[IDF 2013] Intel làm mới cấu hình máy tính nhỏ gọn NUC với CPU Core i3 và i5 Haswell

Duy Luân
13/9/2013 21:43Phản hồi: 51
[IDF 2013] Intel làm mới cấu hình máy tính nhỏ gọn NUC với CPU Core i3 và i5 Haswell
Intel mới đây đã nâng cấp chiếc máy tính nhỏ gọn NUC (Next Unit of Computing) của mình với vi xử lí Core i thế hệ 4 (Haswell). Sẽ có hai tùy chọn CPU là Core i5-4250U hoặc i3-4010U. Dù cho bạn chọn chip nào đi chăng nữa thì chiếc NUC mới đều hỗ trợ RAM tối đa 16GB, các cổng USB 3.0, USB 2.0, HDMI, DisplayPort (hỗ trợ xuất hình ảnh 4K), cảm biến hồng ngoại, cổng Ethernet. Người dùng có thể mua thêm ổ lưu trữ để gắn vào cổng SATA của NUC. Hiện chưa có giá bán cho chiếc NUC chạy chip Haswell.

Cấu hình của Intel NUC mới:
  • CPU: Intel Core i3-4010U hoặc i5-4250U
  • GPU: Intel HD Graphics 4000 với chip Core i3; HD Graphics 5000 với Core i5
  • RAM: hai khe SO-DIMM DDR3 hỗ trợ tối đa 16GB với xung nhịp 1600/1333MHz
  • Có một cổng SATA
  • Cổng kết nối: USB 2.0, USB 3.0, HDMI, DisplayPort, cảm biến hồng ngoại, cổng Ethernet
  • Khả năng mở rộng: 1 khe mini PCI Express full-length hỗ trợ mSATA, 1 khe half-length mini PCI Express
  • Sử dụng nguồn 19V, 65W
  • Kích thước cả chiếc máy: 116.6mm x 112.0mm x 34.5mm
  • Kích thước bo mạch chủ: 101.6mm x 101.6mm
Nguồn: Intel (1), (2)
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hi
k có giá nhỉ ?
Đời đầu còn chưa dc xài 😔
@dmt4uchejt ko liên quan nhưng bác cho em xin hình gốc avata của bác đc ko ạ 😆)
@jeftparker
Thì này ;)

