 1 năm thì bán vì thèm mấy em cấu hính cao hơn.
tanngocvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đọc là Win 8.1 mà bạn 😃
@tanngocvo À nhìn avatar thì hiểu, trước thì fan apple nhưng mấy năm nay chậm chạp nên thôi. Haters gonna hate kiểu như "bọn mày ghét thì kệ mày, tao ko quan tâm" châm biếm bọn ghét iphone ấy mà.
@tanngocvo Trên cái hình là giao diện Desktop mà --> WIN RT làm gì có giao diện đó!😃
tanngocvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Apple Haters Cùng loài rồi :3
tanngocvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tanngocvo Mà thým thấy signature mình hay không :3
Mấy bạn ở trên không nhìn thấy cái desktop to đùng kia à?
binhtam
TÍCH CỰC
11 năm
@huuthaolove Xem bằng mobile nhỏ lắm
binhtam
TÍCH CỰC
11 năm
@henry_1177 Bạn bị sao thế, rt có desktop mà, đang dùng suface rt đây
@nguyenduythuc Windows RT có phần giao diện Desktop mà bạn, chỉ là ko chạy được các app x86 thôi 😁
Ngon bổ rẻ là chiến thôi 😁
phải xem chất lượng và giá tiền đã.....😁
Nhìn hao hao mặt trước của Nexus 7 gen 2 nhỉ. Thấy cũng được đấy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019