@dmt4uchejt tuyệt tác của tạo hóa ><
capuchino92
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho em hỏi là cái này cắm vào màn hình máy tính là thay luôn case luôn ạ ?
@capuchino92 Màn hình có hdmi hoặc display port là được. Màn hình tv cũng ok
@chaucv Nó chưa có ram với ổ cứng...chỉ có mỗi con chip trên đó thôi 😆
@chaucv Có thay được cad đồ họa để làm về fim ảnh được ko bác
natomedia
TÍCH CỰC
11 năm
@capuchino92 Chính xác là như vậy.
mong là vẫn 299$😁
nhacnghe
ĐẠI BÀNG
11 năm
ở việt nam tìm đỏ mắt chưa tìm được NUC đời đầu
gọi lên intel vietnam nói 2014 mới bán
con này chắc 2016 luôn quá
@nhacnghe bạn ở đâu, ở hà nội có thể ra hanoicomputer
@nhacnghe Chỉ bởi vì nếu bán ở VN thì tiền để mua con này đủ mua một cái laptop tầm trung xài khá ngon bạn à. 😃
lại ăn theo mac mini rồi...
ng.hung1981
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangnguyenhuy112 Hài hước quá ông bạn !
Tuyệt 😃
Cá nhân thấy rất hứng thú với dòng PC, nhu cầu chỉ chơi game online, nhưng chơi trên lap nó cứ sao sao ấy, ko tập trung đc như trên PC. 😃
cpu i7
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ducvinhqn Mình củng thấy vậy
Các bác cho e hỏi gpu của con i5 haswel này có chơi game tốt bằng gpu rời ko vậy??
@thang_1234 ... 1 câu hỏi ko ai giải đáp được, phải xem xem VGA rời là loại nào nữa, nhưng đa phần chạy ngang ngửa mấy con tầm thấp hiện nay. Chứ cỡ mức giá tầm trung khoảng 2t5-3t5 thì em nào cũng hơn đứt đuôi HD5000 chứ đừng bảo HD4000.
Mua em này về nếu xài như htpc hoặc nhu cầu đơn giản, web, office, game online thì cân tốt thui.
@thinhletien
300$+ mà muốn hít đồ thơm là chuyện không thể
bxtduy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thang_1234 Dĩ nhiên là không bằng GPU rời rồi, cái này dành cho dân văn phòng, gõ văn bản, chat chit, email, đọc báo thôi. Muốn nhỏ gọn và vẫn có khả năng nâng cấp thì chọn Ultra Small desktop của HP,
CPU gắn trên socket (buồn buồn mua con core I7 3770S về thay con CPU cũ)
có khe Mini PCI-E,
có luôn khe MXM để nâng cấp VGA rời...
@thang_1234 HD4000 thì dư sức chơi hết các game online bây giờ, HD5000 chơi được 1 số game offline cỡ diablo 3 nếu setting ở mức thấp hoặc vừa phải, các game cỡ battlfield 3 thì ko gánh được
đồ họa tích hợp thì chỉ vậy thôi chứ ko thể hi vọng gì hơn, thể loại NUC này ko phải dành cho game thủ hardcore
oldpc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cấu hình thì mạnh cho cố mà xử lý đồ họa lởm thế kia thì chắc để gõ word với excel. Intel đang tiềm ẩn đi theo vết xe đổ của những đại gia phần cứng Palm, Motorola, Nokia .... Chỉ tiếc là trong mảng này hắn còn bá đạo quá, nhưng ko sớm thì muộn cũng có thằng nhảy từ chỗ khác sang đè bẹp.
@oldpc bạn đang nói cái gì vậy ko lẽ bạn định mua con này về chơi game mà chê gpu nó yếu.còn pc thì đến cái mấy con apu cuả amd cũng thế thui
cpu i7
ĐẠI BÀNG
9 năm
@oldpc Chip đồ họa tích hợp sẳn 4000 4400 5000 củng rất mạnh nha bạn...vs lại nhỏ như vậy xài card rời ko ổn lắm
Cho hỏi là cái desk này chơi dc game onl ko
n3_bmt
TÍCH CỰC
11 năm
@boycaothu931 core i5 với card HD 5000 chắc chơi game cũng tốt
@boycaothu931 còn 2k5 đã đủ để chiến mọi game onl vn hiệnt ại
intel hd 5k thì bác xoắn giề?
Hình như mấy con này chỉ có sẵn mainboard, case và CPU, mua về phải trang bị thêm HDD và RAM tùy chọn thì phải
@arnova dùng luôn chứ bạn khi bạn mua họ sẽ hỏi lựa chọn cuả bạn cho hdd/ram/cpu rồi lắp cho bạn có thể đã lắp sẵn
@vienco Giá 299 đồng không bao gồm hdd v ram
hgs0013
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ở đâu bán já $299 vậy bạn?

Sent from my LG-F160K using Tinhte.vn mobile app
giá tốt mua 1 bộ về dùng nhưng hang intel chắc ko có rẻ
Tầm 300$ thì mua về xài được đấy
nhỏ gọn ta
tùy con hd 4k=NVIDIA GeForce GT 620M
HD5k=NVIDIA GeForce GT 630M
Con này ngon nhưng khó kiếm quá, kiếm đỏ con mắt chưa thấy bán 😔
hquangvn
TÍCH CỰC
11 năm
@Communism Mấy con zotac nó bán đầy ra đó thôi bạn, cấu hình cũng ngon lại đầy đủ kết nối.
Duy Luân copy&paste thiếu chữ Mini.
Hai loại cổng DisplayPort và Mini DisplayPort không giống nhau nhé :p.
Ngon quá, giá mà tốt thì bán béng con Des ở nhà đi sắm nó 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019